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Taarifa inatolewa kuwa, mkutano mkuu wa sita wa Kampuni kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2022 utafanyika kwa njia ya kielektroniki siku ya Alhamisi 
tarehe 22 Septemba 2022 kuanzia saa nne asubuhi. Mkutano huu utajadili yafuatayo:

1.	 Kuthibitisha kumbukumbu
	 Kuthibitisha kumbukumbu za mkutano mkuu wa tano uliofanyika tarehe 15 Oktoba 2021.

	 Azimio la kawaida namba 1
	 “ILIAMULIWA KUWA kumbukumbu za mkutano mkuu wa tano uliofanyika tarehe 15 Oktoba 2021 zimethibitishwa.”

	 Nakala za kumbukumbu zinapatikana kwenye tovuti ya Kampuni www.vodacom.co.tz/investor-relations 

2.	 Kupitisha taarifa za fedha za mwaka zilizokaguliwa
	� “Kupokea, kujadili na kupitisha taarifa za fedha ikijumuisha kampuni zake tanzu, pamoja na ripoti ya wakaguzi huru na ya wakurugenzi kwa mwaka 

ulioishia tarehe 31 Machi 2022.”

	 Azimio la kawaida namba 2
	� ‘‘ILIAMULIWA KUWA taarifa ya fedha zilizokaguliwa za Kampuni ikijumuisha kampuni zake tanzu, pamoja na ripoti ya wakaguzi huru na ya wakurugenzi 

kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2022, zimepokelewa na kupitishwa.”

�	� Taarifa ya mwaka inapatikana katika tovuti ya Kampuni www.vodacom.co.tz/investor-relations 

3.	 Uchaguzi wa wakurugenzi
	 Kwa kupitia maazimio tofauti:

3.1	� Bi Kanini Mutooni kuwa mkurugenzi huru kwa mujibu wa ibara ya 76 ya Katiba ya Kampuni. Wasifu wake upo katika ukurasa wa 4. 

3.2	� Bw. Sudhersan Ramasamy na Bw. Sitholizwe Mdlalose waliteuliwa kuwa wakurugenzi wasio watendaji kwa mujibu wa ibara ya 86 ya Katiba ya 
Kampuni kujaza nafasi zilizojitokeza katika Bodi na kuendelea kutekeleza majukumu ya kiofisi hadi mkutano wa kawaida unaofuata, na hivyo 
wanastahili kuchaguliwa tena. Wasifu wao upo katika ukurasa wa 3. 

3.3	� Bi Hilda Bujiku aliteuliwa kuwa mkurugenzi wa Kampuni kwa mujibu wa ibara ya 86 ya Katiba ya Kampuni kujaza nafasi iliyojitokeza katika Bodi na 
kuendelea kutekeleza majukumu ya kiofisi hadi mkutano wa kawaida unaofuata, na hivyo anastahili kuchaguliwa tena. Wasifu wake upo katika 
ukurasa wa 3. 

3.4	� Bi Margaret Ikongo na Bw Nkateko Nyoka wanastahili kustaafu katika mkutano huu kwa mujibu wa ibara 104 na 105 za Katiba ya Kampuni. Ibara hizo 
zinabainsha kuwa licha ya kustaafu, wanaweza kuchaguliwa kwa mara nyingine tena kuwa wakurugenzi. Wasifu wao uko katika ukurasa wa 3. 

	 Azimio la kawaida namba 3
	 “ILIAMULIWA KUWA Bi Kanini Mutooni amechaguliwa kuwa mkurugenzi huru.’’

	 Azimio la kawaida namba 4
	 “ILIAMULIWA KUWA Bw Sudhersan Ramasamy amechaguliwa kuwa mkurugenzi asiye mtendaji.”

	 Azimio la kawaida namba 5
	 “ILIAMULIWA KUWA Bw Sitholizwe Mdlalose amechaguliwa kuwa mkurugenzi asiye mtendaji.”

	 Azimio la kawaida namba 6
	 “ILIAMULIWA KUWA Bi Hilda Bujiku amechaguliwa kuwa mkurugenzi wa Kampuni.”

	 Azimio la kawaida namba 7
	 “ILIAMULIWA KUWA Bi Margaret Ikongo amechaguliwa tena kuwa mkurugenzi huru.”

	 Azimio la kawaida namba 8
	 “ILIAMULIWA KUWA Bw Nkateko Nyoka amechaguliwa tena kuwa mkurugenzi asiye mtendaji.”
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4.	 Uteuzi wa Ernst & Young kuwa wakaguzi huru wa Kampuni
	� Kuteua kampuni ya Ernst & Young Inc., kama ilivyopendekezwa na Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji, kuwa wakaguzi huru wa Kampuni na 

kushikilia nafasi hiyo hadi mwisho wa mkutano mkuu ujao wa mwaka.

	 Azimio la kawaida namba 9
	� “ILIAMULIWA KUWA Ernst & Young Inc. imeteuliwa kuwa mkaguzi huru wa Kampuni na kushikilia nafasi hiyo hadi mwisho wa mkutano mkuu ujao 

wa mwaka.”

5.	 Uteuzi wa wajumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji
	� Kupitia maazimio tofauti na kwa mujibu wa kifungu cha 32(f) cha Katiba ya Kampuni, Bi Margaret Ikongo, Bi Thembeka Semane wakiwa wajumbe wa 

Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji wachaguliwe kuendelea kuwa wajumbe na kumchagua Bi Kanini Mutooni kuwa mjumbe wa kamati tajwa. 
Wasifu wao uko katika ukurasa wa 3 na 4.

	 Azimio la kawaida namba 10
	� “ILIAMULIWA KUWA Bi. Margaret Ikongo amechaguliwa kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji.”

	 Azimio la kawaida namba 11
	 “ILIAMULIWA KUWA Bi. Thembeka Semane amechaguliwa kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji.”

	 Azimio la kawaida namba 12
	 “ILIAMULIWA KUWA Bi. Kanini Mutooni amechaguliwa kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji.”

6.	 Gawio
	 “Kuthibitisha kuwa hakutakuwa na malipo ya gawio kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 31 Machi 2022.”

	 Azimio la kawaida namba 13
	 “ILIRIDHIWA KUWA hakutakuwa na malipo ya gawio kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 31 Machi 2022.”

7.	 Ada ya wakurugenzi
	� Kuidhinisha ada ya wakurugenzi wasio watendaji ya dola za Kimarekani 477 000 hadi hitimisho la mkutano mkuu ujao wa mwaka, ili kuiwezesha 

Kampuni kuwavutia watu wenye uwezo, ujuzi na uzoefu unaotakiwa ili kutoa mchango unaofaa kwa Kampuni. Hakuna mapendekezo ya mabadiliko 
ya ada.

	 Azimio la kawaida namba 14
	� ‘‘ILIAMULIWA KUWA kiwango cha ada ya mwaka ya wakurugenzi wasio watendaji cha dola za Kimarekani 477 000 kimeidhinishwa kwa mchanganuo 

ufuatao:

Pendekezo
 la ada

Dola ya
 Marekani1

Ada ya sasa
Dola ya 

Marekani

Mwenyekiti wa Bodi 150 000 150 000
Mjumbe wa Bodi 30 000 30 000
Mwenyekiti wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji 15 000 15 000
Mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji 8 000 8 000
Mwenyekiti wa Kamati ya Ujira 12 000 12 000
Mjumbe wa Kamati ya Ujira 4 000 4 000
Mjumbe wa Kamati ya Uteuzi 3 000 3 000

1.	� Ada hii inajumuisha kodi zote ikijumuisha kodi ya zuio, inayolipwa kwa shilingi ya Kitanzania kwa wakurugenzi wazawa, randi ya Afrika Kusini kwa wakurugenzi  
wa Afrika Kusini na dola ya Marekani kwa wakurugenzi wengine. Ada hii inalipwa kila robo mwaka (kwa mikupuo minne) kwa mikutano ya kawaida isiyopungua minne kwa 
mwaka, mikutano maalum mitatu na Mkutano Mkuu wa Mwaka na wa dharura kama itahitajika.

2Taarifa ya mwaka ya Kampuni ya Vodacom Tanzania Taarifa ya Mkutano Mkuu

Taarifa ya Mkutano Mkuu inaendelea



Taarifa ya Mkutano Mkuu inaendelea

Wasifu wa Wajumbe wa Bodi

A Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji R Kamati ya Ujira N Kamati ya Uteuzi Mwenyekiti

Sitholizwe Mdlalose (42)

Mkurugenzi asiye mtendaji
Shahada ya Uhasibu (BCompt), Chuo Kikuu cha Afrika Kusini 
Mwanachama wa Shirikisho la Wanataaluma ya Uhasibu, Uingereza (ACCA). 
Mhitimu wa Programu ya Uongozi, Shule ya Biashara Harvard.

Sitholizwe ni Mkurugenzi Mtendaji wa Vodacom South Africa (VSA) akitokea Vodacom Tanzania ambako alikuwa Mkurugenzi Mtendaji 
tangu Novemba 2021. Sitholizwe ameshika nafasi mbalimbali za juu za uongozi ndani ya Vodacom Group zikiwemo Kaimu Afisa Mkuu wa 
Fedha pamoja na Afisa Mkuu wa Fedha wa Vodacom International Business. Kabla ya hapo, Sitholizwe alikuwa Vodafone Group kwa zaidi ya 
miaka 6 akishikilia nafasi mbalimbali za uongozi wa juu. Ana uzoefu wa zaidi ya miaka 19 katika fani ya usimamizi na ushauri wa fedha; 
ambayo miaka 13 akiwa katika sekta ya mawasiliano ya simu ya masoko yaliyokua pamoja na yale yanayoibukia. Aliteuliwa kuwa 
mkurugenzi wa Bodi ya Vodacom Tanzania mwezi Julai 2022.

Hilda Bujiku (43)

Mkurugenzi wa Fedha - Vodacom Tanzania PLC
Cheti cha Taaluma ya Uhasibu (CPA) kutoka Bodi ya Wahasibu na Wakaguzi Tanzania.  
Shahada ya Biashara(Uhasibu) kutoka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Tanzania. 
Programu kwa Maafisa wa juu wa Vodacom - Taasisi ya Sayansi ya Biashara ya Gordon, Afrika Kusini. 

Hilda ni Mkurugenzi wa Fedha wa Vodacom Tanzania PLC tangu Januari 2022. Alijiunga na Vodacom Tanzania mwaka 2012 na kushika 
nyadhifa mbalimbali za juu katika kampuni ikijumuisha Naibu Mkurugenzi wa Fedha anayehusika na Mipango na Uchambuzi wa Fedha, 
Mahusiano ya Wawekezaji na Sekretarieti ya Kampuni. Baadaye alihamishiwa Lesotho kama Mkurugenzi wa Fedha. Hilda ana uzoefu wa 
zaidi ya miaka 16 akifanya kazi katika kampuni za mawasiliano ya simu.

Sudhersan Ramasamy (36)

Mkurugenzi asiye mtendaji
Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara kutoka Taasisi ya Teknolojia (IIT) Kharagpur, India 
Shahada ya Uhandisi Mitambo kutoka Chuo cha Anna India, na 
Cheti cha taaluma ya uchambuzi wa masuala ya fedha kutoka CFA Institute, Marekani;

Bw Ramasamy ni Afisa Mkuu wa Fedha – Vodacom International Business. Ameshika nafasi mbalimbali za juu za uongozi ndani ya 
Vodacom Group kwa zaidi ya miaka 12. Kabla ya uteuzi huu Bw Sudhersan alikuwa Mkuu wa Mipango ya Fedha na Uchambuzi ambapo 
alishughulika na mchakato wa utayarishaji bajeti na maoteo ya kampuni ya kampuni ya Vodacom South Africa, ikijumuisha mpango wa 
biashara wa muda mrefu na usimamizi wa utayarishaji wa mikakati. Kabla ya hapo alikuwa Meneja Mkazi wa makampuni yaliyo chini ya 
Vodafone kanda ya AMAP akishughulika na usimamizi wa menejimenti na utawala bora. Vilevile, alishika nafasi mbalimbali kama 
mshauri wa masuala ya fedha na biashara katika makampuni ya Vodafone India na Vodafone Quatar. Aliteuliwa kuwa mkurugenzi wa 
bodi ya Vodacom Tanzania mwezi Januari 2022.

Nkateko Nyoka (58)

Mkurugenzi asiye mtendaji
Shahada ya Uzamili ya Sheria na Utawala wa Umma kutoka Chuo Kikuu cha Harvard 
Shahada ya Sheria pamoja na cheti cha uwakili (Baccalaureus Procurationis (B.Proc)) kutoka Chuo cha Witwatersrand, Johannesburg.

Bw Nyoka ni Afisa Mkuu wa Sheria, Kanuni na Dharura wa Vodacom Group Limited, Afrika Kusini. Kabla ya kujiunga na Vodacom Group, 
alishika nyadhifa mbalimbali za uongozi MTN (Pty) Limited na MTN Group Limited pamoja Taasisi ya Jamii ya MTN, Afrika Kusini. Pia Bw 
Nyoka alikuwa Afisa Mkuu Mtendaji wa kampuni ya Independent Communications Authority of South Africa (ICASA) ambapo alitoa 
mchango mkubwa uliowezesha mazingira ya ushindani katika sekta ya mawasiliano ya Afrika ya Kusini. Bw Nyoka pia ni mkurugenzi wa 
bodi ya Vodacom Lesotho, Vodacom Msumbiji na Vodacom DRC. Aliteuliwa kuwa mkurugenzi wa bodi ya Vodacom Tanzania mwezi 
Aprili 2020.

Margaret Ikongo (65)

Mkurugenzi huru
Mwenyekiti wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji na anatambuliwa kuwa mtaalamu wa fedha kwa madhumuni ya kamati hii
Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara na masuala ya Fedha, Chuo Kikuu Huria Tanzania. 
Cheti cha Kimataifa cha Usimamizi wa Viashiria Hatarishi, Taasisi ya Usimamizi wa Viashiria Hatarishi, Uingereza. 
Diploma ya Kimataifa ya Usimamizi wa Viashiria Hatarishi na Mjumbe Mhitimu wa Taasisi ya Usimamizi wa Viashiria Hatarishi, Uingereza. 
Mjumbe katika Taasisi ya masuala ya Bima, Uingereza.

Margaret aliteuliwa kuwa mkurugenzi huru wa Vodacom Tanzania mwezi Novemba 2017. Pia ni mjumbe wa bodi ya wakurugenzi ya 
Actuarial and Risk Consulting, na Metrolife and Meticulus Insurance. Kabla ya hapo, Margaret alikaa kwenye Bodi za NMB Plc, AAR 
Insurance Tanzania pamoja na Bodi ya Wadhamini ya Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) na Bodi ya NMB Bank PLC. Margaret ana 
uzoefu mkubwa katika masuala ya fedha na utawala bora akiwa ameupata kutokana na kufanya kazi katika sekta ya bima ambapo 
alikuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Bima la Taifa kwa kupindi cha miaka kumi. Margaret pia alikuwa mshauri wa Kamishna wa 
Mamlaka ya Udhibiti wa Bima Tanzania pamoja na Kaimu Mkuu wa Kurugenzi ya Ufundi.

A
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Wasifu wa Wajumbe wa Bodi inaendelea

Thembeka Semane (46)

Mkurugenzi huru
Mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji na anatambuliwa kuwa mtaalamu wa fedha kwa madhumuni ya kamati hii
Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara, Chuo cha Monash Afrika Kusini; Stashahada ya Juu katika Usimamizi wa 
Biashara, Chuo Kikuu cha Biashara cha Pretoria Gordon, Afrika Kusini Mwanachama wa Taasisi ya Taaluma ya Benki ya Afrika Kusini.

Thembeka aliteuliwa kuwa mkurugenzi huru wa Vodacom Tanzania mwezi Novemba 2017. Thembeka ana uzoefu katika masuala ya biashara 
ukihusisha mikakati ya mashirika, utekelezaji wa mifumo ya biashara, miradi yenye thamani kubwa, utekelezaji na ufuatiliaji, utawala bora na 
vilevile usimamizi wa fedha. Thembeka ni mkurugenzi wa Linea Consulting (Pty) Ltd, mjumbe wa Kamati ya Udhibiti ya ACASA & ATNS, 
akiripoti kwa Waziri wa Usafirishaji wa Afrika Kusini. Hivi sasa, ni mjumbe katika bodi ya Mamlaka ya Huduma ya Nishati ya Afrika Kusini (NERSA), 
mjumbe wa kamati ya ukaguzi wa kampuni zinazomilikiwa na serikali (North West Government) pamoja na kampuni ya MOGS (Pty). Pia ni 
mjumbe wa bodi na mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi na Usimamizi wa Dharura na Kamati ya Ujira ya Mbuga za Wanyama za Afrika Kusini.  
Vilevile, ni mjumbe wa South African Heritage Resource Agency na Kamati ya Uthibiti na Usimamizi wa Utendaji wa Manispaa ya Sol Platje. 
Kabla ya hapo, Thembeka alikuwa mjumbe wa Baraza la ICASA. Thembeka anafanya kazi kama mjumbe wa bodi wa Idara ya Makazi EAAB, 
Mwenyekiti wa Kamati yake ya Fedha na Uwekezaji na ni mjumbe wa Kamati za Ukaguzi na Dharura pamoja na ya Rasilimaliwatu na Ujira. 

Tarehe ya kufunga rejesta
Tarehe ya kufungwa rejesta ya wanahisa wa Kampuni kwa madhumuni ya kustahili kuhudhuria, kushiriki na kupiga kura kwenye mkutano mkuu wa mwaka 
ni Alhamisi 15 Septemba 2022.

Kushiriki kwa njia ya kielektroniki
Mkutano mkuu wa nne wa wanahisa utafanyika kwa njia ya kielektroniki kama ilivyoainishwa kwenye kifungu 29 na 63 cha Katiba ya Kampuni.

Mkutano mkuu utaoneshwa mubashara kupitia kiunga cha wavuti kwenye simu janja. Wanahisa waliopo kwenye rejesta itakayofungwa tarehe  
15 Septemba 2022 wataweza kujisajili ili kushiriki katika mkutano mkuu. Muongozo wa namna ya kushiriki kwa njia ya kielektroniki pamoja na kujisajili ili 
kuweza kupata neno la siri utawekwa kwenye tovitu ya Kampuni https://vodacom.co.tz/investors. Kwa taarifa zaidi tafadhali wasiliana nasi kupitia 
0800750164. 

Wanahisa watawajibika kwa gharama za data na mtandao. Kampuni haitawajibika na upotevu wa mawasiliano kutokana na matatizo ya kimtandao/kuishiwa 
muda wa hewani/kukatika kwa umeme/na matatizo ya kiufundi ya kielektroniki yanayoweza kuathiri ushiriki wa mwanahisa kwenye mkutano mkuu 
mwaka kwa njia ya mtandao.

Wanahisa wanahimizwa kutuma maswali yatokanayo na maazimio yaliyopo kwenye taarifa hii kabla ya mkutano mkuu kwenda kwenye barua pepe 
investorrelations@vodacom.co.tz kabla ya Jumatatu ya tarehe 19 Septemba 2022 saa 4:00 asubuhi. Majibu ya maswali hayo yatatolewa katika mkutano 
mkuu. Uwasilishaji wa maswali haumzuii mwanahisa kuuliza maswali siku ya mkutano mkuu.

Mahudhurio
Wanaostahili kuhudhuria, kuzungumza na kupiga kura kwenye mkutano mkuu wa mwaka ni wanahisa tu.

Wanahisa wanaweza kuteua wawakilishi kuhudhuria, kutoa maoni na kupiga kura kwa niaba yao. Mwakilishi si lazima awe mwanahisa wa Kampuni. Fomu ya 
uwakilishi iliyojazwa pamoja na nakala ya hati ya hisa au risiti ya uwekezaji ya DSE ya mwanahisa, kitambulisho cha taifa/kura/leseni ya udereva na taarifa 
za mawasiliano vitumwe kwa barua pepe kwenda investorrelations@vodacom.co.tz au viwasilishwe kwa Katibu wa Kampuni katika ghorofa ya 7, 
Vodacom Tower, Ursino Estate, Kiwanja namba 23, Barabara ya Bagamoyo, Dar es Salaam, Tanzania kabla ya saa 4:00 asubuhi Jumatatu ya tarehe  
19 Septemba 2022. Fomu ya uwakilishi inapatikana kwenye tovuti ya Kampuni https://vodacom.co.tz/investors.

Upigaji kura utaendeshwa kulingana na Katiba na kanuni za Kampuni. Maazimio ya kawaida yatakayopitishwa katika mkutano mkuu huu yatapaswa 
kuungwa mkono na zaidi ya 50% ya kura za wanahisa. Azimio maalum litapaswa kuungwa mkono na angalau 75% ya kura za wanahisa.

Wanahisa wenye hisa zisizo kwa majina yao lazima wawapatie watunzaji au wawakilishi wao maelekezo ya kupiga kura katika mkutano mkuu wa mwaka. 
Kama mtunzaji au mwakilishi wako hatapokea maelekezo kutoka kwako, kama itakavyokuwa, itabidi kufanya maamuzi kulingana na mamlaka uliyoyatoa 
kwake.

Uwasilishaji wa fomu ya mwakilishi haumzuii mwanahisa kuhudhuria mkutano mkuu wa mwaka.

Imeidhinishwa na Bodi

Caroline M Mduma
Katibu wa Kampuni
31 Agosti 2022

Kanini Mutooni (46)

Elimu ya utekelezaji wa Sera za Kimataifa, Shule ya masuala ya kiserikali ya Harvard  
Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara na masuala ya Fedha, Chuo Kikuu cha City, London.  
Diploma ya masuala ya Dhamana (Uingereza) 
Cheti cha Taaluma ya Uhasibu (ACCA) Uingereza 
Shahada ya Biashara, Chuo Kikuu cha Kikatoliki, Kenya 

Kanini alikuwa Mwenyekiti wa Bodi ya The Global Innovation Fund, chombo chenye uwekezaji wa Dola za Marekani 250 Milioni kinachoungwa 
mkono na serikali za Uingereza, Marekani, Canada, Australia and Sweden. Hivi sasa ni Mkurugenzi Mtendaji wa Draper Richards Kaplan Foundation 
akisimamia Afrika. Pia ni mjumbe katika Bodi za Financial Sector Deepening Africa (FSDA); MCE Social Capital, the United Nations Capital 
Development Fund, Africa Enterprise Challenge Fund, Amref Health Innovation na CDC UK PLC. Kabla ya hapo, Kanini alikuwa mjumbe wa Bodi 
katika benki za uwekezaji huko Uingereza na Marekani ikiwa ni pamoja na Bank of America-Merrill Lynch na Dresdner Kleinwort Benson. 

A



Vodacom Tanzania PLC
(Imesajiliwa ndani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania) 
(Namba ya Usajili 38501) 
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(“Vodacom” au “Kampuni”)

Kifungu A
Ijazwe na wanahisa wote

Jina Kamili

Namba ya hati ya hisa (CDS A/c No)

Idadi ya hisa mwanahisa anazomiliki

Kifungu B
Ijazwe na wanahisa watakaoteuwa wawakilishi (na si Mwenyekiti) kuhudhuria mkutano kwa niaba yao

Mimi(Sisi), mwenye/wenye hati ya hisa zenye idadi ya hisa za kampuni kwa mujibu wa kifungu A, namteua/tunamteua (angalia maelekezo namba 1&2)

au akishindwa yeye

au akishindwa yeye

Mwenyekiti wa mkutano mkuu wa mwaka kuwa mwakilishi wangu/wetu kuhudhuria, kushiriki mijadala na kupiga kura kwa niaba yangu/yetu katika 
mkutano mkuu wa mwaka wa sita utakaofanyika kwa nji ya kielektroniki siku ya Alhamisi, tarehe 22 Septemba 2022 kwa lengo la kutoa maamuzi na 
kupitisha maazimio ya kawaida, kupiga kura ya kuafiki au kutokuafiki au kutoshiriki kwenye upigaji kura kulingana na hisa zilizoandikishwa kwa jina langu/
letu. 

Kifungu C
Ijazwe na wanahisa wote

Weka alama x kwenye kisanduku kulingana na matakwa yako.
Vinginevyo mwakilishi wako atapiga kura atakavyoona inafaa.

Naafiki Siafiki Sishiriki

1 Azimio ka kawaida namba 1
Kuthibitisha kumbukumbu za mkutano mkuu wa mwaka uliofanyika tarehe 15 Oktoba 2021

2. Azimio la kawaida namba 2
Kupitisha taarifa za fedha kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2022

3. Azimio la kawaida namba 3
Kumchagua Kanini Mutooni kuwa mkurugenzi huru

4. Azimio la kawaida namba 4
Kumchagua Sudhersan Ramasamy kuwa mkurugenzi asiye mtendaji

5. Azimio la kawaida namba 5
Kumchagua Sitholizwe Mdlalose kuwa mkurugenzi asiye mtendaji

6. Azimio la kawaida namba 6
Kumchagua Hlda Bujiku kuwa mkurugenzi wa Kampuni

7. Azimio la kawaida namba 7
Kumchagua tena Margaret Ikongo kuwa mkurugenzi huru

8. Azimio la kawaida namba 8
Kumchagua tena Nkateko Nyoka kuwa mkurugenzi asiye mtendaji 

9. Azimio la kawaida namba 9
Kuchagua Ernst & Young Inc. kuwa wakaguzi wa Kampuni kwa mwaka unaoishia Machi 2023

10. Azimio la kawaida namba 10
Kumchagua tena Margaret Ikongo kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji

11. Azimio la kawaida namba 11
Kumchagua tena Thembeka Semane kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji

12. Azimio la kawaida namba 12
Kumchagua Kanini Mutooni kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji

13. Azimio la kawaida namba 13
Kuthibitisha kuwa hakutakuwa na malipo ya gawio kwa mwaka ulioishia terehe 31 Machi 2022

14. Azimio la kawaida namba 14
Kuidhinisha ada ya mwaka ya wakurugenzi wasio watendaji ya dola za Kimarekani 477 000 kwa mwaka

Imetiwa sahihi tarehe 		  mwezi Septemba 2022

Sahihi: 		  Sahihi: 

Fomu ya mwakilishi iliyojazwa iwasilishwe kwa Katibu wa Kampuni ya Vodacom Tanzania PLC kabla saa 4 asubuhi, Jumatatu tarehe 19 Septemba 2022.

Fomu ya Mwakilishi 
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Maelekezo ya fomu ya mwakilishi

1.	� Mwanahisa anayepaswa kuhudhuria katika mkutano mkuu anaweza kuteua mwakilishi wake kuhudhuria, kutoa maoni na kupiga kura kwa 
niaba yake. Mwakilishi sio lazima awe mwanahisa wa kampuni. Kwa makampuni, fomu ya mwakilishi ijazwe na afisa mwenye mamlaka na 
iwekwe muhuri wa Kampuni husika. 

2.	� Weka alama ‘X’ kwenye eneo la kujaza kwenye fomu kulingana na kura unayotaka kupiga katika agenda husika. Iwapo utapenda kupiga kura 
kwa hisa pungufu ya hisa unazomiliki, onyesha idadi ya hisa pungufu ambazo ungependa zipige kura. Iwapo maelekezo haya 
hayatazingatiwa, mwakilishi atapiga kura atakavyoona inafaa.

3.	� Mwanahisa anaweza kuweka jina la mwakilishi/wawakilishi wake kwenye sehemu iliyoonyeshwa kwenye hii fomu bila kufuta kipengele cha 
kuwakilishwa na “Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu wa mwaka” kilichopo chini ya sehemu ya kuandika majina ya wawakilishi. Mwanahisa 
atapaswa kuweka sahihi yake iwapo atafuta kipengele hicho. Mwakilishi ambaye jina lake limejazwa likiwa la kwanza kwenye fomu ya 
uwakilishi akihudhuria mkutano mkuu ndiye atahusika kufanya maamuzi.

4.	� Fomu za mwakilishi zilizojazwa pamoja na hati ya hisa au risiti ya uwekezaji ya DSE ya mwanahisa, ziwasilishwe kwa Katibu wa Kampuni - ghorofa
ya 7, Vodacom Tower, Ursino Estate, Kiwanja na 23, Barabara ya Bagamoyo, Dar es Salaam, Tanzania kabla ya saa 4 asubuhi siku ya Jumatatu 
tarehe 19 Septemba 2022. Aidha, fomu zinaweza kusainiwa kisha kuzituma kwa barua pepe ya investorrelations@vodacom.co.tz. 

5.	� Mwanahisa akifanya masahihisho/mabadiliko yoyote kwenye fomu ya mwakilishi, atapaswa kuwekwa sahihi yake pembeni ya masahihisho/
mabadiliko hayo.

6.	� Wenye hisa wenye umri mdogo kisheria wanapaswa kusimamiwa na wazazi/walezi wao ambao watapaswa kuwa na nyaraka za kisheria za 
kuwathibitisha.

7.	� Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu wa mwaka atakubali fomu ya mwakilishi itakavyokuwa imejazwa tofauti na matakwa haya iwapo ataridhika na 
namna ambavyo mwanahisa atapenda kupiga kura.

8.	 Kwa wale wenye hisa za pamoja/vikundi:

	z Yeyote kati yao anaweza kutia sahihi kwenye fomu hii
	z Kura ya mwanahisa mkubwa (ukubwa wa hisa utajulikana kulingana na majina yaliorodheshwa kwenye rejista ya wanahisa wa Kampuni) 

itakayopigwa na yeye binafsi au kutumia mwakilishi, ndio itakayoruhusiwa kwa niaba ya wanahisa wenzake kwenye kikundi.

Ms Caroline Mduma
Katibu wa Kampuni
Ghorofa ya 7, Vodacom Tower, Ursino Estate  
Kiwanja na 23, Barabara ya Bagamoyo  
P.O. Box 2369 
Dar es Salaam 
Barua pepe: investorrelations@vodacom.co.tz 
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