



## UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA

Imetolewa chini ya kanuni ya 7 na ya 8 ya Kanuni za Mabenki na Taasisi za Fedha (Uoneshaji) ya Mwaka 2014

### WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31 MACHI 2022

(Kiasi kwa shilingi mamilioni)

	KWA TAREHE 31 MACHI 2022	KWA TAREHE 31 DISEMBA 2021
<b>A. MALI</b>		
1 Fedha Taslimu	1,828	1,914
2 Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania	5,507	6,199
3 Uwekezaji Katika Amana za Serikali	18,482	22,030
4 Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha	905	367
5 Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa	98	123
6 Miamala Baina ya Matawi	-	-
7 Bili Zilizofikiwa	-	-
8 Dhima za Wateja Zilizokubalika	-	-
9 Mikopo Iliyotolewa kwa Benki Nyingine	9,233	7,428
10 Uwekezaji Katika Amana Nyingine	-	-
11 Mikopo Halisi Iliyopo	60,839	57,715
12 Mali Nyingine	3,523	3,872
13 Uwekezaji wa Hisa	-	-
14 Akaunti za udhamini	-	-
15 Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa	2,120	2,284
<b>16 JUMLA YA MALI</b>	<b>102,535</b>	<b>101,932</b>
<b>B. DHIMA</b>		
17 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha	3,500	4,300
18 Amana za Wateja	66,830	65,285
19 Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu	-	-
20 Amana Maalumu	252	233
21 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha	-	-
22 Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa	(1)	(1)
23 Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa	646	618
24 Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja	-	-
25 Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi	-	-
26 Mapato yaliyolingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae	-	-
27 Dhima Nyingine	1,513	1,283
28 Madeni	13,089	13,866
<b>29 JUMLA YA DHIMA</b>	<b>85,829</b>	<b>85,583</b>
<b>30 MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29)</b>	<b>16,706</b>	<b>16,348</b>
<b>C. FEDHA ZA WANAHISA</b>		
31 Mtaji wa Hisa Uliolipwa	13,922	13,921
32 Akiba ya Mtaji	1,303	1,303
33 Akiba ya Jumla	-	-
34 Mapato Yaliyobakizwa	1,124	537
35 Faida (Hasara) ya Kipindi Husika	357	587
36 Akaunti Nyingine za Mtaji	-	-
37 Stahiki ya Wenyehisa Chache	-	-
<b>37 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA</b>	<b>16,706</b>	<b>16,348</b>
38 Dhima Zisizo Dhahiri	-	-
39 Mikopo Chechefu	4,705	4,496
40 Tenge kwa Ajili ya Mikopo Chechefu	2,248	2,295
41 Mali Nyingine Chechefu	-	-
<b>D. BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA</b>		
(i) Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali	16%	16%
(ii) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi	7%	7%
(iii) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana	90%	86%
(iv) Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi	59%	57%
(v) Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali	87%	86%
(vi) Ongezeko la Amana	1%	3%
(vii) Ongezeko la Mali	1%	1%

### TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO MWAKA UNAOISHIA TAREHE 31 MACHI 2022

(Kiasi kwa shilingi mamilioni)

	ROBO YA MWAKA SASA 31 MACHI 2022	ROBO YA MWAKA KWA TAR.31 DISEMBA 2021
<b>I: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:</b>		
<b>Mapato/(Hasara) Halisi</b>	<b>533</b>	<b>160</b>
Marekebisho kwa Ajili ya:		
- Hasara Katika Mali	747	300
- Uchakavu wa Mitambo	204	206
- Badiliko Halisi Katika Mikopo	(3,077)	1,348
- Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali	-	-
- Mabadiliko Halisi Katika Amana	746	1,767
- Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizofikiwa	1,743	(2,689)
- Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine	230	(78)
- Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine	349	294
- Kodi Iliyolipwa	(176)	(54)
- Mengineyo (bainisha)	-	-
<b>Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji</b>	<b>1,299</b>	<b>1,254</b>
<b>II: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:</b>		
Gawio Liliopokewa	-	-
Ununuzi wa Mali za Kudumu	(224)	(70)
Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu	-	-
Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	0
Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-
Mengineyo (bainisha)	-	-
<b>Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji</b>	<b>(224)</b>	<b>(70)</b>
<b>III: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:</b>		
Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-
Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-
Mapato Kutokana na Utoaji wa Mteji wa Hisa	-	-
Gawio Liliolipwa kwa Fedha Taslimu	-	-
Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine	(776)	(384)
Mengineyo (bainisha) Madeni ya Muda Mrefu	-	-
<b>Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha</b>	<b>(776)</b>	<b>(384)</b>
<b>IV: Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu:</b>		
Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu	299	800
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Mwaka	21,846	21,046
<b>Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Robo Mwaka</b>	<b>22,145</b>	<b>21,846</b>

#### Zimesaliwa na

Jina	Cheo	Tarehe
Dkt. Ibrahim Mwangalaba	Mkurugenzi Mtendaji	27.4.2022
CPA Peter Tarimo	Meneja wa Fedha	27.4.2022
CPA Kapilima Saidi	Meneja Ukaguzi wa Ndani	27.4.2022

Sisi tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa Bodi ya wakurugenzi, tunahititisha usahihi wa taarifa za hesabu za hapo juu. Tunatamka kwamba tumezitathimiri taarifa hizi, na kwa uelewa na imani yetu, kuwa zimeandaliwa kulingana na viwango vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha (IFRS) na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi.

#### WALIOSAINI

Ndg	Mwenyekiti wa Bodi	Tarehe
Amulike Ngelima	Mkurugenzi	27.4.2022
CPA Anna T. Mzinga	Mkurugenzi	27.4.2022

### MAENDELEO WAKALA

Sasa tumekufikia kupitia Wakala:

- o Unaweza kuweka/kutoa pesa,
- o kuangalia salio,
- o kununua muda wa maongezi,
- o kulipia bili mbalimbali (umeme, maji, huduma za ving'amuzi kama Dstv, Azam nk)
- o kufungua akaunti kwa kutembelea Maendeleo wakala ukiwa na kitambulisho cha taifa, mpigara kura au leseni.

**Karibu tukuhudumie**  
Kwa maelezo zaidi, [www.maendeleobank.co.tz](http://www.maendeleobank.co.tz) e-mail: [info@maendeleobank.co.tz](mailto:info@maendeleobank.co.tz)

### TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA UNAOISHIA TAREHE 31 MACHI 2022

(Kiasi kwa shilingi mamilioni)

	ROBO YA MWAKA SASA 31 MACHI 2022	ROBO YA MWAKA LINGANISHI 31 MACHI 2021	LIMBIKIZO LA MWAKA SASA 31 MACHI 2022	LIMBIKIZO LA MWAKA LINGANISHI 31 MACHI 2021
1 Mapato ya Riba	3,967	2,705	3,967	2,705
2 Gharama za Riba	(1,483)	(1,156)	(1,483)	(1,156)
<b>3 Mapato Halisi ya Riba (1kutoa 2)</b>	<b>2,484</b>	<b>1,549</b>	<b>2,484</b>	<b>1,549</b>
4 Madeni Viza Yaliyofutwa	-	-	-	-
5 Punguzo/Ongezeko la tenge katika Mikopo	(747)	(300)	(747)	(300)
<b>6 Mapato Yasiyo ya Riba:</b>	<b>528</b>	<b>377</b>	<b>528</b>	<b>377</b>
6.1 Faida (Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni	(17)	16	(17)	16
6.2 Ada na Kamisheni	483	290	483	290
6.3 Gawio	-	0	-	0
6.4 Mapato Mengine	62	71	62	71
<b>7 Gharama Zisizo za Riba:</b>	<b>(1,732)</b>	<b>(1,462)</b>	<b>(1,732)</b>	<b>(1,462)</b>
7.1 Mishahara na Mafao	(798)	(743)	(798)	(743)
7.2 Ada na Kamisheni	-	-	-	-
7.3 Gharama Nyingine	(934)	(719)	(934)	(719)
<b>8 Faida (Hasara) ya Uendeshaji</b>	<b>533</b>	<b>164</b>	<b>533</b>	<b>164</b>
9 Tenge la Kodi ya Mapato	(176)	(49)	(176)	(49)
10 Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	357	115	357	115
<b>11 Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha)</b>	<b>-</b>	<b>-</b>	<b>-</b>	<b>-</b>
<b>12 Jumla ya Faida (Hasara) Iliyojumuishwa kwa mwaka</b>	<b>357</b>	<b>115</b>	<b>357</b>	<b>115</b>
13 Idadi ya Waajiriwa	98	75	98	75
14 Mapato kwa Hisa	14	7	14	7
15 Idadi ya Matawi	4	3	4	3
<b>BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI</b>				
(i) Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali	0.3%	0.1%	0.3%	0.1%
(ii) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa	2.1%	0.8%	2.1%	0.8%
(iii) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi	57%	76%	57%	76%
(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinazozalisha	3%	2%	3%	2%