



UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA

Imetolewa chini ya kanuni ya 7 na ya 8 ya Kanuni za Mabenki na Taasisi za Fedha (Uoneshaji) ya Mwaka 2014

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31 MACHI 2022

		Robo Mwaka ya Mwaka wa sasa	Robo Mwaka/Mwaka wa uliopita
		31-Machi-2022	31-Desemba-2021
A.	MALI		
1	Fedha Taslimu	7,193	8,867
2	Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania	13,983	13,551
3	Uwekezaji Katika Amana za Serikali	40,221	42,693
4	Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha	6,211	10,656
5	Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa	77	125
6	Miamala Baina ya Matawi	18	-
7	Bili Zilizofikiwa	-	-
8	Dhima za Wateja Zilizokubalika	-	-
9	Mikopo Iliyotolewa kwa Benki Nyingine	20,638	12,708
10	Uwekezaji Katika Amana Nyingine	2,000	2,003
11	Mikopo Halisi Iliyopita	113,434	115,029
12	Mali Nyingine	5,800	5,096
13	Uwekezaji wa Hisa	539	539
14	Akaunti za udhamini	-	-
15	Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa	6,685	5,540
16	JUMLA YA MALI	216,799	216,804
B.	DHIMA		
17	Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha	-	-
18	Amana za Wateja	176,663	181,513
19	Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu	-	-
20	Amana Maalum	-	-
21	Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha	-	-
22	Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa	6	-
23	Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa	4,467	-
24	Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja	-	-
25	Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi	-	-
26	Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine	9	-
27	Dhima Nyingine	4,338	5,634
28	Madeni	4,431	3,833
29	JUMLA YA DHIMA	189,915	190,980
30	MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29)	26,883	25,824
C.	FEDHA ZA WANAHISA		
31	Mtaji wa Hisa Uliolipwa	22,820	22,819
32	Akiba ya Mtaji	-	-
33	Mapato Yaliyobakizwa	(1,994)	(4,704)
34	Faida (Hasara) ya Kipindi Husika	1,059	3,047
35	Akaunti Nyingine za Mtaji	4,997	4,661
36	Stahiki ya Wenyehisa Chache	-	-
37	JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA	26,883	25,824
38	Dhima Zisizo Dhahiri	3,028	1,317
39	Mikopo Chechefu	14,124	13,372
40	Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu	4,264	3,630
41	Mali Nyingine Chechefu	-	-
D.	BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA		
(i)	Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali	12%	12%
(ii)	Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi	12%	9%
(iii)	Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana	67%	65%
(iv)	Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi	54%	55%
(v)	Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali	81%	79%
(vi)	Ongezeko la Amana	-3%	-1%
(vii)	Ongezeko la Mali	0%	-1%

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO/MWAKA ULIOISHIA MACHI 2022

		Robo Mwaka ya sasa	Robo iliyopita	Limbikizo la Mwaka wa sasa	Limbikizo la Mwaka Linganihi (Mwaka Uliopita)
		3/31/22	12/31/21	3/31/22	3/31/21
I:	Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:				
	Mapato/(Hasara) Halisi	1,059	2,200	1,059	203
	Marekebesho kwa Ajili ya:				
	- Hasara Katika Mali	634	3,915	634	375
	- Badiliko Halisi Katika Mikopo	4,067	4,377	4,067	(5,348)
	- Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali	-	-	-	-
	- Mabadiliko Halisi Katika Amana	(4,850)	(2,395)	(4,850)	1,788
	- Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizofikiwa	-	(4,677)	-	-
	- Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine	598	(505)	598	4,365
	- Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine	(656)	(1,043)	(656)	2,161
	- Kodi Iliyolipwa	-	(273)	-	-
	- Mengineyo (bainisha)	-	51	-	1,814
	Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji	852	1,650	852	5,358
II:	Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:				
	Gawio Lilibokewa	-	-	-	-
	Ununuzi wa Mali za Kudumu	-	(685)	-	-
	Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu	-	-	-	-
	Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	(14,655)	-	-
	Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-	-	-
	Mengineyo (bainisha)	-	-	-	-
	Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji	-	(15,340)	-	-
III:	Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:				
	Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	-
	Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	-
	Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa	-	2,205	-	-
	Gawio Lilibokewa kwa Fedha Taslimu	-	-	-	-
	Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine	598	-	598	-
	Mengineyo (bainisha)	-	(466)	-	(2,891)
	Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha	598	1,739	598	(2,891)
IV:	Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu:				
	Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu	1,450	(11,952)	1,450	2,467
	Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Robo Mwaka/Mwaka	35,278	47,229	35,278	49,500
	Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Robo Mwaka/Mwaka	36,727	35,278	36,727	51,967

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA MACHI 2022

		Mtaji wa Hisa	Malipo juu ya bel ya	Mapato Yaliyobakizwa	Ziada ya Kisheria	Tengo la Ziada ya	Mengineyo (bainisha)	Jumla
Mwaka wa sasa								
Salio la mwanzo wa mwaka		22,820	-	(1,657)	4,661	-	-	25,824
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya		-	-	1,059.19	-	-	-	1,059
Mapato mengine yaliyojumishwa		-	-	(336.48)	336.48	-	-	-
Miamala na wanahisa		-	-	-	-	-	-	-
Gawio lilibokewa		-	-	-	-	-	-	-
Ziada ya Kisheria		-	-	-	-	-	-	-
Tengo la Ziada ya Jumla		-	-	-	-	-	-	-
Mengineyo		-	-	-	-	-	-	-
Salio la mwisho wa mwaka		22,820	-	(935)	4,997	-	-	26,883
Mwaka Uliopita								
Salio la mwanzo wa mwaka		20,615	-	(3,574)	3,531	-	-	20,573
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya		-	-	3,046	-	-	-	3,046
Mapato mengine yaliyojumishwa		-	-	-	-	-	-	-
Miamala na wanahisa		-	-	-	-	-	-	-
Gawio lilibokewa		-	-	-	-	-	-	-
Ziada ya Kisheria		-	-	(1,130)	1,130	-	-	-
Tengo la Ziada ya Jumla		-	-	-	-	-	-	-
Mengineyo		2,205	-	-	-	-	-	2,205
Salio la mwisho wa mwaka		22,820	-	(1,657)	4,661	-	-	25,824

BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA MACHI 2022

Katika kuanda taarifa za hizi za fedha, sera za uandaaji ni zililile zilizotumika wakati wa uandaaji wa taarifa za Fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita (kama kulikua na mabadiliko katika sera za uandaaji taarifa za fedha katika kipindi cha robo mwaka ya/mwaka wa sasa, mabadiliko yalezewe kwa mujibu wa IAS 34 na IAS 8).

Jina na Cheo Saini **Tarehe**
 Respige O. Kimati (Ofisa Mtendaji Mkuu) **28.4.2022**
 Dennis F. Kejo (Mkuu wa Fedha) **28.4.2022**
 Crispin Paul K. (Mkaguzi Mkuu wa Ndani) **28.4.2022**

Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunathibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa hizi, na kwa uelewa na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na Viwango vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha za mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi.

Jina Saini **Tarehe**
 1. Mr. Gasper Casmir Njuu **28.4.2022**
 2. Uphoo Swai-Mjumbe wa Bodi **28.4.2022**

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA MACHI 2022

		Robo ya Mwaka sasa	Robo ya mwaka Linganihi mwaka uliopita	Limbikizo la Mwaka wa sasa	Limbikizo la Mwaka Linganihi (Mwaka Uliopita)
		31-03-2022	31-03-2021	31-03-2022	31-03-2021
1	Mapato ya Riba	6,237	5,690	6,237	5,690
2	Gharama za Riba	(1,571)	(2,209)	(1,571)	(2,209)
3	Mapato Halisi ya Riba (1kutoa 2)	4,665	3,481	4,665	3,481
4	Madeni Viza Yaliyofutwa	-	-	-	-
5	Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo	(634)	(375)	(634)	(375)
6	Mapato Yasiyo ya Riba:	1,067	994	1,067	994
6.1	Faida / (Hasara) Zibokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni	218	185	218	185
6.2	Ada na Kamisheni	706	699	706	699
6.3	Gawio	-	-	-	-
6.4	Mapato Mengine	143	110	143	110
7	Gharama Zisizo za Riba:	(4,039)	(3,897)	(4,039)	(3,897)
7.1	Mishahara na Mafao	(2,110)	(2,142)	(2,110)	(2,142)
7.2	Ada na Kamisheni	-	-	-	-
7.3	Gharama Nyingine	(1,929)	(1,755)	(1,929)	(1,755)
8	Faida / (Hasara) ya Uendeshaji	1,059	203	1,059	203
9	Tengo la Kodi ya Mapato	-	-	-	-
10	Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	1,059	203	1,059	203
11	Mapato Mengine Yaliyojumishwa (bainisha)	-	-	-	-
12	Jumla ya Faida (Hasara) Iliyoyumishwa kwa mwaka	1,059	203	1,059	203
13	Idadi ya Waajiriwa	167	166	167	166
14	Mapato kwa Hisa	0.19	0.04	0.19	0.04
15	Idadi ya Matawi	11	11	11	11
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI					
(i)	Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali	0.5%	0.2%	0.5%	0.2%
(ii)	Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa	4%	1%	4%	1%
(iii)	Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi	55%	58%	55%	58%
(iv)	Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinazozalisha	11%	8%	11%	8%

Tarakimu za wastani zitakokotolewa kwa kujumlisha salio la mwisho kwa miezi inayohusika katika kipindi na kugawanya kwa idadi ya miezi katika kipindi hicho.