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UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA

Imetolewa chini ya kanuni ya 7 na ya 8 ya Kanuni za Mabenki na Taasisi za Fedha (Uoneshaji) ya Mwaka 2014

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31 DISEMBA 2021

l (Kiasi kwa shilingi milioni)
JA. MALI e
|Fedha Taslimu

|Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania

Uwekezaji Katika Amana za Serikali

Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha
Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa

Miamala Baina ya Matawi

Bili Zilizoafikiwa

Dhima za Wateja Zilizokubalika

_|Mikopo lliyotolewa kwa Benki Nyingine

10 |Uwekezaji Katika Amana Nyingine

n Mikopo Halisi lliyopo
12 Mali Nyingine

13 Uwekezaji wa Hisa
14 | Akaunti za udhamini
15 |Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa
16| JUMLA YA MALI

——
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B.DHIMA I T M RS T e

(17 __|Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha ' - |
18 Amana za Wateja | 181,513, 183,908{
19 Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu - | -l - -
|20  |Amana Maalumu o n - - pp— ot ;‘ - - e -
[21 |Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha i 9 n T e, W - -
22 {Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa B W I N B W . W K
23 |Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa L § . B B EE B A 1 K
24 |Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja 4* . S - -| &y B L

25 |Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi | i Gl
:26 Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine

‘Zitakazolipwa Baadae |

27 |Dhima Nyingine | 5,634|

28 |Madeni - ) L 3:8,33j B
[29 [JUMLAYADHIMA i e T3 e 190,980 =
[s0 [MAL/(DHIMAHAUSI(16kuton29) 28828

C. |FEDHAZA WAHAHISA | i
|31 Mtaji wa Hisa Uliolipwa | 22,819
l32 |Akiba ya Mtaji =] |
:33 !Mapn(o Yaliyobakizwa (4,704). (7,{124)'
34 'Faidd (Hasara) ya Kipindi Husika 3,047, 3,850
[35 |Akaunti Nyingine za Mtaji | 4661 3,531.
136 | Stahiki ya Wenyehisa Chache =| -]
37 *JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA | 25,824
|38 Dhima Zisizo Dhahiri 1317]
|39 [Mikopo Chechefu 13,372
:40 | Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu I

tMﬂl@ly}gqmo Chechefu
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| |D.BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA 3
L(I) *Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali

| (ii) waiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi
(iii) lmeno wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana

1(iv) ‘Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi

I(v)  |Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali

| (vi) ;Ongozeko la Amana

|(vi) |Ongezeko la Mali

BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA DISEMBA 2021

| "Mwaka Ulioishia | "Mwaka Ulicishia |
31/12/2021" | 31/12/2020"

|k | Mitiririko wa Fedha Kutok na Shughuli za Uendeshaji % j = _i |
| ‘M-pml(l»lucn) Halisi | 2,200 3,849
'Mnrek()bisho kwa Ajili ya: | |
| | - Hasara Katika Mali 3,915| 2193
| | - Badiliko Halisi Katika Mikopo 4377 702
| - Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali -] o |
L |- Mabadiliko Halisi Katika Amana (2,395), 21,982
| | Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizoafikiwa (4,677), 1,220
| \ - Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine (505)| (1,578),
I | -Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine (1,043) (8,206)
[ | ~Kodiliiyolipwa (273)] (233)|
|- Mengineyo (bainisha) 51 (2)62)|
| |Fedha Halisi zilizotolewa (zili ika) kwa shughuli za uendeshaji | 1,680 17768
|l Mitiririko wa Fedha Ki na Shughuli za U ji |
| :Gawio Lililopokewa -1 i |
| |Ununuzi wa Mali za Kudumu (685) | (678)'
| |Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu - 30,
[ ‘VUnunlm wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala (14,655) | (4,257),
Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala -1 -|
'Mengincyo (bainisha) i | - -|
| Fedna Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji | (15,340)| _ (a908)
_ | Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha: | IR e
Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu | -l =
] Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu | =l -
Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa B | 2,205 - o
Gawio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu B ',I,, ]
Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine | T -
Mengineyo (bainisha) N N j (465) _(1.325)|
__|Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha 1740, (1,325)
IV: | Fedha Taslimu na Mali Zi s na Fedha Tasli
Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na (m,951 1536
| |Fedha Tastow L R
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Mwaka 47.229T 35,693
Fedha na Mall Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Mwaka 35,278
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TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA

DISEMBA 2021

(Kiasi kwa shilingi milioni)
| Mwaka Ulicishia Sieakon; Liogatiety

|
| iy v = [ e [T aiiagens
1 |Mapato ya Riba 24,015 25121
12 vghqrama za Riba { (8,650)| (10,539)|
|3 | Mapato Halisi ya Riba (kutoa 2) ! 18,368 14,582
(4 Madeni Viza Yaliyofutwa | | |
|5 |Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo | (1.979)| 357 |
6 'Mapa!o Yasiyo ya Riba: | 4'3”. 4,‘)1/‘
6.1 Faida /(Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni | 774 | ‘)()4‘
_____|6.2 Ada na Kamisheni | 2,539, 3.217|
[ ___|6.3 Gawio . | |
|6.4 Mapato Mengine | 1,065 795
|7 |Gharama Zisizo za Riba: | (15,863) | (16,007),
| Mishahara na Mafao | (8.407)| (8,385)
|72 Ada na Kamisheni | |
7.3 Gharama Nyingine (7156) | (7622)
,|Faida /(Hasara) ya Uendeshaji | 2,200 3,849
9 _|Tengo la Kodi ya Mapato 847 -
Tomlmwuﬁ“nm } 3,046 3,848
|12 |Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka | 3,046 3,848
|13__|Idadi ya Waajiriwa | 164 | 166 |
|14 |Mapato kwa Hisa : | 133 319|
|5 IdadiyaMatawi i : - " 1|
. |BAADHIYAVIASHIRIO VYA UFANISI = J ool 4 -
|()_ |Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali | 1%| 0
|Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za
(i) : o% 21
| |Wanahisa | |
.(‘“) _meno wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi | 55¢ | 53
Uwiano wa Mapatg Halisj ya Riba na Wastani wa Mali 9 9

V(N) |Zinazozalisha

Tarakimu za wastani zitakokotolewa kwa kujumlisha salio la mwisho kwa miezi inayohusika katika kipindi
na kugawanya kwa idadi ya miezi katika kipindi hicho.

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA

DISEMBA 2021
| Malipo juu | "I’on'ola | [
Mtaji wa | Mapato Ziada ya |
| Hi ya bei ya | Yaliyobaki Ki ; Ziada ya r isha) Jumia

|}

| 9 158 ISR
|
|
+
4
3

Salio la mwanzo wa
|mwaka

Faida / (Hasara) Halisi

| Baada ya Kodi ya Mapato
Mapato mengine
yaliyojumuishwa
|Miamala na wanahisa

20615 (3,.574) 3,531 20,573

3,047 3,849

Gawio lililolipwa | | | | |

Ziada ya Kisheria | | (11 4())‘ 1130

| Tengo la Ziada ya Jumla | | | | | |
|Mengineyo | 2,204 | 2,204
Salio la mwisho wa mwaka | 22,820| | (1.657), 4,661| 25,824

|Mwaka Uliopita |
Salio la mwanzo wa [
mwaka |
Faida / (Hasara) Halisi

Baada ya Kodi ya Mapato
Mapato mengine

| yaliyojumuishwa

20,615 . (11,324) 7,432 - 16723

3.849 3,849

|Miamala na wanahisa
'anm lililolipwa | | | | ]
| Ziada ya Kisheria | | | 3,900, (3,900)|
| Tengo la Ziada ya Jumla
| Salio la mwisho wa |

‘ i | - (3,878) 3,531 - - 20,872

BAADH AELEZO KWA MWAKA UNAOISHIA DISEMBA 2021

Jina na Cheo
Respige O. Kimati
(Ofisa Mtendaji Mkuu)

Dennis F. Kejo
(Mkuu wa Fedha)

Crispin Paul K.
(Mkaguzi Mkuu wa Ndani)

Taarifa hapo juu zimetoka katika taarifa ya Fedha ya Benki kwa mwaka 2021. Taarifa hizi zimekaguliwa na Ernst & Young na
kupata hati safi. Taarifa hizi zimepewa idhini na Bodi ya wakurugenzi na kusainiwa kwa niaba ya bodi na

Jina
1. Mr.Gasper Casmir Njuu - Board Chairperson
2.Uphoo Swai - Mjumbe wa Beodi




