

Vodacom Tanzania Public Limited Company

Taarifa ya Mkutano Mkuu

kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2021



Pamoja tunaweza



Taarifa ya Mkutano Mkuu

Vodacom Tanzania Public Limited Company

(Imesajiliwa katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania)

(Namba ya usajili 38501)

(ISIN: TZ1996102715 Ticker code: VODA)

('Vodacom Tanzania' au 'Kampuni')

Taarifa inatolewa kuwa, mkutano mkuu wa tano wa Kampuni kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2021 utafanyika kwa njia ya kielektroniki siku ya Ijumaa tarehe 15 Oktoba 2021 kuanzia saa tano asubuhi. Mkutano huu utajadili yafuatayo:

1. Kuthibitisha kumbukumbu

Kuthibitisha kumbukumbu za mkutano mkuu wa nne uliofanyika tarehe 30 Oktoba 2020.

Azimio la kawaida namba 1

'ILIRIDHIWA KUWA kumbukumbu za mkutano mkuu wa nne uliofanyika tarehe 30 Oktoba 2020 zimethibitishwa.'

Nakala za kumbukumbu zinapatikana kwenye tovuti ya Kampuni <https://vodacom.co.tz/investors>

2. Kupitisha taarifa za fedha za mwaka zilizokaguliwa

Kupokea, kujadili na kupitisha taarifa za jumla na binafsi zilizokaguliwa za fedha za Kampuni, pamoja na ripoti ya wakaguzi huru na ya wakurugenzi kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2021.

Azimio la kawaida namba 2

'ILIRIDHIWA KUWA taarifa za jumla na binafsi zilizokaguliwa za fedha za Kampuni, pamoja na ripoti ya wakaguzi huru na ya wakurugenzi kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2021, zimepokelewa na kupitishwa.'

Taarifa ya mwaka inapatikana katika tovuti ya Kampuni <https://vodacom.co.tz/investors>

3. Uchaguzi wa wakurugenzi

Kwa kupitia maazimio tofauti:

3.1 Ndg. Raisibe Morathi aliteuliwa kuwa mkurugenzi kwa mujibu wa ibara ya 86 ya Katiba ya Kampuni kujaza nafasi iliyojitokeza katika Bodi hadi mkutano wa kawaida unaofuata. Wasifu wa Ndg. Morathi upo katika ukurasa wa 3.

3.2 Ndg. Sitholizwe Mdlalose aliteuliwa kuwa mkurugenzi kwa mujibu wa ibara ya 86 ya Katiba ya Kampuni kujaza nafasi iliyojitokeza katika Bodi hadi mkutano wa kawaida unaofuata. Wasifu wa Ndg. Mdlalose upo katika ukurasa wa 3.

Azimio la kawaida namba 3

'ILIRIDHIWA KUWA Bi Raisibe Morathi amechaguliwa kuwa mkurugenzi wa Kampuni.'

Azimio la kawaida namba 4

'ILIRIDHIWA KUWA Bw Sitholizwe Mdlalose amechaguliwa kuwa mkurugenzi wa Kampuni.'

3.3 Ndg. Diego Guterrez, Ndg. Jacques Marais, Ndg. Kenneth Gomado na Ndg. Matimba Mbungela wanapaswa kustaafu katika mkutano huu kwa mujibu wa ibara 104 na 105 za Katiba ya Kampuni. Ibara hizo zinabainisha kuwa licha ya kustaafu, wanaweza kuchaguliwa kwa mara nyingine tena kuwa wakurugenzi. Wasifu wao upo katika ukurasa wa 3 na 4.

Azimio la kawaida namba 5

'ILIRIDHIWA KUWA Ndg. Diego Gutierrez amechaguliwa tena kuwa mkurugenzi wa Kampuni.'

Azimio la kawaida namba 6

'ILIRIDHIWA KUWA Ndg. Jacques Marais amechaguliwa tena kuwa mkurugenzi wa Kampuni.'

Azimio la kawaida namba 7

'ILIRIDHIWA KUWA Ndg. Kenneth Gomado amechaguliwa tena kuwa mkurugenzi wa Kampuni.'

Azimio la kawaida namba 8

'ILIRIDHIWA KUWA Ndg. Matimba Mbungela amechaguliwa tena kuwa mkurugenzi wa Kampuni.'

4. Uteuzi wa Ernst & Young kuwa wakaguzi huru wa Kampuni

Kuteua kampuni ya Ernst & Young Inc., kama ilivyopendekezwa na Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji, kuwa wakaguzi huru wa Kampuni na kushikilia nafasi hiyo hadi mwisho wa mkutano mkuu ujao wa mwaka.

Azimio la kawaida namba 9

'ILIRIDHIWA KUWA Ernst & Young Inc. wameteuliwa kuwa wakaguzi huru wa Kampuni na kushikilia nafasi hiyo hadi mwisho wa mkutano mkuu ujao wa mwaka.'

5. Uteuzi wa wajumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji

Kupitia maazimio tofauti na kwa mujibu wa kifungu cha 32(f) cha Katiba ya Kampuni, Ndg. Margaret Ikongo, Ndg. Thembeke Semane na Ndg. Winifred Ouko wakiwa wajumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji, wachaguliwe kuendelea kuwa wajumbe wa kamati tajwa. Wasifu wao upo katika ukurasa wa 4.

Azimio la kawaida namba 10

'ILIRIDHIWA KUWA Ndg. Winifred Ouko amechaguliwa kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji.'

Azimio la kawaida namba 11

'ILIRIDHIWA KUWA Ndg. Thembeke Semane amechaguliwa kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji.'

Azimio la kawaida namba 12

'ILIRIDHIWA KUWA Ndg. Margaret Ikongo amechaguliwa kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji.'

6. Gawio

Kuthibitisha kuwa hakutakuwa na malipo ya gawio kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 31 Machi 2021.

Azimio la kawaida namba 13

'ILIRIDHIWA KUWA hakutakuwa na malipo ya gawio kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 31 Machi 2021.'

7. Ada ya wakurugenzi

Kuidhinisha ada ya wakurugenzi wasio watendaji ya dola za Kimarekani 481 000 kuanzia tarehe 1 Novemba 2021 hadi hitimisho la mkutano mkuu ujao wa mwaka, ili kuiwezesha Kampuni kuwavutia watu wenye uwezo, ujuzi na uzoefu unaotakiwa ili kutoa mchango unaofaa kwa Kampuni. Hakuna mapendekezo ya mabadiliko ya ada.

Azimio la kawaida namba 14

'ILIRIDHIWA KUWA kiwango cha ada ya mwaka ya wakurugenzi wasio watendaji cha dola za Kimarekani 481 000 kimeidhinishwa kwa mchanganuo ufuatao:

	Pendekezo la ada Dola ya Marekani ¹	Ada ya sasa Dola ya Marekani
Mwenyekiti wa Bodi	150 000	150 000
Mjumbe wa Bodi	30 000	30 000
Mwenyekiti wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji	15 000	15 000
Mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji	8 000	8 000
Mwenyekiti wa Kamati ya Ujira	12 000	12 000
Mjumbe wa Kamati ya Ujira	4 000	4 000
Mjumbe wa Kamati ya Uteuzi	3 000	3 000

¹ Ada hii inajumuisha kodi zote ikijumuisha kodi zote pamoja na kodi ya zuiu, inayolipwa kwa shilingi ya Kitanzania kwa wakurugenzi wazawa, randi ya Afrika Kusini kwa wakurugenzi wakazi wa Afrika Kusini na dola ya Marekani kwa wakurugenzi wengine. Ada hii inalipwa kila robo mwaka kwa mikutano ya kawaida isiyopungua minne kwa mwaka, mikutano maalum motets na Mkutano Mkuu wa Mwaka na wa dharura kama itahitajika.

Wasifu wa Wajumbe wa Bodi



Raisibe Morathi (51)

Mkurugenzi asiye mtendaji
Afisa Mkuu wa Fedha – Vodacom Group Limited
Mjumbe wa kamati ya Uongozi ya Vodacom Group

Shahada ya Uzamili ya Filosofia, Stashahada ya juu ya masuala ya kodi kutoka Chuo Kikuu cha Wits, Mhitimu wa programu ya menejimenti ya INSEAD (Ufaransa), Cheti cha Taaluma ya Uhasibu ya Afrika Kusini (CA, SA).

Raisibe aliteuliwa kuwa Afisa Mkuu wa Fedha wa Vodacom Group Limited kuanzia tarehe 1 Novemba 2020. Alijiunga na Vodacom akitokea Nedbank Group ambapo alikuwa Afisa Mkuu wa Fedha tangu Septemba 2009. Ana uzoefu wa zaidi ya miaka 27 katika huduma za fedha katika mashirika mbalimbali makubwa huko Afrika Kusini, ikiwa ni pamoja na Nedbank Group, Sanlam Group na Industrial Development Corporation. Raisibe pia ni mkurugenzi asiye mtendaji wa bodi za Vodacom Afrika Kusini na Safaricom PLC.



Sitholizwe Mdlalose (41)

Mkurugenzi Mtendaji - Vodacom Tanzania PLC
Mjumbe wa Kamati ya Uongozi ya Vodacom Tanzania PLC

Shahada ya Uhasibu (BCompt), Chuo Kikuu cha Afrika Kusini Mwanachama wa Shirikisho la Wanataaluma ya Uhasibu, Uingereza (ACCA). Mhitimu wa Programu ya Uongozi, Shule ya Biashara Harvard.

Sitholizwe aliteuliwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Vodacom Tanzania Plc mwezi Agosti 2021. Amejiunga na Vodacom Tanzania akitokea Vodacom South Africa (VSA) ambapo alikuwa mkurugenzi wa fedha tangu mwaka 2017. Sitholizwe ameshika nafasi mbalimbali za juu za uongozi ndani ya Vodacom Group zikiwemo Kaimu Afisa Mkuu wa Fedha pamoja na Afisa Mkuu wa Fedha wa Vodacom International Business. Kabla ya hapo, Sitholizwe alikuwa Vodafone Group kwa zaidi ya miaka 6 akishikilia nafasi mbalimbali za uongozi wa juu. Ana uzoefu wa zaidi ya miaka 19 katika fani ya usimamizi na ushauri wa fedha; ambayo miaka 13 akiwa katika sekta ya mawasiliano ya simu ya masoko yaliyokua pamoja na yale yanayoibukia.



Diego Gutierrez (45)

Mkurugenzi asiye mtendaji
Afisa Mkuu wa Uendeshaji: Vodacom International Business
Mjumbe wa Kamati ya Uongozi ya Vodacom Group

Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara na Masoko, Chuo Kikuu cha Católica, Bolivia.

Diego Gutierrez aliteuliwa kuwa Afisa Mkuu wa Uendeshaji wa Vodacom International Business kuanzia tarehe 1 Agosti 2017. Diego ana uzoefu wa zaidi ya miaka 20 katika shughuli za kimataifa katika sekta ya mawasiliano ya simu hususan kwenye masoko yanayoibukia huko Latini Amerika, Afrika na visiwa vya Karibi. Ana uzoefu uliothibitika wa kufanya mageuzi ya kibiashara na kuwezesha ongezeko la ufanisi wa uendeshaji, kupitisha makampuni katika vipindi vigumu vya mabadiliko na kutafsiri mikakati ya mashirika kuwa matokeo ya uendeshaji yanayoonekana.



Jacques Marais (55)

Mkurugenzi wa Fedha – Vodacom Tanzania
Mjumbe wa Kamati ya Uongozi ya Vodacom Tanzania PLC

Shahada ya Biashara katika Uhasibu (Hons), Chuo Kikuu cha Pretoria, Afrika Kusini. Cheti cha Taaluma ya Uhasibu ya Afrika Kusini (CA, SA).

Jacques aliteuliwa kuwa Mkurugenzi wa Fedha wa Vodacom Tanzania mwezi Julai 2016. Ana uzoefu wa zaidi ya miaka 20 katika masuala ya fedha na amekuwa mhimili muhimu katika kuyaongoza makampuni katika changamoto mbalimbali za masuala ya kodi, uchumi na ushindani wa kibiashara. Uzoefu wake umethibitika katika kufikia malengo ya ongezeko la faida katika masoko yanayokua kwa kufanya uwekezaji sahihi wa mtaji na kushusha gharama za uendeshaji.



Kenneth Kwame Gomado (43)

Mkurugenzi wa Bodi asiye mtendaji Afisa Mkuu wa Fedha – Vodacom International Business

Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara, Chuo Kikuu cha Cape Town, Afrika Kusini. Mwanachama wa Shirikisho la Wanataaluma ya Uhasibu, Uingereza (ACCA).

Kenneth ni Afisa Mkuu wa Fedha wa Vodacom International Business mwaka 2018. Kabla ya kujiunga na Vodacom International Business, alikuwa Afisa Mkuu Fedha wa Vodafone Ghana tangu 2014. Alijiunga na Kundi la Kampuni za Vodafone mwaka 2011, baada ya kupata uzoefu mpana katika huduma za ushauri wa ukaguzi na bidhaa za walaji zinazouzika haraka. Kenneth ana uzoefu wa uendeshaji katika mazingira yenye changamoto za kiudhibiti na kodi, kuleta mafanikio ya kibiashara, kupunguza gharama na kutoa maamuzi makini katika uwekezaji wa mtaji.



Matimba Mbungela (49)

Mkurugenzi wa Bodi asiye mtendaji

Afisa Mkuu Rasilimali Watu wa Vodacom Group Limited

Mjumbe wa Kamati ya Uongozi ya Vodacom Group Limited

Mkurugenzi wa Vodacom (Pty) Limited

Shahada ya Uzamili ya Usimamizi wa Biashara, Chuo Kikuu cha Kwazulu Natal, Shahada ya Utawala, Chuo Kikuu cha Venda, Stashahada ya Juu ya Rasilimaliwatu, Chuo Kikuu cha Cape Town, Mhitimu wa Programu ya Vodafone kwenye ubora wa masuala ya rasilimaliwatu.

Matimba ni Afisa Mkuu wa Rasilimali Watu wa Vodacom Group. Kabla ya kushika nafasi hii, alikuwa Afisa Mkuu wa Rasilimali Watu wa Vodacom South Africa hadi Aprili 2014. Matimba amefanya kazi ndani ya Vodacom/Vodafone Group tangu 2003 akishikilia nafasi mbalimbali katika Kitengo cha Rasilimaliwatu. Kwa miaka mitatu alifanya kazi Vodafone kama Mkuu wa Kanda ya Afrika, Mashariki ya Kati na Asia Pasifiki "AMAP" akihusika na Ufanisi na Mabadiliko na pia kama Mkuu wa Vipaji wa Kanda. Kabla ya hapo alikuwa anashughulikia Usimamizi wa Vipaji katika Vodacom kwa miaka sita ambapo alitekeleza kwa mafanikio kujumuishwa kwa mkakati wa vipaji katika mkakati wa dunia wa Vodafone. Uzoefu wake wa siku za nyuma ni pamoja na kufanya kazi za Afisa Rasilimaliwatu katika kampuni za BMW Afrika Kusini na Unilever. Matimba anawakilisha Vodacom Employee Trust ('Siyanda') katika Bodi ya YeboYethu, pia ni Mkurugenzi Asiye Mtendaji wa Vodacom Msumbiji na Vodacom Lesotho. Matimba aliteuliwa katika Bodi ya Ushauri ya Unisa GSBL tarehe 1 Juni 2020.



Margaret Ikongo (63)

Mkurugenzi huru

Mwenyekiti wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji na anatambuliwa kuwa mtaalamu wa fedha kwa madhumuni ya kamati hii

Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara na masuala ya Fedha, Chuo Kikuu Huria Tanzania. Cheti cha Kimataifa cha Usimamizi wa Viashiria Hatarishi, Taasisi ya Usimamizi wa ViashiriaHatarishi, Uingereza. Diploma ya Kimataifa ya Usimamizi wa Viashiria Hatarishi na Mjumbe Mhitimu wa Taasisi ya Usimamizi wa ViashiriaHatarishi, Uingereza. Mjumbe katika Taasisi ya masuala ya Bima, Uingereza.

Margaret aliteuliwa kuwa mkurugenzi huru wa Vodacom Tanzania mwezi Novemba 2017. Pia ni mjumbe wa bodi ya wakurugenzi ya AAR Insurance Tanzania. Kabla ya hapo, Margaret alikaa kwenye Bodi ya Wadhamini ya Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) na Bodi ya NMB Bank PLC. Margaret ana uzoefu mkubwa katika masuala ya fedha na utawala bora akiwa ameupata kutokana na kufanya kazi katika sekta ya bima ambapo alikuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Bima la Taifa kwa kupindi cha miaka kumi. Margaret pia alikuwa mshauri wa Kamishna wa Mamlaka ya Udhhibiti wa Bima Tanzania pamoja na Kaimu Mkuu wa Kurugenzi ya Ufundi.



Thembeke Semane (45)

Mkurugenzi huru

Mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji na anatambuliwa kuwa mtaalamu wa fedha kwa madhumuni ya kamati hii

Stashahada ya Juu katika Usimamizi wa Biashara, Chuo Kikuu cha Biashara cha Pretoria Gordon, Afrika Kusini Mwanachama wa Taasisi ya Taaluma ya Benki ya Afrika Kusini.

Thembeke aliteuliwa kuwa mkurugenzi huru wa Vodacom Tanzania mwezi Novemba 2017. Thembeke ana uzoefu katika masuala ya biashara ukihusisha mikakati ya mashirika, utekelezaji wa mifumo ya biashara, miradi yenye thamani kubwa, utekelezaji na ufuatiliaji, utawala bora na vilevile usimamizi wa fedha. Thembeke ni mkurugenzi wa Linea Consulting (Pty) Ltd, mjumbe wa Kamati ya Udhhibiti ya ACASA & ATNS, akiripoti kwa Waziri wa Usafirishaji wa Afrika Kusini na pia ni mjumbe wa Baraza la ICASA. Thembeke anafanya kazi kama mjumbe wa bodi wa Idara ya Makazi EAAB, Mwenyekiti wa Kamati yake ya Fedha na Uwekezaji na ni mjumbe wa Kamati za Ukaguzi na Dharura pamoja na ya Rasilimaliwatu na Ujira. Pia ni mjumbe wa bodi na mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi na Usimamizi wa Dharura na Kamati ya Ujira ya Mbuga za Wanyama za Afrika Kusini. Vilevile, Thembeke ni mjumbe wa South African Heritage Resource Agency na Kamati ya Uthibiti na Usimamizi wa Utendaji wa Manispaa ya Sol Platje.



Winifred Ouko (51)

Mkurugenzi huru

Mjumbe wa Kamati ya Ujira

Mjumbe wa Kamati ya Uteuzi

Mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji na anatambuliwa kuwa mtaalamu wa fedha katika kamati hii.

Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara, Chuo Kikuu cha Cornell, Marekani. Mwanachama wa Taasisi ya Taaluma ya Uhasibu, Kenya.

Winnie aliteuliwa kuwa mkurugenzi huru wa Vodacom Tanzania mwezi Novemba 2017. Winnie ana uzoefu mkubwa katika masuala ya fedha katika makampuni na miradi. Winnie ni Mkurugenzi Mtendaji wa Lattice Consulting, akiwa na uzoefu wa zaidi ya miaka 20 wa kutoa huduma za ushauri katika masuala ya fedha, pamoja na mikakati na mafunzo kwa wateja ndani ya Afrika na Amerika Kaskazini. Winnie ni mjumbe wa bodi ya Kenya Water Pool Fund pia ni mkurugenzi asiye mtendaji wa Safaricom.

Tarehe ya kufunga rejesta

Tarehe ya kufungwa rejesta ya wanahisa wa Kampuni kwa madhumuni ya kustahili kuhudhuria, kushiriki na kupiga kura kwenye mkutano mkuu wa mwaka ni Jumatano tarehe 6 Oktoba 2021.

Kushiriki kwa njia ya kielektroniki

Mkutano mkuu utafanyika kwa njia ya kielektroniki kama ilivyoainishwa kwenye kifungu 29 na 63 cha Katiba ya Kampuni.

Wanahisa waliopo kwenye rejesta itakayofungwa tarehe 6 Oktoba 2021 watapokea ujumbe mfupi wenye mwongozo wa namna ya kushiriki. Mkutano mkuu utaoneshwa mubashara kupitia kiunga cha wavuti kwenye simu janja. Kwa taarifa zaidi tafadhali tembelea tovuti ya Kampuni <https://vodacom.co.tz/investors>.

Wanahisa watagharamia matumizi ya data na mtandao. Kampuni haitawajibika na upotevu wa mawasiliano kutokana na matatizo ya kimtandao/kuishiwa muda wa hewani/kukatika kwa umeme/na matatizo ya kiufundi yanayoweza kuathiri ushiriki wa kielektroniki kwenye mkutano mkuu.

Wanahisa wanahimizwa kutuma maswali yatokanayo na maazimio yaliyopo kwenye taarifa hii kabla ya mkutano mkuu kwenda kwenye barua pepe investorrelations@vodacom.co.tz kabla ya Ijumaa ya tarehe 8 Oktoba 2021 saa 4:00 asubuhi. Majibu ya maswali hayo yatatolewa katika mkutano mkuu. Uwasilishaji wa maswali haumzuii mwanahisa kuuliza maswali siku ya mkutano mkuu.

Mahudhurio

Wanaostahili kuhudhuria, kuzungumza na kupiga kura kwenye mkutano mkuu wa mwaka ni wanahisa tu.

Wanahisa wanaweza kuteua wawakilishi kuhudhuria, kutoa maoni na kupiga kura kwa niaba yao. Mwakilishi si lazima awe mwanahisa wa Kampuni. Fomu ya uwakilishi iliyojazwa, inayopatikana kwenye tovuti ya Kampuni <https://vodacom.co.tz/investors> pamoja na nakala ya hati ya hisa au risiti ya uwekezaji ya DSE ya mwanahisa, kitambulisho cha taifa/kura/leseni ya udereva na taarifa za mawasiliano vitumwe kwa barua pepe kwenda investorrelations@vodacom.co.tz au viwasilishwe kwa Katibu wa Kampuni, Vodacom Tower, Barabara ya Bagamoyo, Dar es Salaam, Tanzania kabla ya saa 4:00 asubuhi Ijumaa ya tarehe 8 Oktoba 2021. Uwasilishaji wa fomu ya uwakilishi haumzuii mwanahisa kuhudhuria mkutano.

Upigaji kura utaendeshwa kulingana na Katiba na kanuni za Kampuni. Maazimio ya kawaida yatakayopitishwa katika mkutano mkuu huu yatapaswa kuungwa mkono na zaidi ya 50% ya kura za wanahisa. Azimio maalum litapaswa kuungwa mkono na angalau 75% ya kura za wanahisa.

Wanahisa wenye hisa zisizokuwa katika majina yao lazima wawapatie watunzaji au wawakilishi wao maelekezo ya kupiga kura katika mkutano mkuu wa mwaka. Kama mtunzaji au mwakilishi wako hatapokea maelekezo kutoka kwako, kama itakavyokuwa, itabidi kufanya maamuzi kulingana na mamlaka uliyoyatoa kwake.

Wanahisa wanahimizwa kutembelea tovuti ya Kampuni kwa taarifa zaidi.

Imeidhinishwa na Bodi



Caroline M Mduma
Katibu wa Kampuni

20 Septemba 2021

Fomu ya Mwakilishi

Vodacom Tanzania PLC

(Imesajiliwa ndani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania)

(Namba ya Usajili 38501)

(ISIN: TZ1996102715 Ticker code: VODA)

("Vodacom" au "Kampuni")

Kifungu A

Ijazwe na wanahisa wote

Jina Kamili

Namba ya hati ya hisa (CDS A/c No)

Idadi ya hisa mwanahisa anazomiliki

Kifungu B

Ijazwe na wanahisa watakaoteuwa wawakilishi (na si Mwenyekiti) kuhudhuria mkutano kwa niaba yao

Mimi(Sisi), mwenye/wenye hati ya hisa zenye idadi ya hisa za kampuni kwa mujibu wa kifungu A, namteua/tunamteua (angalia maelekezo namba 1 & 2)

au akishindwa yeye

au akishindwa yeye

Mwenyekiti wa mkutano mkuu wa mwaka kuwa mwakilishi wangu/wetu kuhudhuria, kushiriki mijadala na kupiga kura kwa niaba yangu/yetu katika mkutano mkuu wa tano wa mwaka utakaofanyika kwa njia ya kielektroniki siku ya Ijumaa, tarehe 15 Oktoba 2021 kwa lengo la kutoa maamuzi na kupitisha maazimio ya kawaida na maalum, kupiga kura ya kuafiki au kutokuafiki au kutoshiriki kwenye upigaji kura kulingana na hisa zilizoandikishwa kwa jina langu/letu.

Kifungu C

Ijazwe na wanahisa wote

Weka alama x kwenye kisanduku kulingana na matakwa yako.

Vinginevyo mwakilishi wako atapiga kura atakavyoona inafaa.

	Naafiki	Siafiki	Sishiriki
1. Azimio ka kawaida namba 1 Kuthibitisha kumbukumbu za mkutano mkuu wa nne wa mwaka uliofanyika tarehe 30 Oktoba 2020			
2. Azimio la kawaida namba 2 Kupitisha taarifa za jumla na binafsi zilizokaguliwa za fedha kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2021			
3. Azimio la kawaida namba 3 Kumchagua Raisibe Morathi kuwa mkurugenzi wa Kampuni			
4. Azimio la kawaida namba 4 Kumchagua Sitholizwe Mdlalose kuwa mkurugenzi wa Kampuni			
5. Azimio la kawaida namba 5 Kumchagua tena Diego Gutierrez kuwa mkurugenzi wa Kampuni			
6. Azimio la kawaida namba 6 Kumchagua tena Jacques Marais kuwa mkurugenzi wa Kampuni			
7. Azimio la kawaida namba 7 Kumchagua tena Kenneth Gomado kuwa mkurugenzi wa Kampuni			
8. Azimio la kawaida namba 8 Kumchagua tena Matimba Mbungela kuwa mkurugenzi wa Kampuni			
9. Azimio la kawaida namba 9 Kuchagua Ernst & Young Inc. kuwa wakaguzi wa Kampuni kwa mwaka unaoishia tarehe 31 Machi 2022			
10. Azimio la kawaida namba 10 Kumchagua tena Margaret Ikongo kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji			
11. Azimio la kawaida namba 11 Kumchagua tena Thembeke Semane kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji			
12. Azimio la kawaida namba 12 Kumchagua tena Winifred Ouko kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji			
13. Azimio la kawaida namba 13 Kuthibitisha kuwa hakutakuwa na malipo ya gawio kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2021			
14. Azimio la kawaida namba 14 Kuidhinisha ada ya wakurugenzi wasio watendaji ya dola za Kimarekani 481 000 kwa mwaka			

Imetiwa sahihi tarehe

mwezi Oktoba 2021

Sahihi:

Sahihi:

Fomu ya mwakilishi iliyojazwa iwasilishwe kwa Katibu wa Kampuni ya Vodacom Tanzania PLC kabla saa 4 asubuhi, Ijumaa tarehe 8 Oktoba 2021.

Maelekezo ya fomu ya mwakilishi

1. Mwanahisa anayepaswa kuhudhuria katika mkutano mkuu anaweza kuteua mwakilishi wake kuhudhuria, kutoa maoni na kupiga kura kwa niaba yake. Mwakilishi sio lazima awe mwanahisa wa kampuni. Kwa makampuni, fomu ya mwakilishi ijazwe na afisa mwenye mamlaka na iwekwe muhuri wa Kampuni husika.
2. Weka alama 'X' kwenye eneo la kujaza kwenye fomu kulingana na kura unayotaka kupiga katika agenda husika. Iwapo utapenda kupiga kura kwa hisa pungufu ya hisa unazomiliki, oneshwa idadi ya hisa pungufu ambazo ungependa zipige kura. Iwapo maelekezo haya hayatazingatiwa, mwakilishi atapiga kura atakavyoona inafaa.
3. Mwanahisa anaweza kuweka jina la mwakilishi/wawakilishi wake kwenye sehemu iliyooneshwa kwenye hii fomu bila kufuta kipengele cha kuwakilishwa na "Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu wa mwaka" kilichopo chini ya sehemu ya kuandika majina ya wawakilishi. Mwanahisa atapaswa kuweka sahihi yake iwapo atafuta kipengele hicho. Mwakilishi ambaye jina lake limejazwa likiwa la kwanza kwenye fomu ya uwakilishi akihudhuria mkutano mkuu ndiye atahusika kufanya maamuzi.
4. Fomu za mwakilishi zilizojazwa pamoja na hati ya hisa au risiti ya uwekezaji ya DSE ya mwanahisa, ziwasilishwe kwa Katibu wa Kampuni, Vodacom Tower, Ursino Estate, Kiwanja na 23, Barabara ya Bagamoyo, Dar es Salaam, Tanzania kabla ya saa 4 asubuhi siku ya Ijumaa tarehe 8 Oktoba 2021. Aidha, fomu zinaweza kusainiwa kisha kuzituma kwa barua pepe ya investorrelations@vodacom.co.tz.
5. Mwanahisa akifanya masahihisho/mabadiliko yoyote kwenye fomu ya mwakilishi, atapaswa kuwekwa sahihi yake pembeni ya masahihisho/mabadiliko hayo.
6. Wenye hisa wenye umri mdogo kisheria wanapaswa kusimamiwa na wazazi/walezi wao ambao watapaswa kuwa na nyaraka za kisheria za kuwathibitisha.
7. Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu wa mwaka atakubali fomu ya mwakilishi itakavyokuwa imejazwa tofauti na matakwa haya iwapo ataridhika na namna ambavyo mwanahisa atapenda kupiga kura.
8. Kwa wale wenye hisa za pamoja/vikundi:
 - Yeyote kati yao anaweza kutia sahihi kwenye fomu hii
 - Kura ya mwanahisa mkubwa (ukubwa wa hisa utajulikana kulingana na majina yaliorodheshwa kwenye rejista ya wanahisa wa Kampuni) itakayopigwa na yeye binafsi au kutumia mwakilishi, ndio itakayoruhusiwa kwa niaba ya wanahisa wenzake kwenye kikundi.

Ms. Caroline Mduma

Katibu wa Kampuni
Vodacom Tower, Ursino Estate
Kiwanja na 23, Barabara ya Bagamoyo
P.O. Box 2369
Dar es Salaam
Barua pepe: investorrelations@vodacom.co.tz