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Taarifa ya Mkutano Mkuu 

Vodacom Tanzania Public Limited Company 
(Imesajiliwa katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania) 
(Namba ya usajili 38501) 
(ISIN: TZ1996102715 Ticker code: VODA) 
(‘Vodacom Tanzania’ au ‘Kampuni’)

Taarifa inatolewa kuwa mkutano mkuu wa nne wa Kampuni kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2020 utafanyika siku ya Ijumaa tarehe                              
30 Oktoba 2020, kwa njia ya kielektroniki kuanzia saa nne asubuhi. Mkutano huu utajadili yafuatayo:

1.	 Kuthibitisha kumbukumbu
Kuthibitisha kumbukumbu za mkutano mkuu wa tatu uliofanyika tarehe 20 Septemba 2019.

Azimio la kawaida namba 1
“ILIAMULIWA KUWA kumbukumbu za mkutano mkuu wa tatu uliofanyika tarehe 20 Septemba 2019 zimethibitishwa.”

Nakala za kumbukumbu zinapatikana kwenye tovuti ya Kampuni www.vodacom.co.tz/investors

2.	 Kupitisha taarifa za fedha za mwaka zilizokaguliwa
Kupokea, kujadili na kupitisha taarifa za fedha kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2020. 

Azimio la kawaida namba 2
“ILIAMULIWA KUWA taarifa ya fedha zilizokaguliwa za Kampuni ikijumuisha kampuni zake tanzu, pamoja na ripoti ya wakaguzi huru na 
ya wakurugenzi kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2020, zimepokelewa na kupitishwa.”

Taarifa ya mwaka inapatikana katika tovuti ya Kampuni www.vodacom.co.tz/investors

3.	 Uchaguzi wa wakurugenzi
Kwa kupitia maazimio tofauti:

3.1	� Ndg. Nkateko Nyoka, Ndg. Sitholizwe Mdlalose na Ndg. Dejan Kastelic waliteuliwa kwa mujibu wa kifungu cha 86 cha Katiba ya 
Kampuni kujaza nafasi zilizojitokeza katika Bodi na kuendelea kutekeleza majukumu ya kiofisi hadi mkutano wa kawaida unaofuata, na 
hivyo wanastahili kuchaguliwa tena.

Azimio la kawaida namba 3
“ILIAMULIWA KUWA Ndg. Nkateko Nyoka amechaguliwa kuwa mkurugenzi asiye mtendaji.”

Azimio la kawaida namba 4
“ILIAMULIWA KUWA Ndg. Sitholizwe Mdlalose amechaguliwa kuwa mkurugenzi asiye mtendaji.”

Azimio la kawaida namba 5
“ILIAMULIWA KUWA Ndg. Dejan Kastelic amechaguliwa kuwa mkurugenzi asiye mtendaji.”

Ufuatao ni wasifu wa Ndg. N Nyoka, Ndg. S Mdlalose na Ndg. D Kastelic:

Nkateko Nyoka (57)
Afisa Mkuu wa Sheria, Kanuni na Dharura – Vodacom Group Limited
Shahada ya Uzamili ya Sheria na Utawala wa Umma kutoka Chuo Kikuu cha Harvard 
Shahada ya Sheria pamoja na cheti cha uwakili (Baccalaureus Procurationis (B.Proc)) kutoka Chuo cha Witwatersrand, Johannesburg

Bw Nyoka ni Afisa Mkuu wa Sheria, Kanuni na Dharura wa Vodacom Group Limited, Afrika Kusini. Kabla ya kujiunga na Vodacom Group, 
alishika nyadhifa mbalimbali za uongozi MTN (Pty) Limited na MTN Group Limited pamoja Taasisi ya Jamii ya MTN, Afrika Kusini. Pia 
Bw Nyoka alikuwa Afisa Mkuu Mtendaji wa kampuni ya Independent Communications Authority of South Africa (ICASA) ambapo alitoa 
mchango mkubwa uliowezesha mazingira ya ushindani katika sekta ya mawasiliano ya Afrika ya Kusini. Bw Nyoka pia ni mkurugenzi 
wa bodi ya Vodacom Lesotho, Vodacom Msumbiji na Vodacom DRC.
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Taarifa ya Mkutano Mkuu continued

Sitholizwe Mdlalose (40)
Kaimu Afisa Mkuu Fedha wa – Vodacom Group Limited
Shahada ya Uhasibu (BCompt) kutoka Chuo Kikuu cha Afrika ya Kusini 
Cheti cha taaluma ya uhasibu (ACCA)

Bw. Mdlalose ni Mkurugenzi wa fedha wa Vodacom South Africa (VSA), Afrika Kusini tangu 2017. Bwana Mdlalose amewahi kuwa Afisa 
mkuu wa fedha wa biashara za kimataifa na Afisa mtendaji mkuu ukaguzi wa mahesabu ya ndani wa Vodacom Group. Kabla ya kujiunga 
na Vodacom Group Bw Mdlalose alifanya kazi kwa zaidi ya miaka 6 na Vodafone Group akishikilia nyadhifa mbalimbali. Ana zaidi ya 
miaka 19 katika fani ya usimamizi na ushauri wa fedha; ambayo miaka 13 akiwa katika sekta ya mawasiliano ya simu.

Dejan Kastelic (43)
Afisa Mkuu wa Teknolojia – Vodacom Group Limited
Shahada ya Sayansi katika Uhandisi Umeme kutoka Chuo kikuu cha Maribo kilichopo Slovenia 
Alisoma Chuo Kikuu cha Harvard kilichoko Boston Marekani na INSEAD. 
Amejiunga katika program ya Usimamizi wa Biashara huko IEDC Bled 

Bw. Kastelic aliteuliwa kuwa Afisa Mkuu wa Teknolojia wa Vodacom Group, Afrika Kusini mwezi Agosti 2020. Kabla ya kujiunga na 
Vodacom, alikuwa Afisa Mkuu wa Teknolojia na Habari katika kampuni ya PT Indosat Ooredoo TBK, sehemu ya kampuni ya Kundi la 
makampuni ya Ooredoo huko Qatar. Aidha, aliwahi kuwa Mkurugenzi wa kampuni ya Indosat, Singapore na ni Kaimu Mwenyekiti wa 
Bodi ya Usimamizi wa Posta Slovenije d.o.o. Bw Kastelic alianza kazi katika kampuni ya simu Amis Ltd hadi kufikia nafasi ya Afisa Mkuu 
wa Technolojia. Mwaka 2009 alihamia kampuni ya IBM Ulaya Mashariki na Kati kama Meneja Usimamizi wa Rasilimali. Mwaka 2012 
alijiunga na kampuni ya Telkom Austria akiwa kama Mkurugenzi Mtendaji na Afisa Mkuu wa Teknolojia na Habari na baadaye akawa 
Mkurugenzi wa Kundi na Afisa Mkuu wa Technolojia na Habari akisimamia kampuni za simu – Vip mobile, Serbia na Si.Mobil Slovenia. 
Mwaka 2015, alihamishiwa kampuni ya Mobiltel Bulgaria hadi alipoteuliwa kwenye nafasi aliyoishikilia mwanzo katika kampuni ya 
Indosat. Bw Kastelic pia ni mkurugenzi wa bodi ya Vodacom Msumbiji na Vodacom Lesotho.

3.2	� Ndg. Winifred Ouko and Ndg. Thembeka Semane wanastahili kustaafu katika mkutano huu mkuu kwa mujibu wa vifungu 104 na 105 
vya Katiba ya Kampuni. Vifungu hivyo vinabainisha kuwa licha ya kustaafu, wanaweza kuchaguliwa kwa mara nyingine tena kuwa 
wakurugenzi.

Azimio la kawaida namba 6
“ILIAMULIWA KUWA Ndg. Winifred Ouko amechaguliwa tena kuwa mkurugenzi huru wa Kampuni.”

Azimio la kawaida namba 7
“ILIAMULIWA KUWA Ndg. Thembeka Semane amechaguliwa tena kuwa mkurugenzi huru wa Kampuni.”

Ufuatao ni wasifu wa Ndg. W Ouko, Ndg. T Semane:

Winifred Ouko (50)
Mkurugenzi huru
Mwenyekiti Kamati ya Ujira
Mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji na anachukuliwa kuwa mtaalamu wa fedha katika kamati hii
Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara, Chuo Kikuu cha Cornell, United States of America.
Mwanachama wa Taasisi ya Taaluma ya Uhasibu, Kenya.

Winnie aliteuliwa kuwa mkurugenzi huru wa Vodacom Tanzania mwezi Novemba 2017. Winnie ana uzoefu mkubwa katika masuala 
fedha katika makampuni na miradi. Winnie ni Mkurugenzi Mtendaji wa Lattice Consulting, akiwa na uzoefu wa zaidi ya miaka 20 wa 
kutoa huduma za ushauri katika masuala ya fedha, pamoja na mikakati na mafunzo kwa wateja ndani ya Afrika na Amerika Kaskazini. 
Winnie ni mkurugenzi asiye mtendaji na mwenyekiti wa Kamati ya Ukaguzi na Dharura ya Benki ya Absa, Kenya. Pia ni mjumbe wa bodi 
ya Kenya Pooled Water Fund.
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Taarifa ya Mkutano Mkuu continued

Thembeka Semane (44)
Mkurugenzi huru
Mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji na anachukuliwa kuwa mtaalamu wa fedha kwa madhumuni ya 
kamati hii
Stashahada ya Juu katika Usimamizi wa Biashara, Chuo Kikuu cha Biashara cha Pretoria Gordon, Afrika Kusini Mwanachama wa Taasisi 
ya Taaluma ya Benki ya Afrika Kusini.

Thembeka aliteuliwa kuwa mkurugenzi huru wa Vodacom Tanzania mwezi Novemba 2017. Thembeka ana uzoefu katika masuala ya 
biashara ukihusisha mikakati ya mashirika, utekelezaji wa mifumo ya biashara, miradi yenye thamani kubwa, utekelezaji na ufuatiliaji, 
utawala bora na vilevile usimamizi wa fedha. Thembeka ni mkurugenzi wa Linea Consulting (Pty) Ltd, mjumbe wa Kamati ya Udhibiti ya 
ACASA & ATNS, akiripoti kwa Waziri wa Usafirishaji wa Afrika Kusini na pia ni mjumbe wa Baraza la ICASA. Thembeka anafanya kazi kama 
mjumbe wa bodi wa Idara ya Makazi EAAB, Mwenyekiti wa Kamati yake ya Fedha na Uwekezaji na ni mjumbe wa Kamati za Ukaguzi na 
Dharura pamoja na ya Rasilimali Watu na Ujira. Pia ni mjumbe wa bodi na mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi na Usimamizi wa Dharura na 
Kamati ya Ujira ya Mbuga za Wanyama za Afrika Kusini. Vilevile, Thembeka ni mjumbe wa South African Heritage Resource Agency na 
Kamati ya Uthibiti na Usimamizi wa Utendaji wa Manispaa ya Sol Platje.

4.	 Uteuzi wa Ernst & Young kuwa wakaguzi huru wa Kampuni
Kuteua kampuni ya Ernst & Young Inc., kama ilivyopendekezwa na Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji, kuwa wakaguzi huru wa 
Kampuni na kushikilia nafasi hiyo hadi mwisho wa mkutano mkuu ujao wa mwaka.

Azimio la kawaida namba 8
“ILIAMULIWA KUWA Ernst & Young Inc. wameteuliwa kuwa wakaguzi huru wa Kampuni na kushikilia nafasi hiyo hadi mwisho wa 
mkutano mkuu ujao wa mwaka.”

5.	 Uteuzi wa wajumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji
Kupitia maazimio tofauti na kwa mujibu wa kifungu cha 32(f) cha Katiba ya Kampuni, Ndg. Margaret Ikongo, Ndg. Thembeka Semane 
na Ndg. Winifred Ouko wakiwa wajumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji wachaguliwe kuendelea kuwa wajumbe wa 
kamati tajwa.

Azimio la kawaida namba 9
“ILIAMULIWA KUWA Ndg. Winifred Ouko amechaguliwa kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji.”

Azimio la kawaida namba 10
“ILIAMULIWA KUWA Ndg. Thembeka Semane amechaguliwa kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji.”

Azimio la kawaida namba 11
“ILIAMULIWA KUWA Ndg. Margaret Ikongo amechaguliwa kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji.”

Wasifu wa Ndg. Margaret Ikongo, Ndg. Winifred Ouko na Ndg. Thembeka Semane umeonyeshwa ukurasa wa 37 na 38.

Margaret Ikongo (62)
Mkurugenzi huru
Mwenyekiti Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji na anatambuliwa kuwa mtaalamu wa fedha kwa madhumuni ya 
kamati hii
Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara na masuala ya Fedha, Chuo Kikuu Huria Tanzania.
Cheti cha Kimataifa cha Usimamizi wa Viashiria Hatarishi, Taasisi ya Usimamizi wa ViashiriaHatarishi, Uingereza.
Diploma ya Kimataifa ya Usimamizi wa Viashiria Hatarishi na Mjumbe Mhitimu wa Taasisi ya Usimamizi wa ViashiriaHatarishi, Uingereza.
Mjumbe katika Taasisi ya masuala ya Bima, Uingereza.

Margaret aliteuliwa kuwa mkurugenzi huru wa Vodacom Tanzania mwezi Novemba 2017. Pia ni mjumbe wa bodi ya wakurugenzi ya 
NMB Bank PLC na AAR Insurance Tanzania. Kabla ya hapo, Margaret alikaa kwenye Bodi ya Wadhamini ya Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya 
Jamii (NSSF). Margaret ana uzoefu mkubwa katika masuala ya fedha na utawala bora akiwa ameupata kutokana na kufanya kazi katika 
tasnia ya bima ambapo alikuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Bima la Taifa kwa kupindi cha miaka kumi. Margaret pia alikuwa 
mshauri wa Kamishna wa Mamlaka ya Udhibiti wa Bima Tanzania pamoja na Kaimu Mkuu wa Kurugenzi ya Ufundi.
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Taarifa ya Mkutano Mkuu continued

6.	 Gawio
6.1	 Gawio la mwisho

Kuidhinisha gawio la mwisho la Shi 12.26 kwa kila hisa kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 31 Machi 2020 kama ilivyopendekezwa 
na wakurugenzi. Gawio litalipwa kabla au Ijumaa ya tarehe 13 Novemba 2020 kwa wanahisa waliosajiliwa kwenye kitabu cha usajili 
baada ya kufunga biashara ya hisa Jumatano ya tarehe 19 Agosti 2020.

Azimio la kawaida namba 12
“ILIAMULIWA KUWA gawio la mwisho la Shi 12.26 kwa kila hisa ya kawaida kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2020 limeidhinishwa.”

6.2	 Gawio maalum
Kuidhinisha gawio maalum la Shi 178.57 kwa kila hisa kama ilivyopendekezwa na wakurugenzi. Gawio litalipwa kabla au Ijumaa ya 
tarehe 13 Novemba 2020 kwa wanahisa waliosajiliwa kwenye kitabu cha usajili baada ya kufunga biashara ya hisa Ijumaa ya tarehe 
16 Oktoba 2020.

Azimio la kawaida namba 13
“ILIAMULIWA KUWA gawio maalum la Shi 178.57 kwa kila hisa ya kawaida limeidhinishwa.”

7.	 Ada ya wakurugenzi
Kuidhinisha ada ya wakurugenzi wasio watendaji ya dola za Kimarekani 481 000 kuanzia tarehe 1 Novemba 2020 hadi hitimisho la 
mkutano mkuu ujao wa mwaka wa Kampuni, ili kuiwezesha Kampuni kuwavutia watu wenye uwezo, ujuzi na uzoefu unaotakiwa ili 
kutoa mchango unaofaa kwa Kampuni. Hakuna pendekezo la mabadiliko ya ada.

Azimio la kawaida namba 14
“ILIAMULIWA KUWA kiwango cha ada ya mwaka ya wakurugenzi wasio watendaji cha dola za Kimarekani 481 000 kimeidhinishwa kwa 
mchanganuo ufuatao:

Pendekelo la ada
Dola ya

 Marekani1

Ada ya sasa
Dola ya 

Marekani

Mwenyekiti wa Bodi 150 000 150 000
Mjumbe wa Bodi 30 000 30 000
Mwenyekiti wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji 15 000 15 000
Mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji 8 000 8 000
Mwenyekiti wa Kamati ya Ujira 12 000 12 000
Mjumbe wa Kamati ya Ujira 4 000 4 000
Mjumbe wa Kamati ya Uteuzi 3 000 3 000

1.	 Ada hii inajumuisha kodi zote ikijumuisha kodi ya zuio, inayolipwa kwa shilingi ya Kitanzania kwa wakurugenzi wazawa, randi ya Afrika Kusini kwa wakurugenzi wa 
Afrika Kusini na dola ya Marekani kwa wakurugenzi wengine. Ada hii inalipwa kila robo mwaka (kwa mikupuo minne) kwa mikutano ya kawaida isiyopungua minne 
kwa mwaka, mikutano maalum mitatu na Mkutano Mkuu wa Mwaka na wa dharura kama itahitajika.

8	 Ajenda Maalum
8.1	 Uchaguzi wa Mkurugenzi Huru aliyezidi umri wa miaka 70

Kumchagua Jaji (Mstaafu) Thomas B Mihayo kuwa mkurugenzi huru kwa mujibu wa vifungu 194(1) na 194(5) vya Sheria ya Makampuni 
Sura ya 212 ya mwaka 2002 na kwa mujibu wa kifungu cha 75 cha Katika ya Kampuni. 

Azimio maalum namba 1
“ILIAMULIWA KUWA, Jaji (Mstaafu) Thomas B Mihayo amechaguliwa kuwa mkurugenzi huru wa Kampuni.”

Ufuatao ni wasifu wa Jaji (Mstaafu) T B Mihayo:

Jaji (Mstaafu) Thomas B Mihayo (74)
Jaji Mihayo ana uzoefu wa zaidi ya miaka 35 akiwa mtumishi wa mahakama mbalimbali Tanzania. Alianza kama Hakimu Mkazi Mfawidhi 
na akapanda ngazi na kuwa Msajili wa Wilaya hadi kufikia ngazi ya Msajili wa Mahakama Kuu. Aliwahi kuwa Mwanasheria Mkuu wa 
Shirika la Wanasheria Tanzania; Msajili wa LART – mahakama iliyoanzishwa kwa ajili ya kushughulikia kesi zilizohusiana na madeni ya 
mashirika ya umma na hatimaye kwa miaka saba kama Jaji wa Mahakama Kuu ya Tanzania. Vilevile, Jaji Mihayo aliwahi kuwa mjumbe 
wa Bodi ya Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa Umma; mjumbe wa Bodi ya Benki ya Access na Rais wa Baraza la Habari Tanzania. Pia 
alikuwa Rais na mjumbe wa Baraza wa Chama cha Wanasheria Tanganyika kwa awamu mbili.  
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Taarifa ya Mkutano Mkuu continued

Hivi sasa, Jaji Mihayo ni Rais wa Chama cha Majaji Wastaafu Tanzania; Kamishna wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi na Mwenyekiti wa Bodi 
ya Utalii Tanzania. Pia ni wakili wa Mahakama Kuu ya Tanzania.

Sababu na athari za azimio maalum namba 1
Kukidhi matakwa ya Sheria ya Makampuni Sura ya 212 ya mwaka 2002 ambapo vifungu 194(1) na 194(5) vinahitaji uchaguzi wa 
mjumbe wa bodi aliye na umri wa zaidi ya miaka 70 kufanyika katika mkutano mkuu baada ya kutoa taarifa maalum kwa wanahisa.

Tarehe ya kufunga rejesta
Tarehe ya kufungwa rejesta ya wanahisa wa Kampuni kwa madhumuni ya kustahili kuhudhuria, kushiriki na kupiga kura kwenye mkutano mkuu 
wa mwaka ni Ijumaa tarehe 16 Oktoba 2020.

Kushiriki kwa njia ya kielektroniki
Mkutano mkuu wa nne wa wanahisa utafanyika kwa njia ya kielektroniki kama ilivyoainishwa kwenye kifungu 29 na 63 cha Katiba ya Kampuni.

Mkutano mkuu utaoneshwa mubashara kupitia kiunga cha wavuti kwenye simu janja. Wanahisa waliopo kwenye rejesta itakayofungwa tarehe 
16 Oktoba 2020 wataweza kujisajili ili kushiriki katika mkutano mkuu. Muongozo wa namna ya kushiriki kwa njia ya kielektroniki pamoja na 
kujisajili ili kuweza kupata neno la siri utawekwa kwenye tovitu ya Kampuni www.vodacom.co.tz/investors. Kwa taarifa zaidi tafadhali 
wasiliana nasi kupitia 0800750164.

Wanahisa watawajibika kwa gharama za data na mtandao. Kampuni haitawajibika na upotevu wa mawasiliano kutokana na matatizo ya 
kimtandao/kuishiwa muda wa hewani/kukatika kwa umeme/na matatizo ya kiufundi ya kielektroniki yanayoweza kuathiri ushiriki wa 
mwanahisa kwenye mkutano mkuu mwaka kwa njia ya mtandao.

Wanahisa wanahimizwa kutuma maswali yatokanayo na maazimio yaliyopo kwenye taarifa hii kabla ya mkutano mkuu kwenda kwenye barua 
pepe investorrelations@vodacom.co.tz kabla ya Jumatano ya tarehe 28 Oktoba 2020 saa 4:00 asubuhi. Majibu ya maswali hayo yatatolewa 
katika mkutano mkuu. Uwasilishaji wa maswali haumzuii mwanahisa kuuliza maswali siku ya mkutano mkuu.

Mahudhurio
Wanaostahili kuhudhuria, kuzungumza na kupiga kura kwenye mkutano mkuu wa mwaka ni wanahisa tu.

Wanahisa wanaweza kuteua wawakilishi kuhudhuria, kutoa maoni na kupiga kura kwa niaba yao. Mwakilishi si lazima awe mwanahisa 
wa Kampuni. Fomu ya uwakilishi iliyojazwa pamoja na nakala ya hati ya hisa au risiti ya uwekezaji ya DSE ya mwanahisa, kitambulisho cha  
taifa/kura/leseni ya udereva na taarifa za mawasiliano vitumwe kwa barua pepe kwenda investorrelations@vodacom.co.tz au viwasilishwe 
kwa Katibu wa Kampuni katika ghorofa ya 7, Vodacom Tower, Ursino Estate, Kiwanja namba 23, Barabara ya Bagamoyo, Dar es Salaam, 
Tanzania kabla ya saa 4:00 asubuhi Jumatano ya tarehe 28 Oktoba 2020. Fomu ya uwakilishi inapatikana kwenye tovuti ya Kampuni  
www.vodacom.co.tz/investors. 

Upigaji kura utaendeshwa kulingana na Katiba na kanuni za Kampuni. Maazimio ya kawaida yatakayopitishwa katika mkutano mkuu huu 
yatapaswa kuungwa mkono na zaidi ya 50% ya kura za wanahisa. Azimio maalum litapaswa kuungwa mkono na angalau 75% ya kura za 
wanahisa.

Wanahisa wenye hisa zisizo kwa majina yao lazima wawapatie watunzaji au wawakilishi wao maelekezo ya kupiga kura katika mkutano mkuu 
wa mwaka. Kama mtunzaji au mwakilishi wako hatapokea maelekezo kutoka kwako, kama itakavyokuwa, itabidi kufanya maamuzi kulingana na 
mamlaka uliyoyatoa kwake.

Wanahisa wanahimizwa kutembelea tovuti ya Kampuni kwa taarifa zaidi.

Imeidhinishwa na Bodi

Caroline M Mduma 
Katibu wa Kampuni

5 Oktoba 2020
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Vodacom Tanzania Public Limited Company
(Imesajiliwa ndani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania)
(Namba ya Usajili 38501)
(ISIN: TZ1996102715 Ticker code: VODA)
(“Vodacom” au “Kampuni”)

Kifungu A
Ijazwe na wanahisa wote

Jina Kamili

Namba ya hati ya hisa (CDS A/c No)

Idadi ya hisa mwanahisa anazomiliki

Kifungu B
Ijazwe na wanahisa watakaoteuwa wawakilishi (na si Mwenyekiti) kuhudhuria mkutano kwa niaba yao

Mimi(Sisi), mwenye/wenye hati ya hisa zenye idadi ya hisa za kampuni kwa mujibu wa kifungu A, namteua/tunamteua (angalia maelekezo 
namba 1&2)

au akishindwa yeye

au akishindwa yeye

Mwenyekiti wa mkutano mkuu wa mwaka kuwa mwakilishi wangu/wetu kuhudhuria, kushiriki mijadala na kupiga kura kwa niaba yangu/yetu 
katika mkutano mkuu wa mwaka wa nne utakaofanyika kwa nji ya kielektroniki siku ya Ijumaa, tarehe 30 Oktoba 2020 kwa lengo la kutoa 
maamuzi na kupitisha maazimio ya kawaida na maalum, kupiga kura ya kuafiki au kutokuafiki au kutoshiriki kwenye upigaji kura kulingana na 
hisa zilizoandikishwa kwa jina langu/letu. 

Kifungu C
Ijazwe na wanahisa wote

Weka alama x kwenye kisanduku kulingana na matakwa yako.
Vinginevyo mwakilishi wako atapiga kura atakavyoona inafaa.

Naafiki Siafiki Sishiriki

1. Azimio ka kawaida namba 1
Kuthibitisha kumbukumbu za mkutano mkuu wa mwaka uliofanyika tarehe 20 Septemba 2019

2. Azimio la kawaida namba 2
Kupitisha taarifa za fedha kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2020

3. Azimio la kawaida namba 3 
Kumchagua Nkateko Nyoka kuwa mkurugenzi asiye mtendaji

4. Azimio la kawaida namba 4 
Kumchagua Sitholizwe Mdlalose kuwa mkurugenzi asiye mtendaji

5. Azimio la kawaida namba 5 
Kumchagua Dejan Kastelic kuwa mkurugenzi asiye mtendaji

6. Azimio la kawaida namba 6 
Kumchagua tena Winifred Ouko kuwa mkurugenzi huru

7. Azimio la kawaida namba 7 
Kumchagua tena Thembeka Semane kuwa mkurugenzi huru 

8. Azimio la kawaida namba 8 
Kuchagua Ernst & Young Inc. kuwa wakaguzi wa Kampuni kwa mwaka unaoishia Machi 2021

9. Azimio la kawaida namba 9 
Kumchagua tena Winifred Ouko kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na 
Utekelezaji

10. Azimio la kawaida namba 10 
Kumchagua tena Thembeka Semane kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na 
Utekelezaji

11. Azimio la kawaida namba 11 
Kumchagua tena Margaret Ikongo kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na 
Utekelezaji

12. Azimio la kawaida namba 12 
Kuidhinisha gawio la mwisho la Shi 12.26 kwa kila hisa

13. Azimio la kawaida namba 13 
Kuidhinisha gawio maalum la Shi 178.57 kwa kila hisa

14. Azimio la kawaida namba 14 
Kuidhinisha ada ya mwaka ya wakurugenzi wasio watendaji ya dola za Kimarekani 481 000 kwa 
mwaka

15. Azimio maalum namba 1 
Kumchagua Jaji (mstaafu) Thomas Mihayo kuwa mkurugenzi huru

Imetiwa sahihi tarehe� mwezi Oktoba 2020

Sahihi: Sahihi:

Fomu ya mwakilishi iliyojazwa iwasilishwe kwa Katibu wa Kampuni ya Vodacom Tanzania PLC kabla saa 4 asubuhi, Jumatano tarehe 
28 Oktoba 2020.

Fomu ya Mwakilishi 
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1.	 Mwanahisa anayepaswa kuhudhuria katika mkutano mkuu anaweza kuteua mwakilishi wake kuhudhuria, kutoa maoni na kupiga kura kwa 
niaba yake. Mwakilishi sio lazima awe mwanahisa wa kampuni. Kwa makampuni, fomu ya mwakilishi ijazwe na afisa mwenye mamlaka na 
iwekwe muhuri wa Kampuni husika. 

2.	 Weka alama ‘X’ kwenye eneo la kujaza kwenye fomu kulingana na kura unayotaka kupiga katika agenda husika. Iwapo utapenda kupiga 
kura kwa hisa pungufu ya hisa unazomiliki, onyesha idadi ya hisa pungufu ambazo ungependa zipige kura. Iwapo maelekezo haya 
hayatazingatiwa, mwakilishi atapiga kura atakavyoona inafaa.

3.	 Mwanahisa anaweza kuweka jina la mwakilishi/wawakilishi wake kwenye sehemu iliyoonyeshwa kwenye hii fomu bila kufuta kipengele 
cha kuwakilishwa na "Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu wa mwaka" kilichopo chini ya sehemu ya kuandika majina ya wawakilishi. Mwanahisa 
atapaswa kuweka sahihi yake iwapo atafuta kipengele hicho. Mwakilishi ambaye jina lake limejazwa likiwa la kwanza kwenye fomu ya 
uwakilishi akihudhuria mkutano mkuu ndiye atahusika kufanya maamuzi.

4.	 Fomu za mwakilishi zilizojazwa pamoja na hati ya hisa au risiti ya uwekezaji ya DSE ya mwanahisa, ziwasilishwe kwa Katibu wa Kampuni – 
ghorofa ya 7, Vodacom Tower, Ursino Estate, Kiwanja na 23, Barabara ya Bagamoyo, Dar es Salaam, Tanzania kabla ya saa 4 asubuhi siku ya 
Jumatano tarehe 28 Oktoba 2020. Aidha, fomu zinaweza kusainiwa kisha kuzituma kwa barua pepe ya investorrelations@vodacom.co.tz. 

5.	 Mwanahisa akifanya masahihisho/mabadiliko yoyote kwenye fomu ya mwakilishi, atapaswa kuwekwa sahihi yake pembeni ya 
masahihisho/mabadiliko hayo.

6.	 Wenye hisa wenye umri mdogo kisheria wanapaswa kusimamiwa na wazazi/walezi wao ambao watapaswa kuwa na nyaraka za kisheria za 
kuwathibitisha.

7.	 Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu wa mwaka atakubali fomu ya mwakilishi itakavyokuwa imejazwa tofauti na matakwa haya iwapo ataridhika 
na namna ambavyo mwanahisa atapenda kupiga kura.

8.	 Kwa wale wenye hisa za pamoja/vikundi:
•	 Yeyote kati yao anaweza kutia sahihi kwenye fomu hii
•	 Kura ya mwanahisa mkubwa (ukubwa wa hisa utajulikana kulingana na majina yaliorodheshwa kwenye rejista ya wanahisa wa Kampuni) 

itakayopigwa na yeye binafsi au kutumia mwakilishi, ndio itakayoruhusiwa kwa niaba ya wanahisa wenzake kwenye kikundi.

Ms Caroline Mduma
Katibu wa Kampuni
Ghorofa ya 7, Vodacom Tower, Ursino Estate 
Kiwanja na 23, Barabara ya Bagamoyo 
P.O. Box 2369
Dar es Salaam
Barua pepe: investorrelations@vodacom.co.tz

Maelekezo ya fomu ya mwakilishi




