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Waziri wa Fedha, Dk Philip Mpango akipokea mfano wa hundi ya gawio la Sh 9.3 bilioni kutoka kwa Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya Benki ya CRDB, Dk Ally
Laay (wa tatu kushoto) kutokana na uwekezaji wa Serikali ndani ya benki hiyo kupitia Mfuko wa Uwekezaji wa Danida kwa kushirikiana na Serikali ya Denmark.
Wengine pichani ni Waziri wa Nchi OR-Tamisemi, Suleiman Jafo (wa nne kushoto), Waziri wa Nchi, Ofisi ya waziri Mkuu, Sera, Bunge, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu,
Jenista Mhagama (wa tatu kulia), Balozi wa Denmark nchini, Mette Dissing-Spandet (wa pili kulia), Msajili wa Hazina, Athman Mbuttuka (wa kwanza kulia), Makamu
Mwenyekiti wa Bodi Benki ya CRDB, Profesa Neema Mori (wa kwanza kushoto) na Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya CRDB, Abdulmajid Nsekela.

Mwandishi wetu, Mwananchi

“Mwaka jana Juni tulikuta-
nakatika ukumbihuuwaKam-
barage kwenye zoezi kama
hili. Benki ya CRDB tulikuja
na hundi ya Sh. 10,128,519,030
na katika mazungumzo
yangu nilimaliza kwa ahadi
kwako nilisema: Huu ni
mwanzo tu, yajayo yanafu-
rahisha. Namshukuru Mwe-
nyezi Mungu kwa kuiweze-
sha Benki ya CRDB kutimiza
ahadi hiyo na leo tumekuja
na Sh. 17004,510,984 ikiwa ni
ongezeko la zaidi ya asilimia
67.8,” haya ni maneno ya Mku-
rugenzi Mtendaji wa Benki ya
CRDB, Abdulmajid Nsekela
kabla ya kukabidhi gawio kwa
Waziri wa Fedha na Mipango,
Dk Philip Mpango kutokana
na uwekezaji wa Serikali kuu,
taasisi na mashirika yake.

Nsekela alimwambia Wazi-
ri kuwa gawio hilo ni sehemu
ya faida ya shilingi bilioni
120.1 baada ya kodi ambayo
Benki ya CRDB na kampuni
zake tanzu imeipata katika
mwaka wa fedha 2019/2020
na kuahidi kuwa benki hiyo
itaendelea kutoa huduma
bora ili kukidhi mahitaji ya
wanahisa wake na wananchi
kwa ujumla.

Pamoja na gawio lililotole-
wa, Nsekela alisema katika
mwaka wa fedha uliopita
Benki ya CRDB imelipa jumla
ya kodi ya Sh. Bilioni 156.4
na hivyo kuchangia kwa kiasi
kikubwa juhudi za Serikali
katika kuwaletea Watanzania
maendeleo. “Katika Benki ya
CRDB tunaamini ulipaji wa
kodi stahiki ni uzalendo,”
aliongezea Nsekela.

Akielezea namna Benki

Waziri wa Fedha, Dk Philip Mpango (katikati walioketi), Waziri wa Nchi OR-Tamisemi, Suleiman Jafo (wa tatu kushoto walioketi),
Wagziri wa Nchi, Ofisi ya Wazairi Mkuu, Sera, Bunge, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu, Jenista Mhagama (wa tatu kulia walioketi),
Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi Benki ya CRDB, Dk Ally Laay (wa pili kushoto walioketi) na Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya
CRDB, Abdulmajid Nsekela wakiwa katika picha ya pamoja na viongozi wa taasisi zinazomiliki hisa katika benki ya CRDB mara baada
ya hafla ya kukabidhi gawio la Tsh 9.3. bilioni. Hafla hiyo ilifanyika jijini Dodoma Agosti 11, 2020.

hiyo inavyochangia katika
uchumi, Nsekela alisema
CRDB imejikita zaidi katika
kuleta mapinduzi katika sekta
ya kilimo nchini ili kuwaweze-
sha wakulima kufanya kilimo
cha kisasa. “..katika sekta ya
kilimo mwaka 2019 imetoa
jumla ya mikopo yenye tha-
mani ya shilingi bilioni 707
ikiwa ni asilimia 40 ya mikopo
yote ya kilimo nchini,” alion-
gezea Nsekela.
Makabidhiano hayo ya
hundi kifani yalifanyika kati-
ka ukumbi wa Kambarage,
Wizara ya Fedha na Mipango

Dodoma na kuhudhuriwa na
baadhi ya mawaziri na vion-
gozi mbalimbali wa taasisi
na mashirika ya umma yenye
hisa ndani ya Benki ya CRDB
na Menejementi ya Benki
hiyo.

Akipokea gawio hilo la shi-
lingi bilioni 17, Dk Mpango
aliipongeza Benki ya CRDB
kwa kutoa gawio kwa Serikali
na kwa kupata faida katika
biashara yake katika kip-
indi cha mwaka 2019/2020
ambayo imepelekea kuon-
gezeka kwa gawio kwa Wana-
hisa ikiwamo Serikali.

“Ongezeko hili la gawio
ni kiashiria tosha kwa Seri-
kali kuwa benki yetu ya CRDB
inazidi kuimarika kutokanana
mikakati madhubuti ya kibi-
ashara iliyojiwekea na jambo
linalowapa moyo Watanzania
na wawekezaji kuwa inatoa
huduma bora katika jamii,”
alisema Dk Mpango.

Dk Mpango alisema fedha
zilizopatikana kupitia gawio
hilo zitakwenda kusaidia
utekelezaji wa miradi ambayo
Serikali imeiainisha katika
vipaumbele vya bajeti ya
mwaka 2020/2021 hususan

sekta ya afya. “Kipekee kabisa
niipongeze Bodi, Menejimen-
ti na Wafanyakazi wote wa
Benki ya CRDB kwa kazi nzuri
mnayoifanya,” aliongezea Dk
Mpango.

Aidha, aliipongeza Benki ya
CRDB kwa matokeo mazuri
ya biashara iliyopata katika
nusu ya kwanza ya mwaka
huu ambapo faida ya Benki
imeongezeka kwa asilimia
15 kufikia shilingi bilioni
704 kutoka TZS bilioni 61.1
zilizoripotiwa katika kipindi
kama hicho mwaka 2019.
“Mkiendelea na kasi hii

nga mbele
-

mwakani tunategemea kupa-
ta gawio nono zaidi,” alisisiti-
za Dk Mpango.

Akizungumzia umuhimu
wa ushiriki wa taasisi za fed-
ha katika maendeleo ya taifa,
Dk Mpango aliipongeza Benki
ya CRDB kwa kupunguza riba
katika mikopo kutoka asil-
imia 24 kufikia wastani wa
asilimia 18 na 14 ili kucho-
chea shughuli za maende-
leo nchini. “Niwapongeze
kwa kupunguza riba katika
mikopo, hiki kimekuwa kilio
cha muda mrefu cha Serikali
kwa mabenki nchini, niyasihi
mabenki mengine kufuata
nyayo hizi za Benki ya CRDB,"
alisema Dk Mpango.

Mwenyekiti wa Bodi ya
Wakurugenzi ya Benki ya
CRDB, Dk Ally Laay alisema
katika Mkutano wa Wanahisa
uliofanyika kidijitali mwezi
Juni mwaka huu, Wanahisa
wa Benki ya CRDB walipitisha
kwa pamoja gawio la shilingi
17 kwa hisa ikiwa ni ongeze
ko la asilimia 112.5 na hivyo
kufanya gawio la mwaka huu
kufikia jumla ya shilingi bil-
ioni 44.4.

Aidha, Dk Laay aliipongeza
Serikali ya Awamu ya Tano ya
Dk John Pombe Magufuli kwa
utendaji mzuri ambao umei-
wezesha Benki ya CRDB kue-
ndelea kutekeleza majukumu
yake kwa weledi na kuahidi
kuendelea kushirikiana nayo
ili kukuza uchumi wa nchi.

Akipokea gawio kutokana
na uwekezaji wa Halmashauri
za Mbinga, Lindi, Shinyanga,
Mufindi, Chunya na Rungwe,
Waziri Ofisi ya Rais Tamise-
mi, Suleiman Jafo alizihi-
miza halmashauri nyingine
nchini kuwekeza katika hisa
ili kupanua wigo wa mapato
katika halmashauri zao.

Naye Waziri wa Ofisi ya
Waziri Mkuu Sera, Bunge,
Ajira, Vijana na wenye
Ulemavu, Jenista Mhagama
aliipongeza mifuko ya jamii
ya PSSSF, NSSF na ZSSF kwa
uwekezaji ndani ya Benki ya
CRDB huku akiwataka vion
gozi wa mifuko hiyo kutumia
gawio walilopata kuboresha
utendaji kazi ili kunufaisha
wanachama wa mifuko hiyo.

Kwa upande wake Balozi
wa Denmark nchini Tanza-
nia, Mette Dissing-Spandet
alisema Serikali ya Denmark
inajivunia kwa uwekezaji
ilioufanya ndani ya Benki ya
CRDB kwa kushirikiana na
Serikali ya Tanzania kupi-
tia Mfuko wa Uwekezaji wa
Danida huku akibainisha kwa
pamoja Serikali hizo zime-
kubaliana kuelekeza gawio
hilo katika kuboresha sekta
ya afya nchini.

Serikali ndio mwanahisa
mkubwa ndani va Benki ya
CRDB kutokana na kuwa na
umiliki wa asilimia 21 kupitia
mfuko wa uwekezaji wa Dan-
ida kushirikiana na Serikali
ya Denmark, huku taasisi na
mashirika ya umma yakiwa
na umiliki wa hisa za asilimia
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