
 
 

CSD & REGISTRY COMPANY LIMITED 
 

TANGAZO 
 

KUSITISHA UTOAJI WA RISITI YA UWEKAJI 
 

Tunapenda kuwafahamisha Mawakala wa Soko la Hisa la Dar es salaam (DSE), Benki 

zinazotunza dhamana za wawekezaji, Kampuni za uwekezaji, Taasisi za Fedha, 

Wawekezaji na Wananchi kwa ujumla kuwa, Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana 

(CMSA) imepitisha Kanuni mpya za Soko la Hisa na Hifadhi ya Dhamana (DSE – CSD 

Rules 2022). Hivyo kuanzia tarehe 1 Aprili 2022, CSDR itasitisha utoaji wa Risiti ya 

Uwekezaji (Depository Receipt) maarufu kama Cheti cha Hisa kwa hisa zote 

zitakazonunuliwa kwenye Soko la Pili (yaani DSE). 

 

Badala ya Risiti ya Uwekezaji (Depository Receipt), CSDR itatoa Taarifa ya Akaunti 

kama uthibitisho wa umiliki wa dhamana kwa mwekezaji. Hii ni kwa mujibu wa Kanuni ya 

5(1) inayosema “Taarifa ya Akaunti inayotolewa na CSDR itakuwa ndiyo uthibitisho 

wa umiliki wa dhamana husika”  

 

CSDR itaendelea kutuma Taarifa ya Akaunti moja kwa moja kwa wanahisa kwa barua 

pepe kila mwisho wa mwezi. CSDR inatoa wito kwa Wanahisa wote kuwasiliana na 

Mawakala wa Soko la Hisa ili kuhuisha taarifa zao za mawasiliano ikiwemo anuani, 

namba ya simu na barua pepe ili kuwezesha utumaji wa Taarifa za Akaunti. 

 

Kwa maelezo zaidi, tafadhali wasiliana na: 
 

Mkurugenzi Mkuu, 

CSD & Registry Company Limited (CSDR), 

Mtaa wa Ufukoni, Jengo la Kambarage, Ghorofa ya Pili, 

S. L. P 70081, 

DAR ES SALAAM 

Simu:  0746 160516 / 0677 070414 

Barua pepe:  info@csdr.co.tz  
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