
Our Services

SOLOMON ni mmoja wa waanzilishi na 
mwanachama wa Soko la Hisa la Dar es 
Salaam (DSE). Kampuni ina leseni kama 
Dalali/ Wakala, Meneja wa Mfuko, na Mshauri 
wa Uwekezaji kutoka Mamlaka ya Masoko ya 
Mitaji na Dhamana (CMSA) ambayo ni taasisi 
ya serikali, iliyoanzishwa na Sheria ya Bunge 
ili kusimamia masoko ya mitaji na dhamana. 

SOLOMON ina leseni ya uwakala wa ununuzi 
na uuzaji wa Dhamana na hatifungani za 
Serikali kutoka Benki Kuu ya Tanzania (BOT). 
SOLOMON Stockbrokers pia ni kampuni ya 
kuaminika na yenye ufanisi miongoni mwa 
wanachama wa jumuiya ya 
mawakala/madalali wa soko la hisa.

Tangu kusajiliwa kwake mwaka wa 1996, 
SOLOMON imepata uzoefu katika masoko ya 
fedha na kujenga uaminifu katika uimara wa 
kuwahudumia wateja wake katika aina 
mbalimbali za bidhaa, huduma, ushauri & 
mafunzo.

Nia njema za maadili ya biashara na kufuata 
kanuni za sheria zimechangia sana katika 
ukuaji wetu kuwa kampuni kuu ya upatanishi 
wa kwanza kwa wateja mbalimbali katika 
sekta ya fedha. Kwa kuzingatia kanuni hizi, 
tumeweza kujenga uaminifu mkubwa na 
wateja wetu na kushinda sifa nzuri katika 
soko.Tumejitahidi kuhakikisha kuwa tunafuata 
miongozo na sheria zinazotawala sekta ya 
fedha, na hivyo kujenga msingi imara wa 
ukuaji wa biashara yetu. Tunajivunia kuwa 
mshirika wa uaminifu kwa wateja wetu katika 
kutoa huduma za upatanishi wa hali ya juu.

Wateja wetu ni Taasisi, Makundi ya mifuko ya 
hifadhi ya jamii, Mawakala wa bima na 
Vikundi mbalimbali vya jamii pamoja na Watu 
binafsi, Familia na Wastaafu.

Dhima Yetu
Kuboresha maisha kupitia utoaji fursa za uwekezaji 
wenye kuaminika  na kufikia malengo ya kukuza 
uchumi binafsi kwa wateja wetu.

Maono Yetu
Ni kuwa mtoaji bora wa huduma za udalali/ uwakala 
wa hisa Ndani na Nje ya Nchi.

Misingi Yetu
• Ufanisi

• Utaalamu

• Uadilifu

• Uajibikaji

Wakala Na Mtunza Hisa

Reach Access Invest

Wasiliana nasi kupitia wakala wetu Benki ya 
CRDB katika matawi yake yote hapa Nchini 
na Nje ya Nchi.

ELIMU YA UWEKEZAJI HISA
SOLOMON tunatoa pia fursa ya Elimu ya 
Uwekezaji kwa watu wenye nia ya dhati ya 
kufahamu kuhusu soko letu la mitaji na dhamana. 
Elimu hii itaelezea juu ya uwekezaji kwenye hisa, 
vipande na hatifungani.

Elimu itatolewa kwa Makundi yafuatayo:
a. Makampuni ya UMMA & watu binafsi
b. VICOBA & Vikundi vya wajasiriamali
c. Vikundi vyovyote (ikiwemo wastaafu /   
 wanaokaribia kustaafu)

Jinsi ya Kushiriki:
• Jiunge kwenye kikundi cha watu   
 wasiopungua kumi iwe kwenye kundi   
 lolote tajwa hapo juu.

• Tuma maombi ofisini kwetu kupitia barua  
 pepe   wekeza@solomon.co.tz

Mahali
Popote kundi/jumuiya yenu itakapopendekeza, 
maadam kuwe penye mpangilio mzuri.

TAHADHARI
Epuka matapeli kwa kuzingatia namba za simu na 
anuani ya barua pepe iliyotolewa.

Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi
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HATIFUNGANI
Hatifungani ni dhamana za muda mrefu zinazokomaa 
zaidi ya mwaka mmoja. katika Soko la Msingi/Awali, Benki 
Kuu ya Tanzania (BOT) hutoa Hatifungani za Muda mrefu 
(mara mbili kwa mwezi), Hatifungani hizi pia zinapatikana 
kwenye soko la pili la Hisa la Dar-es-Salaam (DSE).

Benki Kuu ya Tanzania inatoa aina za ukomavu wa 
Hatifungani katika vipindi vifuatavyo:

Hatifungani za miaka 2     -   7.60%
Hatifungani za miaka 5     -   8.6%
Hatifungani za miaka 7     -   9.48%
Hatifungani za miaka 10   -  10.25%
Hatifungani za miaka 15   -  11.15%
Hatifungani za miaka 20   -  12.10%
Hatifungani za miaka 25   -  12.56%

DHAMANA ZA SERIKALI
Hizi ni dhamana za muda mfupi zinazotolewa na Benki 
Kuu ya Tanzania (BOT) ambazo ziinatolewa kwa njia ya 
Minada inayofanyika mara mbili kwa mwezi kila siku ya 
jumatano ya kazi  kupitia mchakato wa ushindani wa 
zabuni katika Soko.

Benki Kuu ya Tanzania (BOT) hutoa dhamana za Muda 
mfupi katika awamu nne (Ndani ya mwaka) zenye 
ukomavu kama ifuatavyo:

Dhamana  ya siku 35
Dhamana  ya siku 91
Dhamana  ya siku 182
Dhamana  ya siku 364 

• Dalali wa Masoko ya Hisa
• Wasimamizi wa Mfuko
• Washauri wa Uwekezaji

HISA
Hisa ni sehemu ya umiliki wa kampuni. SOLOMON 
Stockbrokers ni wakala wa soko la hisa la Dar es Salaam 
anayeunganisha wawekezaji ambao wako tayari kuuza na 
wawekezaji ambao wako tayari kununua hisa 
zilizoorodheshwa kwenye soko la hisa la Dar es Salaam.
Soko la hisa la Dar es Salaam lina safu mbili za 
kuorodhesha kampuni zilizokusanya mitaji kwa 
umma.Safu hizo ni safu za soko kuu (Main Investment 
Market Segment- MIMS) Kwa ajili ya kampuni kubwa 
zenye mitaji mikubwa, historia ya utendaji na utoaji wa 
gawio kwa wanahisa; na safu za kukuza kampuni na 
Ujasiriamali (Enterprise Growth Market Segment – EGM) 
kwa kampuni zisizokidhi sifa za kuorodheshwa kwenye 
safu kuu - MIMS.

DHAMANA YA UWEKEZAJI NA USIMAMIZI 
RASILIMALI TANZANIA (UTT)
Ni mpango wa usimamizi wa Mifuko ya Uwekezaji wa 
pamoja kutoka kwa Dhamana ya Uwekezaji Tanzania. 
Kampuni ya UTT AMIS inasimamia Mifuko/Miradi sita ya 
uwekezaji wa pamoja. Zaidi ya hayo, UTT AMIS inatoa 
huduma ya usimamizi mali za kifedha zinazokidhi mahitaji 
maalum kwa wawekezaji binafsi wa kipato cha kati, cha 
juu pamoja na Taasisi.

Mifuko hii ni:
   •  Mfuko wa Umoja,  
   •  Mfuko wa wekeza Maisha
   •  Mfuko wa Watoto
   •  Mfuko wa Jikimu 
   •  Mfuko wa Ukwasi
   •  Mfuko wa Hati Fungani

Huduma Zetu

Bidhaa Zetu
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