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1. Hati Fungani ni nini?
 Hati fungani ni aina ya uwekezaji ambapo mwekezaji anawekeza pesa zake katika taasisi (shirika  
 au serikali) kwa muda maalum na kisha kupata faida kutokana na uwekezaji wake.

2.     Nini tofauti kati ya kuwekeza katika hati fungani na kuweka fedha katika akaunti ya muda   
  maalum?
 • Unapowekeza katika hati fungani, unaikopesha fedha zako benki/taasisi inayotoa hati    
    fungani. Hivyo, unakuwa hauweki fedha katika akaunti ya mteja.
 • Hati fungani ya CRDB inaweza kuuzwa katika soko la hisa la Dar Es Salaam (DSE) kabla   
    hata ya ukomavu wake na mshika hati fungani/mwekezaji atalipwa kiasi cha awali na    
    faida yoyote iliyolipwa hadi muda huo tofauti na akaunti ya muda maalum.

3. Kijani Bond ni nini?
 Kijani Bond ni aina ya uwekezaji wa hati fungani ambapo fedha zinazokusanywa ni kwa ajili ya   
 miradi rafiki kwa mazingira na kukabiliana na mabadiliko ya tabia-nchi. 

4. Mteja anapata Faida gani akiwekeza katika Kijani Bond?
 Kwa kuwekeza katika Kijani Bond, mwekezaji/mteja atapata:
 (i) Usalama wa fedha katika kipindi chote cha uwekezaji
 (ii) Uhakika wa faida inayovutia katika kipindi kizima cha hati fungani. 
 (iii) Faida ya 10.25% kwa mwaka italipwa mara mbili kwa mwaka na sio hadi muda wa hati 
  fungani kukomaa
 (iv) Mteja /Mwekezaji hata katwa kodi kwenye faida atakayopata.
 (v) Kuwa sehemu ya jitihada za ulimwengu za kukabiliana na mabadiliko ya tabia-nchi.
 (vi) Ukihitaji fedha zako, kabla ya muda wa hati fungani kukomaa, unaweza kuuza hati 
  fungani yako kwa wakala wa soko la hisa (DSE)
 (vii) Utaendelea kunufaika na faida ya hati fungani hadi muda utakapouza hati fungani au 
  muda wa ukomavu wa hati fungani.

5. Faida ya Kijani Bond ni asilimia ngapi?
 Kijani Bond ina faida ya 10.25% kila mwaka. Inalipwa kila baada ya miezi 6 (nusu mwaka)

6. Nani anaweza kuwekeza katika Kijani Bond?
 • Watu Binafsi (miaka 18 na Zaidi)
 • Watoto (Kupitia mzazi au mlezi)
 • Vikundi,
 • Mashirika/taasisi,
 • Raia na wasio Raia wa Tanzania.
            • Uwekezaji wa pamoja; mfano mke na mume

7. Ni kiasi gani Mwekezaji/Mteja anahitaji kuwekeza katika Kijani Bond?
 Kiwango cha uwekezaji ni TZS 500,000 na kuendelea, hata hivyo Mwekezaji anaweza kuende  
 lea kuongeza uwekezaji wa Kijani Bond kupitia wakala wa DSE.

8. Mwekezaji/Mteja anajiungaje na Kijani Bond? Ili kuwekeza katika Kijani Bond,
 i. Mwekezaji/Mteja atajaza fomu ya maombi ya Kijani Bond iliyotolewa na tawi la CRDB au   
    wakala wa hisa. Taarifa muhimu zinazopaswa kutolewa kwenye fomu:
  • Taarifa za Mwekezaji na anwani halisi
  • Taarifa za akaunti ya benki itakayopokea Faida na kiasi cha awali.
  • Akaunti ya CDS (kama hauna akaunti ya CDS utafunguliwa)

 ii. Kitambulisho halali - Pasipoti, Leseni ya Udereva, Kitambulisho cha Taifa, Kitambulisho cha 
     mpiga kura, Kitambulisho cha Zanzibar Mkaazi
 iii. kuweka kiasi cha uwekezaji cha TZS 500,000 au zaidi  kwenye akaunti ya CRDB iliyotajwa   
     kwenye fomu ya maombi

9. Kijani Bond inakomaa baada ya muda gani?
 Kijani Bond inakomaa baada ya miaka 5 (18 Oktoba 2028)

10. Mwekezaji/Mteja atapokeaje Faida na kiasi cha awali cha uwekezaji  katika Kijani Bond?
 Malipo yote yatafanywa moja kwa moja kwenye akaunti ya mwekezaji iliyotolewa katika fomu ya  
 maombi ya Kijani Bond.

11. Je, Mwekezaji/Mteja anaweza kujaza akaunti isio na jina lake kama akaunti ya kupokelea   
 Faida?
 Hapana, mwekezaji/mteja anapaswa kuweka akaunti yenye majina yake sahihi.

12. Mwekezaji/Mteja anaweza kuanza lini kuwekeza kwenye Kijani Bond?
 Ratiba ya awamu ya kwanza ya Kijani Bond ni kama ifuatavyo:

13. Akaunti ya CDS ni nini?
 Akaunti ya CDS "inawakilisha" mfumo wa kumbukumbu ya elektroniki ambao unaweka kumbu  
 kumbu za umiliki wa hati fungani zilizoshikiliwa na watu binafsi au taasisi na kurahisisha   
 uhamisho wao. Mfumo huu unasimamiwa Dar-es-salaam stock exchange (DSE).

14. Mwekezaji/Mteja anapataje Akaunti ya CDS?
 Iwapo Mwekezaji/Mteja hana namba ya akaunti ya CDS, itafunguliwa kwa kutumia taarifa zilizo  
 jazwa na Mwekezaji/Mteja kwenye fomu ya maombi ya Kijani Bond.

15. Je, Mwekezaji/Mteja anahitaji kuwa na akaunti ya benki na CRDB ili kuwekeza?
 Tunashauri mwekezaji/mteja kufungua akaunti na CRDB ambayo itarahisisha kupokea faida.

16. Je, Kiwango cha Faida kinaweza kubadilika?
 Hapana, Kiwango cha faida (10.25% kwa mwaka) hakitobadilika katika kipindi chote cha   
 uwekezaji.

17. Mteja/Mwekezaji anawezaje kukokotoa kiasi cha faida atakayolipwa?
 Kikokotoo kinapatikana kwenye tovuti ya CRDB. https://crdbbank.co.tz/en 
 Mfano; Kijani Bond ya TZS 100M, itakayolipwa kwa miaka 5 kwa Faida ya 10.25% kwa mwaka.

18. Je, Kijani Bond inapatikana kwa sarafu za kigeni?
 Kwenye awamu ya kwanza Kijani Bond inapatikana kwa Shilingi ya kitanzania pekee. Iwapo  
 mteja ana fedha za kigeni atalazimika kuzibadilisha kupata shilingi ili kuwekeza kwenye 
 Kijani Bond.

19. Je, Mteja wa Kijani Bond anaweza kusitisha uwekezaji kabla ya tarehe ya ukomavu?
 Hapana, uwekezaji ni kwa kipindi cha miaka 5. lakini, mwekezaji anaweza kuuza sehemu au 
 kiasi chote kwenye soko la hisa la DSE.

20. Je, Mwekezaji/Mteja anaweza kuwa na Kijani Bond zaidi ya moja?
 Mteja anaweza kuwekeza kwenye hati fungani mara moja. Iwapo mwekezaji anataka 
 kuongeza uwekezaji katika Kijani Bond, anaweza kununua kwenye soko la hisa la DSE 
 kupitia mawakala waliothibitishwa.

21. Iwapo mmiliki wa Kijani Bond amefariki nini kitatokea?
 Umiliki wa Kijani Bond utahamishiwa kwa mrithi wa mali za marehemu aliyeidhinishwa 
 kisheria.

22. Je, Mwekezaji/Mteja atapata cheti cha umiliki wa hati fungani?
 Ndio, Mteja/Mwekezaji atapata cheti cha umiliki hati fungani.

Kwa maelezo au maswali ya ziada tafadhali wasiliana na sisi kupitia; 
Barua Pepe:   info@crdbbank.co.tz 
Namba ya simu:  +255(22)2197700 | +255(0)714197700  | +255(0)755197700 | 0800008000
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TUKIO TAREHE

Kufunguliwa kwa mauzo ya Kijani Bondi 31 Agosti 2023

Kufungwa kwa ofa 06 Oktoba 2023

Tarehe ya kusajiliwa kwenye soko la hisa 27 Oktoba 2023

Ukomavu wa Bondi 18 Oktoba 2028
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100,000,000                                  <<<<Ingiza Kiasi

10.25%

Idadi Mwezi  Kiasi cha kuponi-kila miezi sita 
 Kiasi cha kuponi kila 

mwaka 

1 6 5,125,000 
2 12 5,125,000 
3 18 5,125,000 
4 24 5,125,000 
5 30 5,125,000 
6 36 5,125,000 
7 42 5,125,000 
8 48 5,125,000 
9 54 5,125,000 
10 60 5,125,000 

Jumla 51,250,000                                     51,250,000               

Jumla Kuu (Kiasi cha awali + Faida) 151,250,000            

3 10,250,000 

4 10,250,000 

5 10,250,000 

KIKOKOTOO CHA KIJANI BOND

Kiasi cha Hati Fungani

Kiwango cha kuponi kwa mwaka

1 10,250,000 

2 10,250,000 
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