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WARAKA WA TOLEO KWA UFUPI
(ABRIDGED SWAHILI VERSION OF THE OFFER DOCUMENT)

MAELEZO YA MFUKO

Tarehe ya Ufunguzi wa Mauzo ya Mwanzo: 16 Septemba, 2019
Tarehe ya Kufungwa kwa Mauzo ya Mwanzo:  15 Oktoba, 2019

Bei ya Kipande katika Mauzo ya Mwanzo ni Shilingi 100. Bei ya Kipande katika Mauzo ya Baadae itafuata 
Thamani ya Kipande siku ya Kununua

Waraka huu unaeleza kwa usahihi, maelezo kuhusu Mfuko wa Hatifungani. Mwekezaji anashauriwa kusoma 
waraka kabla ya kuwekeza.

Waraka huu utunzwe kwa marejeo ya baadaye.

Maelezo ya Mfuko yameandaliwa kwa mujibu wa Sheria ya Masoko ya Mitaji na Dhamana ya mwaka 1994 
(kama ilivyorekebishwa) pamoja na Kanuni za Masoko ya Mitaji na Dhamana (Mifuko ya Uwekezaji wa 

Pamoja) za mwaka1997.

Waraka huu utaendelea kutumika hadi hapo mabadiliko yatakapotokea na mabadiliko hayo yatawasilishwa 
kwenye Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana kwa ajili ya kupitishwa kabla ya kusambazwa kwa 

wenye vipande pamoja na ripoti ya utendaji ya nusu mwaka.

Iwapo patakuwa na tofauti yoyote kati ya Waraka huu wa Toleo kwa ufupi katika lugha ya Kiswahili na 
Waraka wa Toleo (Offer Document) katika lugha ya Kiingereza basi waraka wa Toleo katika lugha ya 

Kiingereza utumike.

Maombi kwa ajili ya kuorodhesha vipande vya Mfuko wa Hatifungani katika Soko la Hisa la 
Dar es Salaam yatafanyika baada ya kukamilika kwa Mauzo ya Mwanzo.
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ANGALIZO
KAMA UNA MASHAKA KUHUSIANA NA YALIYOMO KATIKA WARAKA HUU, TAFADHALI ONANA NA DALALI WAKO 

WA SOKO LA HISA, MENEJA WA BENKI, MWANASHERIA, MHASIBU AU MSHAURI MWINGINE WA MAMBO YA 
UWEKEZAJI.

THAMANI HALISI YA VIPANDE NA GAWIO LA MFUKO WA HATIFUNGANI VINAWEZA KUONGEZEKA AU KUPUNGUA.

MAMBO YA MUHIMU KUHUSU MFUKO WA HATIFUNGANI

(i) Malengo Mfuko wa wazi wa mapato ya kudumu ambao unawekeza katika 
Hati Fungani za Serikali na makampuni na katika masoko ya fedha. 
Mfuko una lengo la kutoa gawio, kulingana na faida itakayopatikana 
na kukuza mtaji kwa wawekezaji wa muda mrefu. 

(ii) Mpango wa Uwekezaji Kuna aina tatu za uwekezaji katika Mfuko huu:

(a)  Mpango wa kukuza mtaji;
(b)  Mpango wa gawio kila mwezi; na
(c)  Mpango wa gawio kila baada ya miezi sita.

(iii) Gawio Gawio kila mwezi au gawio kila baada ya miezi sita kama mwekezaji 
atakavyochagua.

(iv) Wawekezaji wanaoruhusiwa Wawekezaji wote ikiwa ni pamoja na watu binafsi na taasisi kwa 
mujibu wa masharti ya Sheria ya Masoko ya Mitaji na Dhamana na 
Kanuni zinazoambatana na Sheria hiyo. 

(v) Thamani ya mwanzo ya 
kipande

 Shilingi 100.

(vi) Bei ya Kipande Bei ya kipande katika mauzo ya mwanzo yatakayofanyika kuanzia 
16 Septemba, 2019 hadi 15 Oktoba, 2019 ni Shilingi 100.

(vii) Kiwango cha chini cha kuanza 
kuwekeza

(a) Shilingi 50,000 kwa mpango wa kukuza mtaji; 
(b) Shilingi milioni 10 kwa mpango wa gawio kila mwezi; na 
(c) Shilingi milioni 5 kwa mpango wa gawio kila baada ya 
     miezi sita.

(viii) Kiwango cha chini cha 
uwekezaji wa nyongeza

Shilingi 5,000 katika mipango yote mitatu.

(ix) Utaratibu wa Kuwekeza Mwekezaji anatakiwa kujaza na kukamilisha Fomu ya Maombi ya 
Kujiunga na Mfuko na kuweka fedha katika akaunti ya Mfuko kupitia 
matawi ya benki ya CRDB na madalali wote walioidhinishwa na Soko 
la Hisa la Dar es Salaam. Baada ya kukamilisha kufungua akaunti 
na taratibu zote za utambuzi (KYC), mwekezaji anaweza kuwekeza 
kwa kutumia simu ya mkononi kwa kupiga msimbo wa *150*82# au 
programu tumizi ya UTT AMIS ambayo inaweza kupakuliwa kutoka 
kwenye “App Store” au “Play store”. Taratibu za kina zimetolewa 
kwenye fomu ya maombi.

(x) Masharti ya Malipo Malipo yote yanatakiwa kufanyika kikamilifu kwa idadi yote ya vipande 
vilivyoombwa. 
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(xi) Uwekezaji wa nyongeza Wawekezaji wanaweza kufanya uwekezaji wa ziada baada ya kipindi 
cha utulivu. Kiwango cha chini cha uwekezaji wa ziada ni Shilingi 
5,000.

(xii) Ukwasi/ Kuuza Vipande Baada ya mauzo ya mwanzo na kipindi cha utulivu cha mwezi 
mmoja, bei ya kununua na kuuza kipande itategemea thamani halisi 
ya kipande (NAV) katika Mfuko kwa wakati huo. Mfuko hautatoza 
gharama yeyote ya kujiunga au kujitoa katika mfuko. Wawekezaji 
wanaotaka kuuza sehemu ya vipande au vipande vyote katika Mfuko 
watatakiwa kujaza Fomu ya Mauzo ya Vipande na kuiwasilisha kwa 
Meneja wa Mfuko au katika tawi lolote la benki ya CRDB au kwa 
dalali yeyote wa Soko la Hisa la Dar es Salaam.

(xiii) Uwazi Tathmini ya thamani halisi ya Mfuko itakokotolewa kila siku ya kazi na 
thamani ya kipande kutangazwa.

(xiv) Urahisi Wamiliki wa vipande wana uwezo wa kuhamisha uwekezaji wao 
kwenda kwenye mifuko mingine inayoendeshwa na UTT AMIS bila 
ya gharama ya ziada lakini kwa kuzingatia masharti ya mifuko husika.

(xv) Faida za kodi Kwa mujibu wa sheria za sasa, gawio au mapato kutoka katika 
uwekezaji kwenda kwa mwekezaji hayatozwi kodi ya mapato. Pia 
hakuna makato ya kodi wakati wa kuuza vipande.

(xvi) Kuorodheshwa katika Soko la 
Hisa

Meneja (UTT AMIS) akishirikiana na Soko la Hisa la Dar es Salaam 
wanafanyia kazi utaratibu wa kuorodhesha vipande vya Mfuko 
wa Hatifungani katika Soko la Hisa la Dar es Salaam. Baada ya 
kuorodheshwa, Mfuko utafuata kanuni na taratibu za Soko la Hisa la 
Dar es Salaam.

(xvii) Thamani ya Kipande Thamani halisi ya kipande itakuwa inatolewa na Meneja kila siku ya 
kazi saa 11 jioni kwa saa za Tanzania. 

(xviii) Kutolewa kwa Gawio Gawio litafanyika kila mwezi au mara mbili kwa mwaka kutegemeana 
na mapato ya Mfuko na chaguo la mwekezaji. Wawekezaji 
ambao hawajachagua mpango wa gawio, gawio lao la kila mwezi 
litajumuishwa kwenye uwekezaji wao kwa thamani ya kipande (NAV) 
ya wakati huo.
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Mfuko wa Hatifungani 
(Umeanzishwa ndani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania)

Meneja, Mwanzilishi na Mshauri wa Uwekezaji wa Mfuko

Kampuni ya Mifuko ya Uwekezaji wa Pamoja (UTT AMIS)
Jengo la Sukari, Ghorofa ya Pili

Makutano ya Mtaa wa Sokoine na Ohio
S. L. P. 14825, DAR ES SALAAM

Mwangalizi

CRDB Bank Plc
Mtaa wa Azikiwe, Mkabala na Posta Mpya

S. L. P. 268
DAR ES SALAM

Wakaguzi wa Mahesabu

KPMG
Ghorofa ya Pili, Jengo la “The Luminary”

Barabara ya Haile Selassie, Masaki
S. L. P. 1160, DAR ES SALAAM

Wanasheria

Abenry & Company
Ghorofa ya Tatu, Jengo la Golden Jubilee Towers

Makutano ya Mtaa wa Ohio na Kibo
S. L. P. 3167, DAR ES SALAAM

Msajili

Kampuni ya Mifuko ya Uwekezaji wa Pamoja (UTT AMIS)
Jengo la Sukari, Ghorofa ya Pili, Makutano ya Mtaa wa Sokoine na Ohio

S. L. P. 14825, DAR ES SALAAM

Mfuko utakapoorodheshwa kwenye Soko la Hisa la Dar es Salaam, Sheria za Soko la Hisa la Dar es Salaam 
zitatumika na Msajili anaweza kubadilika. 

Wakurugenzi wa Bodi ya Kampuni ya UTT AMIS ambao majina yao yameorodheshwa hapa chini, wanakubali 
kuwajibika kwa taarifa zilizomo katika Waraka huu, kwamba ni sahihi wakati wa kutolewa kwa Waraka:

MAJINA YA WAKURUGENZI

Bw. Casmir S. Kyuki  - Mwenyekiti, Bodi ya Wakurugenzi
Bw. Juma A. Muhimbi  - Mkurugenzi
Dkt. Suleiman R. Mohamed - Mkurugenzi
Bw. Ramadhani S. Hamisi - Mkurugenzi
Bw. Francis M. Chachah  - Mkurugenzi

Tarehe 8 Juni 2019



MFUKO WA HATIFUNGANI (BOND FUND)Page | iv

YALIYOMO

1.0 UTANGULIZI ....................................................................................................................................................1
2.0 MUUNDO NA USIMAMIZI WA MFUKO WA HATIFUNGANI ..........................................................................1
3.0 MUUNDO NA USIMAMIZI WA KAMPUNI YA UTT AMIS................................................................................2

3.1 Bodi ya Wakurugenzi ya UTT AMIS ....................................................................................................... 2
3.2 Menejimenti ya UTT AMIS ...................................................................................................................... 3
3.3 Kazi na Majukumu ya Meneja Wa Mfuko ............................................................................................... 6

4.0 MWANGALIZI WA MFUKO .............................................................................................................................6
4.1 Muundo wa Mwangalizi .......................................................................................................................... 6
4.2 Bodi ya Wakurugenzi ya Benki ya CRDB ............................................................................................... 6
4.3 Menejimenti ya Benki ya CRDB ............................................................................................................. 9
4.4 Kazi za Mwangalizi ................................................................................................................................11

5.0 TAMKO KUHUSU KUZINGATIA SHERIA .....................................................................................................12
6.0 TAREHE MUHIMU .........................................................................................................................................13
7.0 GHARAMA ZA TOLEO LA KWANZA ...........................................................................................................13
8.0 MALENGO YA MFUKO .................................................................................................................................13
9.0 AINA ZA UWEKEZAJI ...................................................................................................................................14

9.1 Mpango wa Kukuza Mtaji ..................................................................................................................... 14
9.2 Mpango wa Gawio kila Mwezi .............................................................................................................. 14
9.3 Mpango wa Gawio kila Miezi Sita ......................................................................................................... 14

10.0 SERA YA UWEKEZAJI ..................................................................................................................................15
11.0 HATARI ZA UWEKEZAJI ..............................................................................................................................15
12.0 GHARAMA ZA MFUKO .................................................................................................................................17
13.0 GHARAMA KWA WAWEKEZAJI ..................................................................................................................17
14.0 MWEKEZAJI ANAYERUHUSIWA (NANI ANAWEZA KUWEKEZA) ............................................................17
15.0 UTEUZI WA MWAKILISHI / MRITHI ..............................................................................................................18
16.0 UNUNUZI WA VIPANDE ................................................................................................................................18

16.1 Wakati gani vipande vinaweza kununuliwa? ........................................................................................ 18
16.2 Wapi unaweza kununua vipande? ........................................................................................................ 18
16.3 Ununuzi wa vipande kwa njia ya Simu (Kielektroniki) .......................................................................... 18
16.4 Uwekezaji wa Mfuko wa Hatifungani kwa Wawekezaji walio nje ya Tanzania ..................................... 19

17.0 MALIPO KWA AJILI YA UNUNUZI WA VIPANDE ........................................................................................19
18.0 MAUZO NA MANUNUZI YA VIPANDE ..........................................................................................................19

18.1 Bei ya Mwanzo ya Kuuza na Kununua Vipande................................................................................... 19



MFUKO WA HATIFUNGANI (BOND FUND) Page | v

18.2 Gharama ya Kuingia wakati wa Mauzo ya Mwanzo ............................................................................. 19
18.2.1 Mpango wa Kukuza Mtaji ...................................................................................................................... 19
18.2.2 Mpango wa Gawio Kila Mwezi .............................................................................................................. 19
18.2.3 Mpango wa Gawio Kila Miezi Sita ......................................................................................................... 20

18.3 Ununuzi na Mauzo ya Baadaye Yatakayoanza tarehe 16 November, 2019 ........................................ 20
18.4 Taratibu za Mauzo ya Vipande ya Baadaye ......................................................................................... 20
18.5 Kiwango cha chini ya Uwekezaji wa Nyongeza ................................................................................... 21

19 UTOAJI WA TAARIFA YA UWEKEZAJI ........................................................................................................21
20 UTOAJI WA GAWIO ......................................................................................................................................21
21 KUHAMISHA VIPANDE .................................................................................................................................23
22 KUWEKA REHANI VIPANDE KAMA DHAMANA YA MKOPO .....................................................................23
23 KUEPUKA UWEZEKANO WA MGONGANO WA MASLAHI .......................................................................23
24 MAONI / MALALAMIKO YA WAWEKEZAJI .................................................................................................23
25 JINSI YA KUTATHMINI THAMANI HALISI YA MFUKO (NET ASSET VALUE) ............................................24
26 KUFARIKI KWA MWEKEZAJI ......................................................................................................................24
27 HAKI YA MWEKEZAJI (UNIT HOLDERS RIGHTS AND SERVICES) ..........................................................24
28 KODI ..............................................................................................................................................................25
29 UKOMO WA MFUKO .....................................................................................................................................25
30 MAELEZO YA UJUMLA ................................................................................................................................25

30.1 Ada na Makato ..................................................................................................................................... 26
30.1.1 Gharama za Mauzo ya Awali ................................................................................................................. 26
30.1.2 Gharama ya Huduma ............................................................................................................................ 26
30.1.3 Gharama ya Kukuza Mtaji ..................................................................................................................... 26

30.2 Mikutano ............................................................................................................................................... 26
30.3 Kifo cha Mwekezaji ............................................................................................................................... 27
30.4 Mpango wa Gawio ................................................................................................................................ 27
30.5 Taarifa za Nusu Mwaka na Mwaka ....................................................................................................... 27
30.6 Kuondolewa kwa Meneja ..................................................................................................................... 27

VIAMBATISHO .........................................................................................................................................................28
Kiambatisho Namba I: Maelekezo kwa Wawekezaji ...................................................................................... 28
Kiambatisho Namba II: Fomu ya Maombi ya Kujiunga na Mfuko wa Hatifungani .......................................... 31
Kiambatisho Namba III: Orodha ya Matawi ya Benki ya CRDB ..................................................................... 33
Kiambatisho Namba IV: Orodha ya Madalali wa Soko la Hisa la Dar es Salaam .......................................... 38
Kiambatisho Namba V: Anuani na Mwasiliano ya Shirika la Posta ................................................................ 40
Kiambatisho Namba VI: Mwongozo wa Kuwekeza kwenye Mfuko wa Hatifungani kwa Njia ya Simu ........... 41



MFUKO WA HATIFUNGANI (BOND FUND)Page | vi



MFUKO WA HATIFUNGANI (BOND FUND) Page | 1

1.0 UTANGULIZI
 

Mfuko wa Hatifungani ambao pia unajulikana kama ‘Bond Fund’ ni Mfuko mmojawapo kati ya 
mifuko ya uwekezaji wa pamoja inayoendeshwa na Kampuni ya UTT AMIS. Kampuni ya UTT 
AMIS ni kampuni ambayo inamilikiwa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Mfuko 
wa Hatifungani ni mfuko wa sita kuanzishwa na Kampuni ya UTT AMIS. Kampuni ya UTT AMIS 
ilianzishwa kwa madhumuni yafuatayo:

i) Kubuni, kuendeleza, kuanzisha na kusimamia Mifuko ya Uwekezaji wa Pamoja;
ii)  Kuwekeza, kununua, kumiliki na kuuza dhamana na kutimiza malengo, wajibu, haki na sheria 

zilizowekwa; 
iii)  Kutoa huduma za usimamizi wa fedha kwa makampuni na wawekezaji binafsi;
iv)  Kutoa huduma ya ushauri wa kiuwekezaji kwa taasisi na watu binafsi;
v)  Kutunza taarifa za wawekezaji wa Mifuko inayoendeshwa na UTT AMIS; 
vi)  Kuhamasisha wananchi kujiwekea akiba na kushiriki kwa uwazi katika umiliki wa mashirika 

yaliyobinafsishwa;
vii)  Kushikilia hisa za Makampuni yaliyobinafsishwa na kuhakikisha hisa hizo zinatawanywa kwa uwazi 

miongoni mwa raia wa Tanzania;
viii)  Kuchangia maendeleo ya sekta ya  usimamizi wa mitaji Tanzania;
ix)  Kuwezesha na kuchochea ushiriki wa umma katika masoko ya mitaji; na
x)  Kushauri watunga sera kwenye masuala yanayohusu uwekezaji wa pamoja nchini.

Uanzishaji wa Mfuko wa Hatifungani umetokana na mahitaji ya wawekezaji pamoja na uchambuzi wa 
bidhaa za kifedha zilizoko kwenye Soko la Mitaji kwa sasa. Mfuko huu utawawezesha wawekezaji 
wadogo na wa kati kuzifikia fursa za uwekezaji ambazo kwa hali ya kawaida ni wawekezaji wachache na 
wakubwa ndio wanaozifikia. Mfuko utawekeza kwenye hati fungani zilizoorodheshwa kwenye soko la hisa 
kuanzia asilimia 90 na kuendelea, na kiasi cha asilimia inayobaki itakua kwenye uwekezaji wenye ukwasi 
mkubwa ili kuwawezesha wawekezaji wanaohitaji kuchukua fedha kutoka uwekezaji wao kwenye Mfuko 
kufanya hivyo. Mfuko umeundwa ili kumwezesha kila mwekezaji kuchagua kama anapenda kukuza mtaji 
au kupokea gawio kwa mwezi au kila miezi sita kufuatana na mahitaji yake ya kifedha. 

2.0 MUUNDO NA USIMAMIZI WA MFUKO WA HATIFUNGANI

Sheria ya Masoko ya Mitaji na Dhamana inataka mifuko ya uwekezaji wa pamoja kuwa na meneja, 
mdhamini, wakaguzi wa mahesabu, wanasheria na msajili. Mfuko wa Hatifungani utasimamiwa na 
UTT AMIS kama Meneja na Benki ya CRDB kama Mdhamini. Pia, Mfuko utakaguliwa na KPMG 
ambayo ni taasisi ya kimataifa ya ukaguzi wa mahesabu ya fedha. Wanasheria watakuwa kampuni 
ya Abenry and Company ambao wana uzoefu mkubwa katika mifuko ya uwekezaji wa pamoja. 
Msajili atakuwa kampuni ya UTT AMIS. UTT AMIS ilianzishwa mwaka 2013 kuchukua majukumu ya 
usimamizi wa Mifuko ya Uwekezaji wa pamoja kutoka kwa Dhamana ya Uwekezaji Tanzania (UTT) 
kufuatia maamuzi ya wamiliki ya kubadilisha muundo. Kampuni ya UTT AMIS inasimamia Mifuko 
mitano ya uwekezaji wa pamoja ambayo ni Mfuko wa Umoja, Mfuko wa Wekeza Maisha, Mfuko 
wa Watoto, Mfuko wa Kujikimu na Mfuko wa Ukwasi. Zaidi ya hayo, UTT AMIS inatoa huduma ya 
usimamizi wa mali za kifedha kukidhi mahitaji maalum kwa wawekezaji binafsi wa kipato cha kati na 
cha juu pamoja na taasisi. UTT AMIS inaendeshwa na Bodi ya Wakurugenzi inayoundwa na wataalam 
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watano. Wajumbe wanne wa Bodi wameteuliwa na Mheshimiwa Waziri wa Fedha na Mipango, wakati 
Mwenyekiti ameteuliwa na Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Bodi inasaidiwa 
na timu ya menejimenti ambayo inasimamia uendeshaji wa kila siku kwenye Kampuni. Kazi za Bodi ya 
Wakurugenzi ni pamoja na:

(a) Kutunza, kuendesha na kushiriki kwenye shughuli za uwekezaji zitakazoongeza thamani ya mali na 
faida kwa wawekezaji na kwenye kampuni; 

(b)  Kuanzisha mifuko ya uwekezaji wa pamoja ikijumuisha:

i) Kutengeneza mpango au mipango, ambayo wawekezaji watapata faida kutokana na uwekezaji 
kwenye Vipande vyake.

ii) Kubuni mpango au mipango ya bima, ambayo wawekezaji watapata faida kwa kuwekeza 
kwenye vipande kwa kushirikiana na wakala wa kampuni ya bima, lakini hii haijumuishi 
biashara ya bima.

(c) Kukuza au kuongeza uwekezaji au huduma za kusimamia dhamana/ rasilimali kwa watu wa ndani 
na nje ya Tanzania.

3.0 MUUNDO NA USIMAMIZI WA KAMPUNI YA UTT AMIS

Mfuko wa Hatifungani utasimamiwa na Kampuni ya Mifuko ya Uwekezaji wa Pamoja ya UTT AMIS. Bodi 
ya Wakurugenzi imeunda muundo wa usimamizi ili kutekeleza shughuli za kila siku za Mfuko.

3.1 Bodi ya Wakurugenzi ya UTT AMIS
Na.         Jina Nafasi     Kazi
i) Bw. Casmir S. Kyuki Mwenyekiti Katibu wa Tume ya Kurekebisha Sheria
ii) Bw. Juma A. Muhimbi Mjumbe Mshauri wa Biashara
iii) Dkt. Suleiman R. Mohamed Mjumbe Mhadhiri Mwandamizi

iv) Bw. Ramadhani S. Hamisi Mjumbe Kamishina Msaidizi wa Bajeti Mstaafu

v) Bw. Francis M. Chachah Mjumbe Afisa Usimamizi wa Fedha

Wasifu Mfupi wa wajumbe wa Bodi ya Wakurugenzi ni kama ifuatavyo:

(i) Bwana Casmir S. Kyuki – Mwenyekiti wa Bodi
Bwana Casimir S. Kyuki kwa sasa ni Katibu wa Tume ya Kurekebisha Sheria Tanzania. Bwana Kyuki 
alitumia muda wa Zaidi ya miaka thelathini akifanya kazi katika ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikari 
kama Wakili wa Serikali (Mwendesha Mashitaka) na baadae  kama mwandishi wa sharia kazi ambayo 
aliifanya kwa ufanisi mkubwa na kupanda madaraja mpaka kufikia cheo cha Mwandish Mkuu wa Sheria 
Bungeni. Bwana Kyuki pia alifanya kazi kama Katibu msaidizi wa Tume ya Marekebisho ya Katiba kabla 
ya Kuteuliwa katika nafasi aliyonayo kwa sasa katika Tume ya Kurekebisha Sheria Tanzania. 

(ii) Bwana Juma A. Muhimbi – Mjumbe wa Bodi
Bwana Juma A. Muhimbi ni Afisa Mtendaji Mkuu na Mkurugenzi Mtendaji wa kampuni ya IMMA Consultancy 
Services Ltd. Bwana Muhimbi ana Shahada ya Uzamili ya Sayansi katika Nyanja za Uhasibu na Fedha 
aliyoipata kutoka chuo kikuu cha Birmingham cha nchini Uingereza na pia ni Mhasibu na Mkaguzi 
aliyethibitishwa na Bodi ya wahasibu na wakaguzi (NBAA) akiwa na shahada ya juu, CPA (T) inayotolewa 
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na bodi hiyo. Bwana Muhimbi anauzoefu wa miaka isiyopungua thelathini katika shughuli za Uhasibu, 
Fedha, masuala ya kodi, Ukaguzi wa hesabu, masuala ya mifuko ya hifadhi za jamii na masuala ya 
menejimenti kwa ujumla wake. Pia anauzoefu na masuala ya kibenki baada ya kuhudumu katika nafasi 
ya ujumbe wa Bodi ya wakurugenzi katika benki ya biashara ya Akiba. Bwana Muhimbi pia amekuwa 
mkufunzi wa wahasibu, wakaguzi na wafanyakazi wa benki katika Chuo Cha Maendeleo ya Uongozi 
Mzumbe sasa Chuo Kikuu cha Mzumbe ambako pia anaendelea kufundisha kama mkufunzi wa muda 
kwa wanafunzi wa shahada ya kwanza. Bwana Muhimbi pia anauzoefu katika Bodi mbalimbali ikiwemo 
Bodi ya Wahasibu na Wakaguzi (NBAA), Mamlaka ya Udhibiti wa Mifuko ya Hifadhi za Jamii (SSRA), 
Chuo Kikuu cha Aridhi, Hospitali ya Taifa ya Muhimbili pamoja na Kampuni ya Bahari Egles Foundation 
Limited. Bwana Muhimbi pia amesajiriwa na Taasisi ya Wakurugenzi Tanzania (IoDT), Bodi ya Wahasibu 
na Wakaguzi Tanzania (NBAA), Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) kama Mshauri wa masuala ya kodi, 
chama cha wahasibu Tanzania (TAA) na Taasisi ya Wakaguzi wa Ndani Tanzania (IAA).

(iii) Dokta Suleiman R. Mohamed – Mjumbe
Dokta Mohamed ni Mhadhiri mwandamizi katika masuala ya fedha  katika Chuo cha Usimamizi wa 
Fedha (IFM). Dokta Mohamed ana Shahada ya Udaktari wa Falsafa kutoka Chuo Kikuu cha Strathclyde, 
Glascow, Scotland. Dokta Mohamed amehudhuria kozi mbalimbali za muda mfupi ikiwemo kozi katika 
masoko ya fedha. Pia ameshiriki kufanya tafiti mbalimbali katika Nyanja za uwekezaji, uchumi na kutoa 
ushauri katika masuala ya kifedha na kibenki pamoja na uongozi/utawala katika Makampuni/ Mashirika 
naTaasisi, kazi ambazo amezifanya kwa zaidi ya miaka thelathini.

(iv) Bwana Ramadhani S. Hamisi – Mjumbe 
Bwana Hamisi ana shahada ya Uchumi kutoka Chuo Kikuu cha Dar es salaam pamoja na stashahada ya 
uzamili katika maendeleo ya kiuchumi kutoka taasisi ya maendeleo ya kiuchumi (IDEP) nchini Senegal. 
Bwana Hamisi anauzoefu wa muda mrefu kutoka wizara ya Mipango na Uchumi ambako alifanya kazi 
kama Mchumi katika kada mbalimbali na baadae kuteuliwa kuwa  Kamishina wa Bajeti msaidizi hadi alipo 
staafu mwaka 2015.

(v) Bwana Francis M. Chachah – Mjumbe
Bwana Chachah ni Afisa Usimamizi wa Fedha na Mtaalamu wa masuala ya Ununuzi Wizara ya Fedha 
na Mipango katika kitengo cha uchambuzi wa Sera. Bwana Chachah anauzoefu wa zaidi ya miaka 
Ishirini katika masuala ya usimamizi wa fedha. Pia Bwana Chachah anahudumu katika taasisi mbalimbali 
ikiwemo Universal Communication Services Access Fund akiwa ni mjumbe wa Bodi, Ofisi ya Waziri Mkuu 
akiwa mjumbe wa kamati ya hesabu na ukaguzi, Chuo Kikuu cha Dodoma kama mjumbe wa kamati ya 
ushauri na Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) kama mjumbe wa kamati ya mradi wa utekelezaji 
wa mawasiliano. Ki taaluma, Bwana Chachah ni mtaalamu wa ugavi na ununuzi aliyethibitishwa na Bodi 
ya Ununuzi na Ugavi Tanzania (PSPTB) na pia amesajiliwa na Taasisi ya Wakurugenzi Tanzania (IoDT). 
Ndugu Chachah ana Shahada ya Uzamili katika masuala ya Fedha kutoka katika chuo cha Strathclde, 
Glasgow, Scotland. 

3.2 Menejimenti ya UTT AMIS
Menejimenti ya Kampuni ya UTT AMIS 

Na.          Jina        Nafasi
i) Bwana Simon Migangala Mkurugenzi Mtendaji
ii) Bwana Issa Wahichinenda Mkurugenzi wa Uendeshaji na Maendeleo ya Biashara
iii) Bibi Pamela Nchimbi Mkurugenzi wa Uwekezaji
iv) Bibi Joan Msofe Mkurugenzi wa Huduma za Kampuni
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v) Bwana Daudi Mbaga Mkuu wa Kitengo cha Uhusiano wa Umma na Masoko
vi) Bwana Sebastian Bujiku Mkuu wa Kitengo cha Ununuzi

vii) Bibi Sophia Mgaya Mkuu wa Kitengo cha  Teknolojia ya Habari, Mawasiliano na 
Takwimu

viii) Bibi Tuzo Mpiluka Mkuu wa Kitengo cha Sheria

(i) Bwana Simon Migangala – Mkurugenzi Mtendaji
Bwana Migangala ana shahada ya Uzamili katika Utawala wa Biashara na fedha (MBA) kutoka chuo 
cha IMD, Lausanne nchini Switzerland, Shahata ya kwanza ya uhasibu kutoka Chuo Kikuu cha Dar es 
salaam, pamoja na shahada ya juu ya Uhasibu na Ukaguzi wa hesabu ,CPA (T) iliyotolewa na Bodi ya 
Wahasibu na Wakaguzi Tanzania (NBAA), Cheti kutoka Mamlaka ya masoko ya Mitaji na Dhamana. 
Kabla ya kuteuliwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji, Bwana Migangala alihudumu katika nafasi ya Afisa 
Mwendeshaji Mkuu katika Kampuni ya UTT AMIS akiwajibika katika kusimamia utendaji wa kurugenzi 
za Fedha na Utawala, Uwekezaji, Uendeshaji, Masoko na Uhusiano wa Umma pamoja na Kurugenzi ya 
Tehama. Bwana Migangala pia alisimamia zoezi la utayarishaji wa Mpango Mkakati wa miaka mitano wa 
Kampuni ya UTT AMIS ambao uliwezesha uwekezaji kukua kutoka bilioni 178 mpaka bilioni 300.Kabla 
ya Kujiunga na kampuni ya UTT AMIS, Bwana Migangala  alifanya kazi kama mshauri wa kujitegemea 
katika Nyanja za fedha na shughuli benki kwa kipindi cha miaka mitatu na pia alihudumu katika nafasi ya 
ukurugenzi akisimamia uwekezaji, masoko ya fedha, fedha za kigeni pamoja na bidhaa zote za soko la 
Mitaji na Dhamana katika benki ya CRDB. Bwana Migangala pia alifanya kazi na kampuni ya kimataifa ya 
ukaguzi, PricewaterhouseCoopers kama mkaguzi.

(ii)  Bwana Issa Wahichinenda – Mkurugenzi wa Uendeshaji na Maendeleo ya Biashara
Bwana Issa Wahichinenda holds a Bachelor of Arts degree in Statistics from the University of Dar es 
Salaam and Master of Science degree in Finance from University of Strathclyde. Issa is the Director 
of Operations of UTT AMIS responsible for all matters related to investor services. He is an expert in 
operations for financial service businesses having spent seven years in different positions in the banking 
industry particularly in treasury operations. Prior to joining UTT in 2007, Issa was Credit Manager 
Administration at African Banking Corporation Tanzania Limited. 

Bwana Wahichinenda ana shahada ya kwanza ya Sanaa katika takwimu na pia ana shahada ya uzamili ya 
sayansi katika masuala ya fedha aliyoipata kutoka katika chuo kikuu cha Strathclyde, Glasgow, Scotland. 
Bwana Wahichinenda ni Mkurugenzi wa uendeshaji ambaye anashughulikia masuala yote yanayohusu 
huduma kwa wawekezaji kwa kipindi kisichopungua miaka saba. Ni mtaalamu mbobezi katika biashara 
ya huduma za kifedha ambapo uzoefu huo aliupata katika nafasi mbalimbali alizohudumu katika benki 
ikiwamo Afrikan Banking Corporation Tanzania Ltd alikofanya kazi kama Meneja mikopo.

(iii)  Bibi Pamela Nchimbi – Mkurugenzi wa Uwekezaji
Bibi Pamela  ana shahada ya uzamili katika utawala wa biashara kutoka ESAMI na pia anashahada ya 
kwanza ya biashara kutoka chuo kikuu cha Dar es Salaam. Bibi Pamela pia amehudhuria kozi mbalimbali 
ikiwemo mshauri katika mambo ya uwekezaji kutoka Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA) 
na amethibitishwa katika kufanya kazi mbalimbali katika soko la hisa la Dar es salaam pamoja na soko 
la bidhaa ( commodity Exchange). Bibi Pamela anashughulika na shughuli zote za uwekezaji ikiwemo 
kuchambua maendeleo ya soko na kufanya uwekezaji katika Hisa, Dhamana za Serikali pamoja na 
makampuni yaliyoorodheshwa katika soko la Hisa la Dar es salaam. Pia hufuatilia soko la fedha ili kuona 
fursa stahiki ambako uwekezaji unaweza kufanyika ili kukuza kipato huku akizingatia hatari zote katika 
uwekezaji huo. Kabla ya kujiunga na UTT AMIS , Bibi  Pamela alifanya kazi na Commecial Bank of Afrika 
pamoja na Rasilimali Limited ambao ni mawakala wakubwa wa soko la Hisa Dar es salaam.
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(iv) Bibi Joan Msofe – Mkurugenzi wa Huduma za Kampuni
Bibi Joan ni Mkurugenzi wa Huduma za Kampuni anaye shughulikia masuala yote ya Fedha, Uhasibu 
katika mifuko ya uwekezaji wa pamoja, Rasilimali watu pamoja na Utawala. Bibi Joan alijiunga na UTT 
AMIS mwaka 2003 kama afisa mwandamizi wa fedha kabla ya kupandishwa cheo na kuwa mkurugenzi 
wa fedha na utawala (kwa sasa mkurugenzi wa huduma za kampuni). Kabla ya kujiunga na UTT AMIS , 
Bibi Joan alifanya kazi na kampuni ya mafuta ya engen Petroleum Tanzania kwa kipindi cha miaka tisa 
katika nafasi mbalimbali ikiwemo Meneja fedha msaidizi. Bibi Joan amesajiriwa na Bodi ya Wahasibu 
na Wakaguzi (NBAA) akiwa na shahada ya juu ya uhasibu na ukaguzi, CPA (T), pia ana stashahada ya 
juu ya uhasibu kutoka chuo cha usimamizi wa fedha (IFM) pamoja na shahada ya Uzamili ya utawala 
wa biashara kutoka ESAMI na kwa sasa ni mtahiniwa katika fani ya uchambuzi wa masuala ya fedha 
(chartered Financial Analyst)

(v) Bwana Daudi Mbaga – Mkuu wa Kitengo cha Mahusiano ya Umma na Masoko
Bwana Mbaga ni mkuu wa kitengo cha mahusiano yaUmma na Masoko akihusika na kutengeneza mipango 
na utekelezaji wa mikakati ya masoko, mauzo, mahusiano pamoja na mawasiliano kwa umma. Bwana 
Mbaga alijiunga na UTT AMIS mwaka 2003 kama mkurugenzi wa masoko akiwa na uzoefu wa miaka zaidi 
ya ishirini alioupata katika kampuni ya Shirika la viwango Tanzania, DHL, National Media Group pamoja 
na Protrade. Bwana Mbaga ana shahada ya uzamili katika utawala wa biashara kutoka chuo kikuu cha 
Mzumbe pamoja na shahada ya kwanza ya biashara kutoka chuo kikuu cha Dar es salaam. Bwana Mbaga 
amehudhuria kozi mbalimbali za muda mfupi katika Nyanja za masoko ndani na nje ya nchi

(vi) Bwana Sebastian Bujiku – Mkuu wa Kitengo cha Ununuzi
Bwana Bujiku ni Mkuu wa kitengo cha ununuzi anaye shughulika na mambo yote ya unuzi katika kampuni 
ya UTT AMIS. Bwana Bujiku ni Mtaalamu mwenye shahada ya juu ya Ununuzi (CPSP) iliyotolewa na Bodi 
ya Ununuzi Tanzania (PSPTB), ana shahada ya juu ya Uhasibu na Ukaguzi wa Hesabu (CPA) iliyotolewa 
na Bodi ya Wahasibu na Wakaguzi (NBAA). Bwana Bujiku alipata shahada ya Biashara kutoka chuo kikuu 
cha Dar es salaam mwaka 1995 na baada ya hapo alipata stashahada ya rasilimali watu, Stashahada ya 
Uzamili katika masuala ya ununuzi na usimamizi wa ugavi kutoka chuo cha usafirishaji Dar es salaam, 
pia alipata Astashahada ya kimataifa, Astashahada ya juu ya kimataifa na stashahada ya kimataifa katika 
maswala ya usimamizi wa ugavi na usimamizi wa mnyororo wa thamani kutoka Kituo cha Biashara cha 
kimataifa (ICT). Kwa sasa bwana Bujiku ni mtahiniwa katika fani ya uchambuzi wa masuala ya fedha 
(chartered Financial Analyst)

 Bwana Bujiku alijiunga na UTT AMIS kama Afisa mwandamizi wa fedha mwaka 2006 kutokea kampuni ya 
Audit Control and Expertise ambako alihudumu kama Meneja wa fedha na Utawala. Bwana Bujiku alifanya 
kazi na kampuni ya kimataifa ya ukaguzi wa hesabu, Coopers and Lybrand /PricewaterhouseCoopers 
kwa kipindi cha miaka sita

(vii) Bibi Sophia Mgaya – Mkuu wa Kitengo cha  Teknolojia ya Habari na Mawasiliano na 
Takwimu

Bibi Sophia ni mkuu wa kitengo cha Technolojia ya Habari, mawaliano na Takwimu anaye husika na 
kutengeneza sera na miongozo ya Teknolojia ya Habari, Mawasiliano na Takwimu na kusimamia 
utekelezaji wake. Pia anahusika na kuweka mifumo mbalimbali ambayo itarahisisha utendaji kazi na 
utunzaji wa taarifa muhimu za kampuni ikiwemo wawekezaji. Bibi Mgaya alijiunga na UTT AMIS mwaka 
2007 na kuanzia kipindi hicho amefanya kazi kubwa ikiwa ni pamoja na kuweka mifumo ya huduma kwa 
wateja kwa njia ya simu, na kuunganisha mifumo ya kampuni ya UTT AMIS na benki washirika pamoja 
na kampuni za simu.Kabla ya kujiunga na UTT AMIS, Bibi Sophia alifanya kazi katika Wizara ya Ardhi 
pamoja na Shirika la Posta Tanzania. Bibi Sophia ana shahada ya uzamili ya utawala wa biashara toka 
ESAMI, stashahada ya Uzamili ya TEHAMA kutoka Chuo Kikuu cha Dar es salaam na Stashahada ya Juu 
ya Teknolojia ya Habari kutoka Chuo cha usimamizi wa fedha (IFM).  
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(vIII) Bibi Tuzo Mpiluka – Mkuu wa Kitengo cha Sheria
Bibi Tuzo ni mwanasheria mzoefu katika sheria mbalimbali za sekta ya fedha,  sheria ya mikataba, ujenzi 
pamoja na masuala ya aridhi, upatanishi na usuluhishi. Bibi Tuzo ni Wakili wa Mahakama Kuu ya Tanzania 
na mahakama za chini yake isipokuwa mahakama ya mwanzo. Bibi Tuzo ana shahada ya Uzamili katika 
sheria za makampuni/ mashirika na Biashara pamoja na shahada ya kwanza ya sheria kutoka chuo kikuu 
cha Dar es salaam. Bibi tuzo ana uzoefu na kazi ya sheria wa zaidi ya miaka 19, ikiwemo miaka 14 katika 
benki za biashara.

3.3. Kazi na Majukumu ya Meneja Wa Mfuko
Meneja wa Mfuko ana kazi zifuatazo:

(a) Kusimamia na kuendesha Mfuko kwa mujibu wa Kanuni zilizopo katika Waraka wa Makubaliano 
kwa faida ya wawekezaji kwa mujibu wa sheria;

(b)  Kuhifadhi na kutunza kumbukumbu za Mfuko pamoja na kuandaa Taarifa ya Mahesabu ya 
Mfuko, mara mbili kwa kila mwaka wa fedha na kuzituma taarifa hizo kwa wawekezaji wote; 

(c)  Kuchapisha na kutuma kwa wawekezaji ripoti fupi za mwaka ndani ya miezi minne kabla ya 
mwisho wa mwaka wa fedha wa Mfuko baada ya Meneja kupata kibali kutoka katika Mamlaka 
ya Soko la Mitaji na Dhamana; na   

(d)  Kutunza na kuhifadhi orodha ya wawekezaji waliowekeza kwenye Mfuko.  

Meneja atahakikisha kuwa Waraka wa Makubaliano unapatikana wakati wa wote utakapohitajika 
kwa ajili ya ukaguzi, na pia kutoa nakala za kutosha ambazo zinaweza kupatikana kwa gharama 
nafuu kwa atakayehitaji. Nakala ya Waraka huo pia utapatikana kwenye tovuti ya Meneja.  

4.0 MWANGALIZI WA MFUKO 

4.1 Muundo wa Mwangalizi
Mwangalizi wa Mfuko ni Benki ya CRDB ambayo ni benki ya biashara iliyoruhusiwa kuendesha 
kazi zake chini ya Sheria ya Mabenki na Taasisi za Kifedha ya mwaka 2006. Benki hii ni ya umma 
na iliandikishwa na kuanza kufanya kazi mwaka 1996 na ina Cheti cha Usajili Na. 30227.  Benki 
ya CRDB inamilikiwa kwa ushirika na zaidi ya Watanzania na wasio watanzania (watu binafsi na 
mashirika) 28,000 ambao ni asilimia 79% na Mfuko wa Uwekezaji wa DANIDA (Danida Investment 
Fund) ambao wanamiliki asilimia 21%.  Benki ya CRDB kwa sasa ndio benki iliyo kubwa hapa 
Tanzania kwa mujibu wa mali inazomiliki.  Ofisi yake iliyoandikishwa nchini ipo katika Mtaa wa 
Azikiwe, S.L.P. 268, Dar es Salaam. 

4.2 Bodi ya Wakurugenzi ya Benki ya CRDB
Bodi ya Wakurugenzi wa Benki ya CRDB inaundwa na watu wafuatao:

Na. Jina Kamili Cheo Uraia
i) Bw. Ally Hussein Laay Mwenyekiti Mtanzania
ii) Bw. Abdulmajid Mussa Nsekela Mkurugenzi Mtendaji Mtanzania
iii) Bw. Boniface C. Muhegi Mkurugenzi Mtanzania
iv) Bw. Hosea Ezekiel Kashimba Mkurugenzi Mtanzania
v) Bw. Ebenezer Ngea Essoka Mkurugenzi Mtanzania
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vi) Bi. Rose Felix Metta Mjumbe Mtanzania
vii) Bw. Charles Edward Kichere Mjumbe Mtanzania 
viii) Dr. Neema Munisi Mori Mjumbe Mtanzania
ix) Bw. Jes Klausby Mjumbe Raia wa Denmark
x) Prof. Faustine Karrani Bee Mjumbe Mtanzania

(i) Ally Hussein Laay – Mwenyekiti wa Bodi
Bwana Ally Hussein Laay alifanya kazi kama mkuu wa Idara ya Utawala na fedha kwenye Baraza la Taifa 
la Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi (NEEC). Alifanya kazi na Shirika la kimataifa linaloshughulika na utoaji 
wa huduma za afya, kinga, na tiba za Ukimwi (ICAP), Shule ya Mailman ya Afya ya Jamii iliyo chini ya Chuo 
Kikuu cha Columbia Nchini Marekani, Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF), Bohari ya Dawa (MSD), 
Shirika la Ukaguzi wa hesabu la Coopers & Lybrand kwa sasa linajulikana kama PricewaterhouseCoopers 
(PWC) na Shirika la Ugavi la Umeme Tanzania.

Bw. Laay alipata shahada ya Uzamili ya Biashara kutoka shule ya Biashara ya Cardif – Chuo Kikuu cha 
Wales (Uingereza), Stashahada ya juu ya Uhasibu kutoka chuo cha Usimamiza wa Fedha (IFM) (PGDA), 
Stashahada ya Uzamili ya Uhasibu (ADA), Shahada ya juu ya Uhasibu na Ukaguzi wa Hesabu (FELLOW 
CPA). Pia ni mjumbe wa kamati mbalimbali katika benki na amethibitishwa na Taasisi za Wakurugenzi za 
Tanzania (IoDT) na Uingereza. 

(ii)  Boniface Charles Muhegi – Mjumbe wa bodi
Mhandisi Boniface Charles Muhegi ni Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Kimataifa ya Ushauri na Usimamizi 
wa Shughuli za Uhandisi ya JMK. Alikuwa Msajili na Afisa Mkuu Muendeshaji katika Bodi ya Usajili wa 
Wakandarasi Tanzania (CRB). Ni Mwenyekiti wa kamati ya utawala na rasilimali watu na ni mjumbe wa 
kamati ya mikopo katika benki. Pia ni mjumbe wa Bodi ya Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa Umma 
(PPRA). Amepata Shahada ya Uzamili ya Sayansi ya Uhandisi (Msc Engeneering) kutoka chuo kikuu cha 
Melbourne na Shahada ya Uhandisi chuo kikuu cha Dar es Salaam. 

(iii) Rose Felix Metta – Mjumbe wa Bodi
Bibi Rose Felix Metta ni Mkurugenzi wa idara ya mipango na uwekezaji katika mfuko wa mafao ya 
serikali za mitaa (LAPF). Kabla ya hapo ameshikilia nyadhifa mbalimbali kwenye mfuko wa  LAPF kama 
meneja wa usimamizi wa sheria, afisa mwandamizi mkuu wa masuala ya fedha upande wa bajeti, afisa 
mwandamizi mkuu kitengo cha uwekezaji, mkuu wa kitengo cha masoko ya mitaji, afisa mwandamizi wa 
mipango. Bibi Rose pia amefanya kazi kama afisa mipango wa mfuko wa Taifa wa hifadhi ya jamii (NSSF). 

Bi. Rose ana Stashahada ya Juu ya fedha katika mifuko ya hifadhi ya jamii kutoka chuo kikuu cha 
Maastricht, Shahada ya Uzamili ya Biashara kwenye masuala ya fedha kutoka chuo kikuu cha Dar es 
salaam, Shahada ya uchumi kutoka Chuo Kikuu cha Dar es salaam. Ni mjumbe wa kamati mbalimbali za 
benki na amethibitishwa na Taasisi za Wakurugenzi za Tanzania (IoDT) na Uingereza.   

(iv)  Hosea Ezekiel Kashimba – Mjumbe wa Bodi
Bwana Hosea Ezekiel Kashimba ni Mkurugenzi wa idara ya ukaguzi wa hesabu za ndani Mfuko wa 
Pensheni wa PPF. Kwa nyakati tofauti akiwa PPF alifanya kazi kama afisa wa ukaguzi wa hesabu za 
ndani na mhasibu wa ulipaji. Amepata Shahada ya Uzamili ya Biashara katika kusimamia Mashirika 
kutoka chuo kikuu cha Mzumbe, stashahada ya Uhasibu kutoka chuo cha maendeleo ya uongozi/utawala 
(IDM Mzumbe) na shahada ya juu ya Uhasibu na Ukaguzi wa Hesabu (CPA (T)). Ni mjumbe wa kamati 
mbalimbali za benki na amethibitishwa na Taasisi za Wakurugenzi za Tanzania (IoDT) na Uingereza.   
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(v)  Ebenezer Ngea Essoka – Mjumbe wa Bodi
Bwana Ebenezer Ngea Essoka ni mmoja wa viongozi wa juu wa Taasisi ya Masoko mapya ya fedha na 
mwenyekiti wa kampuni tanzu za taasisi hiyo. Ni msemaji wa kimataifa wa biashara za Afrika. Alikuwa 
mwenyekiti msaidizi wa benki ya Standard Chartered katika ukanda wa Afrika. Amefanya kazi kama 
Afisa Mkuu Muendeshaji nchini Afrika Kusini na Meneja Mkuu kanda ya Kusini ya Afrika katika benki ya 
Standard Chartered. Amepata shahada yake ya uzamili ya biashara kwenye mambo ya fedha kutoka 
chuo kikuu cha Seton Hall huko Orange ya kusini, New Jersey 07079(Marekani). Ni mjumbe wa kamati 
mbalimbali za benki na amethibitishwa na Taasisi za Wakurugenzi za Tanzania (IoDT) na Uingereza.   

(vi)  Charles Edward Kichere – Mjumbe wa Bodi
Bwana Charles Edward Kichere alishawahi kuwa kamishna mkuu msaidizi kabla ya kuwa kamishna mkuu 
kabisa wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA). Kabla ya hapo aliwahi kuwa mkuu wa kitengo cha fedha 
na mhasibu mkuu wa Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS), afisa mwandamizi mkuu wa ukaguzi 
wa hesabu za ndani TANROADS, afisa wa ukaguzi wa hesabu za ndani TANROADS, afisa wa ukaguzi 
wa hesabu za ndani wa Unilever Tea Limited katika tawil lake la Tanzania na Kenya kwa nyakati tofauti. 

Bwana Kichere amepata shahada yake ya kwanza ya sheria (LL.B) kutoka Chuo cha Tumaini – Dar es 
salaam, Tanzania, shahada ya Uzamili ya Biashara katika mambo ya fedha kutoka chuo kikuu cha Dar es 
salaam. Amebobea katika usimamizi wa fedha za wafadhili baada ya kupata stashahada ya  usimamizi wa 
fedha hizo kutoka taasisi ya mafunzo ya Renaissance ya Afrika iliyopo Mbabane – Swaziland na mwisho 
amepata shahada ya biashara kwenye uhasibu kutoka chuo kikuu cha Dar es salaam. 

 (vii)  Dkt. Neema Munisi Mori – Mjumbe wa Bodi
Dkt. Neema Munisi kwasasa ni mhadhiri mwandamizi katika idara ya fedha, mratibu na ni mshirika wa 
moja kwa moja wa shule ya biashara ya Chuo Kikuu cha Dar es Salaam. Kabla ya hapo aliwahi kuwa 
Mhadhiri msaidizi na mkufunzi msaidizi kwa wakati tofauti katika idara ya fedha katika chuo hicho kikuu 
cha Dar es salaam. Ni mkurugenzi na mmoja ya waanzilishi wa kampuni ya uwekezaji ya MTI iliyopo 
nchini Tanzania na Norway na wakati huo huo ni mkurugenzi na mmoja wa waanzilishi wa taasisi ya 
usimamizi na maendeleo ya wajasiriamali (IMED). Pia ni Daktari wa utafiti wa chuo cha Agder cha nchini 
Norway. 

Dkt. Neema ana shahada ya uzamivu kwenye biashara za kimataifa aliyebobea kwenye utawala wa 
mashirika, shahada ya uzamili wa utawala wa biashara kwenye mambo ya fedha kutoka chuo kikuu cha 
Dar es salaam na shahada yake ya kwanza ilikuwa ni ya biashara kwenye masuala ya fedha aliyoipata 
chuo kikuu cha Dar es salaam.    

(viii)  Jes Klausby – Mjumbe wa Bodi
Jes Klausby ni afisa mwandamizi wa uchambuzi wa benki kuu ya Danish na mjumbe wa bodi ya Nykredits 
Afviklingspensionskasse katika mfuko wa pensheni kwa waajiriwa wa Nykredits. Alifanya kazi kama 
Raisi Msaidizi, mkuu wa kitengo cha Group Finance ya Nykredits na mwenyekiti wa bodi ya Dansk 
Pantebrevsbors ambayo ni moja ya kampuni inayomilikiwa na Nykredits Realkredit. Ameshikilia nyadhifa 
mbalimbali katika benki ya Nykredits kama Mkurugenzi mkuu mtendaji, mkuu wa kitengo cha mikopo, 
mkuu wa kitengo cha upangaji bei na maendeleo ya bidhaa. Ni msahihishaji wa mitihani wa nje katika chuo 
kikuu cha Danish Universities nchini Ufaransa. Anafanya kazi ya uchambuzi wa dhamana za muda mrefu 
kwenye benki kuu ya Danish ijulikanayo kama Privatbanken / Unibank, mwalimu wa masuala ya fedha 
katika shule ya biashara ya Copenhagen, mchambuzi wa hisa mbalimbali kwenye benki ya Privatbanken. 
Huwa anahudhuria na kusimamia mabadiliko ya mipango mbalimbali – INSEAD. 

Amesoma shahada ya uzamili katika sayansi ya hesabu na uchumi kutoka chuo kikuu cha Aarhus nchini 
Denmark. 
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(ix)  Prof. Faustine Karrani Bee – Mjumbe wa Bodi
Profesa Faustine Karrani Bee ni Makamu Mkuu wa Chuo Kikuu cha Ushirika Moshi (MoCU). Ni Profesa 
kwenye Maendeleo ya uchumi. Aliajiriwa kwenye chuo cha Ushirika Moshi mwaka 1988 kama mkufunzi 
na baadae mwaka 1993 akawa mhadhiri kamili. Aliwakuwa Mkuu wa chuo cha Ushirika Moshi kati ya 
mwaka 2010 na 2014 na baadae kuwa Makamu  Mkuu wa Chuo Kikuu cha Ushirika kilipokuwa chuo kikuu 
kamili. Profesa Bee alipata shahada ya Uzamivu kwenye maendeleo ya masomo kutoka chuo kikuu cha 
South Africa kilichopo Pretoria. Alipata Shahada yake ya Uzamili ya Maendeleo ya Uchumi  katika  Chuo 
cha Masomo ya Jamii cha Hague nchini Uholanzi wakati shahada yake ya kwanza ya uchumi aliipata 
Chuo kikuu cha Dar es salaam.  Alikuwa mshirika wa tafiti mbalimbali wa chuo cha maendeleo ya uchumi 
mjini Tokyo Japan kati ya mwaka 1995 na 1996. Amefanya kazi na mabaraza ya vyuo vikuu mbalimbali 
na bodi za wakurugenzi. Ni mjumbe wa kamati ya ukaguzi wa hesabu/fedha, utawala na rasilimali watu. 

4.3 Menejimenti ya Benki ya CRDB 

Na. Jina Kamili Cheo
i) Bw. Abdulmajid Mussa Nsekela Mkurugenzi Mtendaji
ii) Dkt. Joseph Ochieng’ Witts Naibu Mkurugenzi  Mtendaji - Uendeshaji na 

Huduma kwa Wateja 
iii) Bi. Esther Kileo Kitoka Naibu Mkurugenzi Mtendaji - Huduma Mtambuka
iv) Bw. Fredrick Bayona Nshekanabo Mkurugenzi wa Fedha
v) Bw. John Baptist Rugambo Mkurugenzi wa Huduma za Shirika
vi) Bw. Alexander Samson Ngusaru Mkurugenzi wa Hazina na Soko la Mitaji
vii) Bi. Tully Esther Mwambapa Mkurugenzi wa Masoko, Utafiti na Huduma kwa 

Wateja
viii) Bw. James Isaack Mabula Mkurugenzi wa Usimamizi wa Hatari za Biashara
ix) Bw. Sebastian Adam Masaki Meneja Mkuu – Kampuni ya CRDB ya Mikopo 

Midogo
x) Bw. Leslie S. James Mwaikambo Mkurugenzi wa Uendeshaji
xi) Bw. Bruce Mwile Mwasenga Meneja Mkuu –Kampuni Tanzu ya CRDB Bank Nchini 

Burundi

(i)	 Abdulmajid	Mussa	Nsekela	–	Afisa	Mtendaji	Mkuu	na	Mkurugenzi	Mkuu	
Alianza kazi benki ya CRDB mwaka 1997 kama afisa wa benki na mwaka uliofuatia alikuwa mmoja katika 
timu iliyobadilisha utamaduni wa kawaida wa benki. Mwaka 2000 alikuwa meneja mahusiano katika idara 
ya kibenki inayohudumia Mashirika kabla ya kuwa afisa mwandamizi wa idara hiyo mwaka 2003. Alihamia 
benki ya NMB alipofanya kazi kwa miaka kumi katika nafasi tofauti, moja wapo ni mkuu wa idara ya 
huduma binafsi za kibenki. Alijiunga tena na benki ya CRDB kama Afisa Mtendaji Mkuu mnamo tarehe 
01/10/2018. 

(ii)		 Dkt.	Joseph	Ochien’g	Witts	–	Afisa	Biashara	Mkuu,	Tanzania
Alijiunga na  benki ya CRDB tarehe 02/01/2001 mpaka sasa, ameweza kuhudumia idara na vitengo 
mbalimbali katika nafasi tofauti tangu kujiunga kwake. Baadhi ya nafasi alizowahi kuzitumikia kabla 
hajawa mkuu wa idara ya biashara ya benki ni mkurugenzi wa njia mbadala za kibenki, huduma za 
kibenki kwa umma na masoko, afisa mwandamizi mkuu wa ukaguzi wa hesabu za ndani. Alishawahi 
kufanya kazi CITIBANK Tanzania kama mkuu wa idara ya ukaguzi na udhibiti wa ndani na meneja wa 
uendeshaji wa tawi. Alifanya kazi kama mkuu wa ukaguzi wa hesabu za ndani wa kiwanda cha nguo cha 
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Musoma. Dr. Witts ana shahada ya uzamivu ya utawala wa biashara kutoka chuo kikuu cha Walden, 
Minneapolis, MN Marekani. Pia ana shahada ya uzamili kwenye masuala ya ujasiriamali na maendeleo 
ya mashirika (MEED) kutoka chuo kikuu cha Dar es salaam, shahada ya juu ya ukaguzi wa hesabu (CPA) 
na astashahada ya ukaguzi wa mahesabu kutoka chuo cha maendeleo ya uongozi/utawala, Mzumbe 
Tanzania. Dr. Witts amehudhuria warsha na semina mbalimbali za kiutendaji kwa maendeleo ya uongozi 
zilizofanyika Shule ya biashara ya Queens ya Ontario – Canada na shule ya wahitimu wa biashara iliyopo 
Cape town, South Africa.  

(iii)		 Bibi	Esther	Kileo	Kitoka	–	Afisa	Mkuu	Muendeshaji
Alijiunga na benki ya CRDB tarehe 01/09/2006. Kabla ya nafasi hii, aliwahi kuwa meneja wa vihatarishi 
vinavyoikabili benki na Mkurugenzi wa idara ya matekelezo ya sheria na kanuni za masuala ya kibenki 
nafasi aliyoitumikia mpaka kufikia mwezi wa tisa, mwaka 2011 alipokuwa Mkurugenzi Mkuu Msaidizi 
huduma za pamoja. Akiwa benki ya CRDB, Bi. Esther alisimamia kwa mafanikio utekelezaji wa mfumo wa 
kibenki uliotumia miaka miwili kukamilika. 

Kabla hajajiunga na benki, alifanya kazi kwa miaka tisa benki kuu ya Tanzania. Bi Esther ana shahada ya 
Juu ya uhasibu na ukaguzi wa hesabu (CPA (T)) na shahada ya uzamili ya biashara kwenye mabenki na 
mifumo ya mawasiliano kutoka chuo kikuu cha Sydney, Australia na shahada ya biashara kwenye mambo 
ya kiuhasibu kutoka chuo kikuu cha Dar es salaam.  

(iv)		 Bwana	Fredrick	Bayona	Nshekanabo	–	Afisa	Mkuu	wa	Fedha
Alijiunga na Benki ya CRDB tarehe 22/02/1999, kabla ya nafasi hii alifanya kazi kama meneja msaidizi 
wa fedha huduma kwa wateja. Ni mhasibu wa daraja la kwanza na afisa wa benki. Ana shahada ya juu ya 
uhasibu na ukaguzi wa Hesabu (CPA), shahada ya uzamili ya Sayansi kwenye masuala ya fedha kutoka 
chuo cha Strathclyde, Uingereza na astashahada ya uhasibu kutoka chuo cha usimamizi wa fedha (IFM), 
Dar es salaam.   

(v)  Bwana John Baptist Rugambo – Katibu wa Kampuni 
Alijiunga na benki ya CRDB tarehe 01/01/1999. Aliwahi kuwa mkurugenzi wa masoko na tafiti, meneja 
wa mradi wa kadi za smart na meneja wa taasisi ambazo ni wateja wa benki. Kabla hajajiunga na CRDB 
alifanya kazi CITIBANK kama mkuu wa kitengo cha huduma na mahusiano kwa wateja. Ni mwenyekiti 
msaidizi wa Taasisi ya Wakurugenzi Tanzania. Amepata shahada ya uzamili na shahada yake ya kwanza 
ya Utawala wa biashara kimataifa masuala ya masoko kutoka chuo kikuu cha kimataifa cha muungano ya 
majimbo ya Africa kilichopo Nairobi.

(vi)  Bwana Alexander Samson Ngusaru – Mkurugenzi Hazina 
Alijiunga benki tarehe 04/04/2011 kama Mkurugenzi wa idara ya hazina. Kabla ya kujiunga benki ya 
CRDB, alifanya kazi Citibank kama mkuu wa kitengo cha amana za muda maalumu, fedha na bidhaa. 
Amefanya kazi benki ya Afrika kama mweka hazina na benki ya Stanbic idara ya fedha. Mr. Ngusaru ana 
shahada ya uzamili ya utawala wa biashara na shahada ya masuala ya fedha zote kutoka Chuo kikuu 
cha Biashara. 

(vii) Bibi Tully Esther Mwambapa – Mkurugenzi Huduma za Makampuni na Uhusiano 
kwa Umma 

Alijiunga benki tarehe 06/08/2001. Alifanya kazi kama meneja masoko na mahusiano wa benki ya CRDB 
kabla ya nafasi yake hii ya sasa. Alifanya kazi Shirika la ugavi la Umeme (TANESCO) kama afisa masoko. 
Ni msomi wa chuo kikuu cha Dar es salaam aliposoma shahada yake ya kwanza ya sanaa kwenye 
utawala wa umma na mahusiano ya kimataifa na shahada yake ya Uzamili ya utawala wa biashara. 
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(viii)  Bwana James Isaack Mabula –  Mkurugenzi wa Vihatarishi vya kibiashara na 
matekelezo

Aljiunga na benki ya CRDB tarehe 01/04/2011 kama Afisa mwandamizi wa masoko na vihatarishi vya 
ukwasi wa benki. Kabla hajajiunga na benki, alifanya kazi benki ya NBC kama meneja wa vihatarishi 
vya soko. Mpaka sasa ameshafanya kazi benki ya CRDB kwa miaka tisa kwenye nafasi tofauti ikiwa ni 
pamoja na mkurugenzi mikopo, meneja wa masoko na vihatarishi vya ukwasi katika benki, mchambuzi 
mwandamizi wa hatari zinazoikabili hazina ya benki. Ni mjumbe wa ushirika wa mameneja wa kimataifa 
wanaoshughulikia vihatarishi mbalimbali vinavyoikabili benki. Bw. Mabula ana shahada ya uzamili ya 
masuala ya fedha kutoka chuo kikuu cha Strathclyde, Uingereza na Stashahada ya juu Usimamizi 
wa fedha kutoka chuo cha Usimamizi wa Fedha (IFM) na Astashahada ya uhasibu kutoka chuo cha 
maendeleo ya uongozi/utawala (IDM-MZUMBE). 

(ix)  Bwana Sebastian Adam Masaki – Meneja Mkuu Kampuni ya Huduma ndogo za 
fedha

Alijiunga na benki ya CRDB tarehe 1/06/1996. Kabla ya hapo, alikuwa meneja wa shughuli za biashara 
za benki, meneja wa huduma ndogo za fedha kama kutoa mikopo n.k., afisa masoko na afisa wa tafiti na 
mipango ya kibenki. Elimu yake ni Shahada ya kwanza katika sayansi ya takwimu kutoka chuo kikuu cha 
Dar es salaam. 

(x)  Bwana Leslie S. James Mwaikambo – Mkurugenzi wa Uendeshaji 
Alijiunga na benki tarehe 29/05/1992. Kabla ya kuwa na nafasi hii alifanya kazi kama mkurugenzi wa tawi, 
meneja wa tawi, Meneja wa idara au vitengo tofauti. Elimu yake ni Stashahada ya juu kwenye masuala 
ya benki kutoka Shule ya Milpark iliyopo South Africa na shahada ya Biashara kwenye masuala ya fedha 
kutoka chuo kikuu cha Dar es salaam. 

(xi)  Bwana Bruce Mwile Mwasenga – Meneja Mkuu Benki ya CRDB Tawi la Burundi.
Tangu kujiunga kwake benki mnamo tarehe 13/02/2001 amekuwa na nyadhifa mbalimbali mfano meneja 
wa benki huduma kwa mashirika na afisa mahusiano mwandamizi wa huduma za kibenki kwa mashirika. 
Aliwahi kuwa msimamizi msaidizi wa benki ya CITIBANK. 

Elimu yake ni Shahada ya uzamili katika utawala wa biashara na shahada ya kwanza ya biashara kwenye 
masuala ya fedha kutoka chuo kikuu cha Dar es salaam.

4.4 Kazi za Mwangalizi
Kazi za Mwangalizi zinaelezwa katika Sheria na pia katika Waraka wa Makubaliano wa Mfuko. Kazi 
hizo ni pamoja na:

(a) Kusimamia na kuhakikisha usalama wa mali za Mfuko kwa niaba ya wawekezaji kulingana na 
vipengele vya Waraka wa Makubaliano na kuhakikisha fedha na mali zimesajiliwa kwa jina la 
Mfuko au kwa maelekezo ya Mfuko;

(b)  Kuwajibika kwa makosa yoyote yaliyofanywa na Wakala yeyote ambaye amekabidhiwa mali 
za Mfuko kama vile ni makosa ya mtu alliyeteuliwa naye kuhusiana na uwekezaji uliofanywa;

(c)  Kuchukua hatua zinazotakiwa kuhakikisha kuwa mauzo ya mwanzo, mauzo ya baadaye, 
ununuzi wa vipande kutoka kwa wawekezaji na kufutwa kwa vipande kunavyofanyika kwenye 
Mfuko, vinafanyika kwa mujibu wa Waraka wa Makubaliano;



MFUKO WA HATIFUNGANI (BOND FUND)Page | 12

(d)  Kuhakikisha kwa uangalifu kwamba njia zitumiwazo na Meneja kupata thamani ya vipande 
ni za kufaa, kuhakikisha bei za mauzo na manunuzi zinapatikana kwa mujibu wa Waraka wa 
Makubaliano;

(e)  Kutekeleza maagizo ya Meneja kuhusiana na uwekezaji kama hayatapingana na masharti ya 
Waraka wa Makubaliano;

(f)  Kuhakikisha kwa uangalifu kuwa viwango vya uwekezaji na kukopa vya Mfuko vilivyowekwa 
na Waraka huu na matakwa yaliyoainishwa katika Sheria na taratibu zingine zinazohusu 
uendeshaji wa Mfuko huu zinafuatwa;

(g)  Kwa maoni yake, kutoa taarifa kwa wawekezaji itakayojumuishwa katika Taarifa ya Mwaka ya 
Mfuko, kama Meneja amesimamia Mfuko kutokana na Waraka wa Makubaliano na kama kuna 
kasoro kubwa kuzitaja na kueleza hatua alizochukua;

(h)  Kuchukua hatua muhimu kuhakikisha kuwa hati miliki hazitolewi mpaka malipo kamili 
yamefanyika; 

(i)  Kuhakikisha kuwa hati mbalimbali za uwekezaji zimesajiliwa kwa jina la Mfuko au mteule wake 
kama inavyostahili;

(j)  Pale ambapo miliki imehifadhiwa katika mfumo wa kompyuta, basi Mwangalizi atahakikisha 
rasilimali hizo zinawekewa utaratibu wa kumbukumbu tofauti na mali za meneja.

5.0 TAMKO KUHUSU KUZINGATIA SHERIA

Inathibitishwa kwamba:

(a)  Waraka wa Toleo hili uliotumwa kwa Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana ni kwa mujibu 
wa Sheria ya Masoko ya Mitaji na Dhamana ya mwaka 1994 (kama ilivyorekebishwa)  pamoja na 
Kanuni za Masoko ya Mitaji na Dhamana (Mifuko ya Uwekezaji wa Pamoja) za mwaka1997.

(b)  Mahitaji yote ya kisheria, taratibu na maagizo yaliyotolewa na Serikali na mamlaka zinginezo katika 
kuanzisha Mfuko wa Hatifungani zimezingatiwa.

(c)  Mahitaji yote ya kisheria kuhusu kufunguliwa kwa Akaunti ya Dhamana (capital account) ambayo 
inaruhusu kuuzwa kwa Mfuko wa Hatifungani kwa nchi za nje zimezingatiwa.

(d)  Maelezo yaliyotolewa ndani ya Waraka huu ni ya kweli na ya kutosha kumwezesha mwekezaji 
kufanya uamuzi wa busara kuwekeza katika Mfuko huu.

Tarehe: 8 Juni 2019
Bw. Simon Migangala
Dar es Salaam
Mkurugenzi Mtendaji

Imesainiwa na Mkurugenzi Mtendaji
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6.0 TAREHE MUHIMU

Ratiba ya mauzo ya mwanzo ya vipande vya Mfuko wa Hatifungani: 

Mauzo wa Mwanzo                                                          16 Septemba, 2019

Mwisho wa Mauzo ya Mwanzo                                        15 Oktoba, 2019

Matokeo ya Mgawanyo wa Vipande      05 Novemba, 2019 

Kutumwa kwa Taarifa za Umiliki wa Vipande kwa Wawekezaji   15 Novemba, 2019

7.0 GHARAMA ZA TOLEO LA KWANZA

• Gharama za kuanzisha Mfuko wa Hatifungani ni kama ifuatavyo:

•  Elimu kwa umma, matangazo na gharama za masoko;

•  Gharama za wakala;

•  Gharama za uchapaji, posta na maandalizi ya taarifa za wawekezaji;

•  Gharama za huduma za wanasheria na wakaguzi wa mahesabu;

•  Gharama Nyinginezo.

Gharama hizi za toleo la kwanza zitalipwa na Kampuni ya UTT AMIS ambaye ni mdhamini na Meneja 
wa Mfuko. Gharama zote hizi hazitalipwa na Mfuko na hivyo hakutakuwa na gharama kwa mwekezaji 
anayeingia kwenye Mfuko (No entry load). 

8.0 MALENGO YA MFUKO

(a) Mfuko wa Hatifungani umetayarishwa ili kusaidia kuondoa changamoto ambazo wawekezaji 
wanakutana nazo. Soko la fedha lina bidhaa nyingi zilizobuniwa ili kukidhi mahitaji tofauti ya 
watumiaji. Baadhi ya bidhaa hizi zinaeleweka kirahisi na hata namna ya kuzifikia na kuwekeza ni 
rahisi, lakini wakati mwingine hazitoi faida shindani kwa wawekezaji. Baadhi ya bidhaa zinahitaji 
utaalamu au kuzisomea ili kuzielewa na uwekezaji wake unahitaji mtaji mkubwa, pia zinahitaji 
kutumia washauri wa mambo ya kifedha, taratibu zake ni ndefu na zinahitaji umakini kuzifuata. 
Changamoto nyingine hujitokeza baada ya kuwekeza pale mwekezaji anapohitaji fedha taslimu. 
Wakati mwingine mwekezaji hulazimika kupoteza faida aliyoipata ili aweze kupata fedha kwa 
matumizi mengine. Hivyo kwa baadhi ya wawekezaji, hasa wawekezaji wadogo, ni vigumu 
kuwekeza kwenye baadhi ya bidhaa kwenye soko la fedha. Mfuko wa Hatifungani umeratibiwa kwa 
lengo la kuondoa changamoto hizi. Mwekezaji anapata faida sawa na wawekezaji wakubwa na 
akihitaji fedha anauza baadhi ya umiliki wake kwenye Mfuko kwa utaratibu rahisi na bila kupoteza 
faida ambayo ameshapata. Mfuko pia unawafaa wawekezaji wakubwa kwa sababu ya faida 
shindani, gharama ndogo za kuwekeza, ukwasi wa kutosha, usalama wa mtaji na hatari ndogo za 
uwekezaji (risks). Mfuko wa Hatifungani ni Mfuko wa uwezeshaji unaotoa fursa kwa wawekezaji  
kuwekeza na kushiriki katika masoko ya mitaji na kufaidika na uwekezaji huo. Kwa mantiki hiyo, 
Mfuko umeandaliwa ili kutoa fursa kwa wawekezaji wa kipato cha chini, kati na kipato cha juu. 
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Vile vile, watu binafsi, makampuni, taasisi na vikundi rasmi wanaweza kushiriki katika uwekezaji 
kwenye Mfuko huu. Dhumuni kuu la Mfuko huu ni kuwawezesha wawekezaji katika ushiriki mpana 
kupitia uwekezaji wa vipande na kuhamasisha utamaduni wa kuweka akiba kupitia hati fungani na 
masoko ya fedha.

(b) Mfuko huu ni mfuko wa uwekezaji wa pamoja ulio wazi ambao unatoa fursa ya uwekezaji rahisi 
wa muda mrefu kwa wawekezaji ambao wangependa kuwekeza ili kukuza mtaji, kupata gawio kila 
mwezi au kupata gawio kila baada ya miezi sita kama mwekezaji anavyohitaji. 

9.0 AINA ZA UWEKEZAJI

Mfuko una mipango miwili ya uwekezaji yenye malengo ya kukidhi matakwa tofauti ya wawekezaji.  
Mipango hiyo ni: 

i) Mpango wa kukuza mtaji; 
ii)  Mpango wa gawio kila mwezi;
iii)  Mpango wa gawio kila miezi sita:

9.1 Mpango wa Kukuza Mtaji
Katika mpango wa kukuza mtaji, gawio la mara kwa mara halitatolewa kwa wawekezaji na 
badala yake faida iliyopatikana itarudishwa kwenye uwekezaji wa awali kwa kununua vipande 
vitakavyonunuliwa kwa bei ya wakati huo. Mpango huu utawafaa wawekezaji ambao wanahitaji 
kuweka akiba kwa malengo maalumu, kwa mfano kujenga nyumba, au wafanyakazi ambao wana 
kipato na wangependa kuwa na fedha ya akiba kama dharula itatokea au kwa ajili ya matumizi ya 
baadae wanaweza kuchagua mpango wa kukuza mtaji.  Wawekezaji katika mpango huu wanaweza 
kuuza kiasi chochote cha uwekezaji wakiwa wamekidhi vigezo ya mfuko vinavyohusu uuzwaji wa 
vipande.  

9.2 Mpango wa Gawio kila Mwezi
Mpango wa gawio kila mwezi kutegemea na mahitaji ya kifedha ya mwekezaji na anavyochagua 
kwenye Fomu ya Maombi ya kuwekeza kwenye Mfuko. Kwa wawekezaji ambao wanahitaji 
kuchukua faida kila mwezi, kwa mfano wastaafu wanaopata fedha zao za mkupuo na kuwekeza 
kwenye mfuko, wanashauriwa kuchagua kupokea gawio kila mwezi ili wapate kipato cha kuishi 
bila kupoteza fedha walizopata. Wawekezaji wengine wanaopata fedha nyingi mara moja, kwa 
mfano wachimba madini wadogo, wanaweza kuchagua kupata gawio kila mwezi ili kuwawezesha 
kuendesha shughuli zao bila kuathiri mtaji walioupata. Wawekezaji watakaojiunga na mpango huu 
wanaweza pia kuuza vipande kidogo au vipande vyote ili mradi wawe wamekidhi vigezo vya mfuko 
vinavyohusu uuzwaji wa vipande wa Mfuko. 

9.3 Mpango wa Gawio kila Miezi Sita
Mpango wa gawio kila miezi sita kutegemea na mahitaji ya kifedha ya mwekezaji na anavyochagua 
kwenye Fomu ya Maombi ya kuwekeza kwenye Mfuko. Kwa wawekezaji ambao wanahitaji 
kuchukua faida kila miezi sita, kwa mfano wafanyakazi wanaohitaji kuweka kiasi cha fedha ili faida 
inayopatikana itumike kulipa ada kusomesha watoto, wanaweza kuchagua kupokea gawio kila miezi 
sita. Wawekezaji wengine wanaopata fedha nyingi mara moja, kwa mfano wakulima wa mazao 
mbalimbali ya msimu, wanaweza pia kuchagua kupata gawio kila miezi sita ili kuwawezesha kupata 
fedha wakati wa kutayarisha na kulima mashamba na wakati wa kuvuna ili waweze kuendesha 
shughuli zao kwa kufuata msimu na bila kupoteza mtaji walio nao. Wawekezaji watakaojiunga na 
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mpango huu wanaweza pia kuuza vipande kidogo au vipande vyote ili mradi wawe wamekidhi 
vigezo vya mfuko vinavyohusu uuzwaji wa vipande wa Mfuko. 

10.0 SERA YA UWEKEZAJI

Muundo wa mgawanyo wa uwekezaji wa Mfuko huu ni katika hati fungani zinazotoa mapato ya muda 
mrefu ikijumuisha hati fungani zinazotolewa na Serikali. Uwekezaji kwenye hati fungani ili Mfuko uwe 
na mapato ya kudumu utakuwa si chini ya asilimia 90 ya thamani ya Mfuko na asilimia 10 itawekezwa 
kwenye rasilimali zenye ukwasi ili kuwezesha wawekezaji wanaohitaji kuchukua fedha kufanya hivyo. 
Meneja atawekeza kwenye rasilimali zenye ukwasi ili kuhakikisha uwezo wa kulipa wawekezaji pale fedha 
zao zitakapohitajika unakuwa imara. 

11.0 HATARI ZA UWEKEZAJI

Wawekezaji wanapaswa kutambua kuwa uwekezaji katika mpango huu uko chini ya hatari za soko na 
thamani ya kipande inaweza kwenda juu au chini kulingana na sababu na zinavyoathiri soko la mitaji 
dhamana. Utendaji wa zamani sio kiashiria cha siku zijazo, Wawekezaji wanapaswa kujua kuwa hatari 
zifuatazo zinaweza kuathiri utendaji wa mfuko:

Hatari za Mikopo
Mbali na dhamana za Serikali, dhamana zilinazotolewa na kampuni za sekta binafsi zinaweza kuhusika 
katika utapeli wa deni / ulipaji wa deni; au kupunguza chini na wakala wa viwango.

UTT AMIS inasimamia hatari hizi kupitia uwekezaji mseto kwa kuwekeza katika aina zote za dhamana ya 
mapato ya kudumu kwa kampuni zinazostahiki, kuweka mipaka kwa kiwango cha hatari kinachokubaliwa 
kwa uhusiano na kampuni fulani au kikundi cha kampuni, kufanya uchambuzi wa mara kwa mara juu ya 
uwezo wa malipo ya kampuni ya kutoa ili kukidhi riba na ulipaji mkuu.

Hatari za Kioevu
Mfuko huo pia unakabiliwa na hatari ya ukwasi ambayo ni ugumu wa kuuza dhamana haraka kwa bei ya 
kuvutia. Kioevu katika soko la Mitaji na Dhamana la ndani au soko lingine katika nchi zingine ambapo 
dhamana kadhaa zilizoshikiliwa na mfuko huu unauzwa inaweza kuwa hatari ya chini ya ukwasi.

UTT AMIS inasimamia hatari hizi kupitia Uwekezaji mseto ambao unaupatia mfuko nafasi  ya kuuza njia 
sahihi kama vifungo vya hazina na bili za hazina na upeo tofauti wa uwekezaji. Hii inaruhusu mfuko kuuza 
uwekezaji wa muda mrefu wakati umeongezeka kwa thamani, sio wakati wa uhitaji sana wa pesa na 
unaweza kuhitaji kuchukua hasara au kupunguza kikomo cha faida.

Viwango vya riba ya Soko
Wawekezaji wanapaswa kujua kuwa mfuko unaweza kukabiliwa na mabadiliko ya viwango vya riba katika 
uchumi ambayo inaweza kuathiri thamani ya dhamana ya mapato ambayo Mpango umewekeza hivyo 
kuathiri thamani ya kipande. 

UTT AMIS inasimamia hatari hii kwa kubadilisha uwekezaji wake kwenye dhamana ambazo ni za muda 
na viwango vya kuponi tofauti tofauti, kuwekeza kwenye dhamana za muda mfupi za serikali na amana za 
mabenki katika zenye kukaa kwa muda tofauti.
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Hatari zinanazo husiana na sheria
Wawekezaji wanapaswa kufahamu kuwa mfuko unafunguliwa katika hatari za kufuata kama adhabu ya 
kisheria, adhabu ya kifedha na upotezaji wa nyenzo kwa sababu ya kushindwa kutenda kulingana na 
sheria na kanuni.

UTT-AMIS inasimamia hatari hizi kupitia kuanzisha sera ya kufuata sheria na kuwashirikisha kwa umakini 
mawakili na wataalamu wengine katika kesi zote ambazo maswala ya kisheria ni ya mambo. Kampuni 
pia wakati wowote inapohitajika kampuni kali za kisheria zitapatiwa mkataba kutoa huduma za ushauri 
wa kisheria.

Hatari za kimkakati au za Ushindani
Hii ndio wakati Kampuni inaweza kupata hasara kwa sababu ya mabadiliko katika teknolojia, kuingia 
kwa washindani mpya, muundo wa bidhaa au kupunguzwa kwa bei kwenye soko. Mfuko huo hauwezi 
kuathiriwa moja kwa moja na hatari hii, lakini unaweza kuathiriwa moja kwa moja ikiwa kampuni yoyote 
inayotoa dhamana, washindani, mabenki, madalali au majukwaa ya biashara huko DSE, BOT na wadau 
wengine na wenzao wameathiriwa na yoyote ya sababu hizo .

UTT AMIS inasimamia hatari hii kwa kujihusisha na kupitisha teknolojia ya mapema katika uendeshaji 
wake na mazoezi ya kila siku na kuhakikisha kuwa mfuko huwekeza katika kampuni ambazo hatari za 
kimkakati na kiteknolojia zinasimamiwa vizuri. Kwa upande mwingine ushindani unapaswa kuzingatiwa 
kama changamoto ya biashara ambayo haiwezi kuepukika. Kwa hivyo, katika ulimwengu wowote wa 
biashara, ushindani huwa kila wakati na ikiwa UTT AMIS inataka kuendelea kufanya kazi kwa faida na 
iliyopo kwenye biashara, inapaswa kuwa tayari kushindana na waendeshaji wengine wa biashara kwenye 
soko.

Hatari za shirika
Mwekezaji anapaswa kujua hatari za shirika, ambazo hutokana na upungufu katika udhibiti wa ndani na 
usimamizi wa shughuli za biashara za Kampuni. Kwa hivyo, ikiwa usimamizi wa UTT AMIS utashindwa 
kufuatilia vyema tabia ya wafanyikazi wengine au kikundi cha wafanyikazi ambao wanaweza kushinikiza 
kuharibu shughuli za Kampuni, basi kampuni hiyo itakuwa hatarini kupata hasara au hata kufutwa kazi.

UTT AMIS kupitia Bodi yake na Usimamizi hufanya usimamizi wa karibu kwa wafanyikazi wake na Mifumo 
yake ya IT, pamoja na mgawanyo wa majukumu kati ya wafanyikazi, ili kuhakikisha kuwa hakuna nafasi 
za udanganyifu, makosa, na kutokuwa na ufanisi wakati wa shughuli za biashara. Pia imeweka mifumo ya 
kufufua majanga na dharura ili kuhakikisha mwendelezo wa biashara kama hoja inayoendelea.

Hatari za nje ya kampuni
Hizi ni hatari ambazo zinahusishwa na sababu ambazo hazina udhibiti wa Kampuni, sababu ambazo 
hujitokeza bila kutarajia na kwa hivyo kuweza kusababisha uharibifu mkubwa kwa Kampuni katika suala 
la shughuli za biashara na matokeo yake hasara kubwa ya kifedha kwa Kampuni. Sababu hizi ni pamoja 
na moto, majanga ya asili, ugaidi, uchomaji, mgomo wa wafanyikazi au kwa wenzi wetu wa biashara, na 
machafuko ya kijiografia.

Ili kudhibiti hatari hii, UTT AMIS imechukua hatua zinazolenga kuokoa hali wakati wowote itakapotokea. 
Hizi ni pamoja na kuwa na Sera ya Uwekezaji inayofanya kazi kuhakikisha kuwa uwekezaji wa Kampuni 
na shughuli za biashara uko salama, Sera ya Kurudisha Maafa, kuchukua hatua kama bima ya bima, 
ufuatiliaji endelevu wa shughuli za biashara, programu maalum za mafunzo ambazo zinahusiana na 
baadhi ya hatari hizi za nje na Kujifunza kutoka kwa uzoefu wa zamani na tukio mbaya katika maeneo 
mengine.
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Hatari za Udhibiti
Mfuko huo pia umeonyeshwa kwa hatari zinazohusiana na mabadiliko katika kanuni za nchi mara kwa 
mara. Mfuko huo unaweza kuathiriwa na kanuni kutoka kwa wasanifu tofauti kama CMSA, BOT, BRELA 
na intuitions zingine za serikali kama vile TRA, NBAA na MFP. Kwa kuwa wasanifu wako mahali pa 
kusimamia shughuli na biashara za haki, kwa hivyo kampuni inasimamia hatari hizi kwa kukaa mbele na 
kutabiri mabadiliko ya kisheria ambayo yanaathiri tasnia na kuambatana nao mapema iwezekanavyo.

Kubadilisha Viwango Hatari
Wawekezaji wanapaswa kujua hatari zinazohusiana na upotezaji wa uchumi unaosababishwa na 
mabadiliko katika viwango vya ubadilishaji wa fedha kati ya sarafu za ndani na sarafu za nje. Mabadiliko 
katika viwango vya ubadilishaji yanaweza kuathiri thamani ya uwekezaji wa mpango huo kwa fedha za 
kigeni. 

12.0 GHARAMA ZA MFUKO

(a) Gharama za Mfuko hazitazidi asilimia 2.5 (2.5%) ya thamani halisi ya Mfuko kama ifuatavyo:

(b)  Kodi kulingana na viwango vya kodi vinavyotumika;

(c)  Ada ya Ushauri wa Uwekezaji ya asilimia 1.8 (1.8%) ya thamani halisi ya Mfuko;

(d)  Ada ya Mwangalizi ya asilimia 0.1 (0.1%) ya thamani halisi ya Mfuko kwa kiwango kisichopungua 
TZS. 5,000,000.00 kwa mwaka.

(e)  Gharama nyingine ni asilimia 0.6 (0.6%) ya thamani halisi ya Mfuko. Gharama hizo ni pamoja na 
gharama za benki, masoko, mauzo, gharama za miamala mbalimbali itakayofanywa wakati wa 
kugawa vipande, gharama za ukaguzi, mawasiliano na wawekezaji, gharama za kuandaa na kutoa 
taarifa za akaunti za wawekezaji na gharama nyingine za malipo. 

Endapo kutakuwa na gharama nyingine zinazozidi asilimia 0.6 (0.6%) ya thamani halisi ya Mfuko, 
fedha hizo za ziada zitalipwa na Meneja (UTT AMIS).

13.0 GHARAMA KWA WAWEKEZAJI 
 

Hapatakuwa na gharama yeyote wakati wa kujiunga au kujitoa kwenye Mfuko, wawekezaji wataruhusiwa 
kununua na kuuza vipande kwa thamani halisi ya kipande itakayokuwepo. 

14.0 MWEKEZAJI ANAYERUHUSIWA (NANI ANAWEZA 
KUWEKEZA)

Wawekezaji wote wa ndani na nje ya Tanzania kama Sheria ya Soko la Mitaji na Dhamana inavyoruhusu 
wanaweza kuwekeza kwenye Mfuko huu ikijumuisha: 

i) Mtanzania (mtu mzima) mkazi au sio mkazi au Mshirika wa Jumuiya ya Afrika Mashariki (Mtu 
binafsi au kikundi);

ii)  Mzazi au mlezi anayetambulika kisheria anayetaka kuwekeza badala ya mtoto mnufaika wa 
Kitanzania au jumuiya ya Afrika Mashariki (mkazi au sio mkazi);
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iii)  Taasisi au shirika lililosajiliwa Tanzania au ndani ya nchi mshirika wa Jumuiya ya Afrika Mashariki 
na halina mgeni au kampuni yeyote ya kigeni inayohodhi hisa kwenye taasisi au shirika hilo;

iv)  Mamlaka za Serikali za mitaa;
v)  Mifuko ya Hifadhi ya Jamii iliyosajiliwa Tanzania au nchi mshirika wa Jumuiya ya Afrika Mashariki 

ambayo mdhamini ni bodi iliyosajiliwa Tanzania au Afrika Mashariki na wanufaika ni raia wa nchi 
mojawapo ya Afrika Mashariki;

vi)  Vyama vya ushirika, taasisi za misaada, asasi za kidini na mashirika mengine ya kijamii. Pia klabu 
mbalimbali za uwekezaji zilizosajiliwa kwenye nchi yeyote Afrika Mashariki ambayo hakuna mgeni 
au kampuni ya kigeni inayohodhi hisa huko;

vii)  Mtu binafsi, kampuni, taasisi na makundi mengineyo kama ambavyo itakavyoamuliwa na UTT 
AMIS ilimradi itafuata sheria za Masoko ya Mitaji na Dhamana.

15.0 UTEUZI WA MWAKILISHI / MRITHI

(a) Mwakilishi au Mrithi wa uwekezaji wa binafsi au pamoja unaruhusiwa;
(b)  Mwakilishi / Mrithi mmoja tu (mtu mzima au mtoto) ndiye anayeweza kuteuliwa;
(c)  Wakati wa kumuandikisha mwakilishi / mrithi, taarifa zake zitathibitishwa kupitia kwenye Taarifa ya 

Akaunti au kwa barua maalum;
(d)  Mwakilishi / mrithi anaweza kubadilishwa katika kipindi chochote wakati wa uwekezaji;
(e)  Iwapo mrithi / mwakilishi alikwishateuliwa na mmiliki wa vipande ameshafariki, vipande hivyo 

vitamilikishwa kwa mwakilishi / mrithi kwa kufuata taratibu zilizoainishwa. Mwakilishi / mrithi 
atapewa taarifa ya akaunti inayoonyesha vipande anavyostahili kupata kwa kuzingatia gharama 
zote zilizotokana na uhamishaji wa vipande hivyo. 

16.0 UNUNUZI WA VIPANDE

16.1 Wakati gani vipande vinaweza kununuliwa?
Vipande vinaweza kununuliwa siku yoyote ya kazi isipokuwa kipindi cha kufunga vitabu ambacho 
hakitazidi siku saba za kazi.

16.2 Wapi unaweza kununua vipande?
Maombi ya kununua vipande yanaweza kuwakilishwa katika sehemu zifuatazo:

(a) Ofisi za UTT AMIS;

(b)  Tawi lolote la Benki ya CRDB;

(c)  Ofisi za Madalali waliosajiliwa wa Soko la Hisa la Dar es Salaam;

(d)  Ofisi za Shirika la Posta;

(e)  Wakala yoyote atakayeteuliwa na UTT AMIS.

16.3 Ununuzi wa vipande kwa njia ya Simu (Kielektroniki) 
Taratibu za kuwekeza kwa njia ya simu zimeambatanishwa na Waraka huu wa toleo.  
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16.4 Uwekezaji wa Mfuko wa Hatifungani kwa Wawekezaji walio nje ya 
Tanzania
Mwekezaji wa nchi nyingine anayetaka kuwekeza katika Mfuko wa Hatifungani awasiliane na Ofisi 
za madalali waliosajiliwa wa Soko la Hisa la Dar es Salaam zilizoambatanishwa kwenye Kiambatisho  
IV. Pia anaweza kuwasiliana moja kwa moja na ofisi za UTT AMIS ili kupata taarifa na muongozo zaidi.

17.0 MALIPO KWA AJILI YA UNUNUZI WA VIPANDE
Malipo kwa ajili ya mauzo ya vipande yanaweza kufanywa kwa fedha taslimu au hundi ya Benki itakayolipwa 
kwenye akaunti ya “MFUKO WA HATIFUNGANI”  iliyopo Benki ya CRDB. Hivyo wawekezaji wanaweza 
kwenda kwenye tawi lolote la Benki ya CRDB na kufanya malipo kama ilivyooreshwa kwenye Kiambatisho 
III. Malipo pia yanaweza kufanyika kwa kupitia MPESA, TIGO PESA, AIRTEL MONEY kama utaratibu 
ulivyoainishwa kwenye Kiambatisho  VI. 

Wawekezaji kutoka nchi zinazoruhusiwa kuwekeza, wawasiliane na Ofisi yoyote ya madalali waliosajiliwa 
wa Soko la Hisa la Dar es Salaam kama ilivyoainishwa kwenye Kiambatisho  IV . Aidha, mwekezaji anaweza 
kuwasiliana na UTT AMIS ili kupata maelezo kama yanahitajika kwa barua pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz, 
nakala kwa imwahichinenda@uttamis.co.tz na smigangala@uttamis.co.tz. 

Kumbuka: Manunuzi ya vipande katika Mfuko hayatafanywa na chombo chochote cha kati 
isipokuwa Mawakala walioainishwa hapo juu.

18.0 MAUZO NA MANUNUZI YA VIPANDE

18.1 Bei ya Mwanzo ya Kuuza na Kununua Vipande
Thamani ya mwanzo ya kipande itakuwa Shilingi 100. Thamani ya Kuuza na kununua kipande 
itakuwa sawa na thamani halisi ya kipande bila gharama yoyote. 

18.2 Gharama ya Kuingia wakati wa Mauzo ya Mwanzo
Wakati wa Mauzo ya Mwanzo yatakayofanyika kuanzia tarehe 16 Septemba, 2019 mpaka tarehe 
15 Oktoba, 2019, kiwango cha chini cha uwekezaji unategemea aina ya mpango wa uwekezaji 
ambao mwekezaji amechagua kama ifuatavyo:

18.2.1 Mpango wa Kukuza Mtaji 
Kiwango cha chini cha uwekezaji wakati wa mauzo ya mwanzo kwa Mpango wa Kukuza Mtaji 
ni vipande 500. Kwa kuwa thamani ya mwanzo ya kipande ni Shilingi 100, thamani ya chini ya 
vipande katika mauzo itakuwa Shilingi 50,000 (Shilingi Elfu Hamsini tu). Hakuna gharama zozote 
nyingine za mwanzo zitakazotozwa kwa mwekezaji wakati wa mauzo ya mwanzo.

18.2.2 Mpango wa Gawio Kila Mwezi 
Kiwango cha chini cha uwekezaji wakati wa mauzo ya mwanzo kwa Mpango wa Gawio Kila Mwezi 
ni vipande 100,000. Kwa kuwa thamani ya mwanzo ya kipande ni Shilingi 100, thamani ya chini 
ya vipande katika mauzo itakuwa Shilingi 10,000,000 (Shilingi Milioni Kumi tu). Hakuna gharama 
zozote nyingine za mwanzo zitakazotozwa kwa mwekezaji wakati wa mauzo ya mwanzo.
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18.2.3  Mpango wa Gawio Kila Miezi Sita 
Kiwango cha chini cha uwekezaji wakati wa mauzo ya mwanzo kwa Mpango wa Gawio Kila Miezi 
Sita ni vipande 50,000. Kwa kuwa thamani ya mwanzo ya kipande ni Shilingi 100, thamani ya chini 
ya vipande katika mauzo itakuwa Shilingi 5,000,000 (Shilingi Milioni Tano tu). Hakuna gharama 
zozote nyingine za mwanzo zitakazotozwa kwa mwekezaji wakati wa mauzo ya mwanzo.

18.3 Ununuzi na Mauzo ya Baadaye Yatakayoanza tarehe 16 November, 
2019
(a) Idadi ya chini ya vipande inayoweza kuuzwa ni vipande vyenye thamani ya Shilingi 5,000 na 

vitaonekana katika mgawanyo wa desimali nne.

(b)  Mkataba wa mauzo ya vipande utahesabika kuwa umekamilika siku ambapo maombi 
yamepokelewa isipokuwa tu kama maombi yatakataliwa na UTT AMIS.

(c)  Maombi ya mauzo na manunuzi ya vipande yatapokelewa na kukubalika siku za kazi tu. 
Maombi hayatapokelewa siku zisizo za kazi na kila wakati UTT AMIS itakapotangaza kufunga 
vitabu.

(d)  Maombi ya mauzo ya vipande yatakayopokelewa na kukubalika katika ofisi za UTT AMIS au 
mawakala wakati wa siku za kazi, yatafanyika katika kiwango cha thamani halisi ya kipande 
itakayokokotolewa baada ya maombi kupokelewa.

(e)  Mauzo ya vipande yatafanyiwa kazi baada ya kupokelewa kwa Fomu ya Kuuza Vipande 
ambayo itakuwa imeambatanishwa na Taarifa ya Akaunti, Nakala ya Kitambulisho au kielelezo 
kingine kitakachohitajika na meneja wa mfuko. 

(f)  Malipo ya mauzo ya vipande kwenda kwa mwekezaji yatafanyika kwa njia ya Benki au kupitia 
Shirika la Posta ndani ya siku kumi za kazi tangu kupokelewa kwa maombi yalio kamili.

(g)  Uuzaji wa sehemu ya vipande unaruhusiwa.

(h)  Hakutakuwa na gharama yoyote kwa mwekezaji kwenye mauzo ya vipande.

(i)  Bila kuathiri matakwa ya uendeshaji wa Mfuko, UTT AMIS haitawajibika:

i) Kuuza au kununua vipande siku ambazo ofisi za UTT AMIS zitakuwa zimefungwa kwa 
mujibu wa kanuni na sheria za Tanzania.

ii) Kuuza au kununua vipande kwa muda usiozidi siku saba za kazi au kwa kipindi cha 
muda ambao Meneja wa Mfuko (UTT AMIS) atatoa taarifa wakati kitabu cha orodha ya 
wawekezaji kikiwa kimefungwa. 

18.4 Taratibu za Mauzo ya Vipande ya Baadaye 
Mauzo ya vipande kwa Mfuko huu yatatokana na thamani halisi ya kipande kwa kufuata utaratibu 
ufuatao:

(a)  Wawekezaji wanashauriwa kufuatilia thamani ya kipande cha Mfuko wa Hatifungani pindi 
wanapoamua kufanya manunuzi ya kipande. Aidha, wawekezaji wanashauriwa kuwaona 
wataalamu wa masuala ya kifedha na uwekezaji kwa ushauri.

(b)  Mwekezaji akiamua kuwekeza kwenye Mfuko, anashauriwa kupata maelezo na kujaza Fomu 
ya Maombi ya Kujiunga inayopatikana kwenye tovuti ya UTT AMIS, Ofisi za Kampuni ya UTT 
AMIS au Wakala walioteuliwa. 
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(c)  Ni lazima mwekezaji ajaze Fomu ya Maombi ya Kujiunga ili aweze kununua vipande na 
kuwekeza.

(d)  Fomu ya Maombi ya Kujiunga ipelekwe kwa Wakala yeyote aliyeteuliwa na Meneja wa Mfuko 
ikiwa na:

• Fedha taslimu (fedha za Kitanzania); au

• Hundi ya Benki iliyofungwa - ambayo italipwa kwa  “Mfuko wa  Hatifungani”; au

• Kielelezo cha muamala kwa njia ya simu ya mkononi kama MPesa, TigoPesa, Airtel 
Money, TPesa n.k.

(e)  Maombi ya siku husika yatakubaliwa endapo yamepokelewa kwenye ofisi za UTT AMIS au 
mawakala walioteuliwa ndani ya muda wa kazi. 

(f)  Malipo ya mauzo ya vipande yatashughulikiwa ndani ya siku kumi za kazi baada ya kupokelewa 
na kukidhi yafuatayo:

i) Kwa mwekezaji ambaye taarifa zake za Benki zinajulikana atalipwa kupitia akaunti yake. 

ii) Kwa mwekezaji ambaye hajatoa / hana taarifa zake za Benki atalipwa kwa njia ya Posta.

Pale ambapo fedha zitarudishwa baada ya kutumwa kwa njia ya Benki au Posta mwenye vipande 
hatadai fidia yoyote kutokana na kuchelewa kwa malipo yake.

18.5 Kiwango cha chini ya Uwekezaji wa Nyongeza 
Wawekezaji wanaweza kufanya uwekezaji wa ziada baada ya kipindi cha utulivu kitakachoisha 
tarehe 15 Novemba, 2019. Kiwango cha chini cha uwekezaji wa ziada ni Shilingi 5,000 kwenye 
aina zote tatu za mipango ya uwekezaji. Kiwango hiki kimewekwa ili kurahishisha na kuwawezesha 
wawekezaji kuwekeza kwa kutumia simu za mkononi. 

19.0 UTOAJI WA TAARIFA YA UWEKEZAJI

(a)  Kwa mauzo ya mwanzo, wawekezaji watapokea taarifa juu ya uwekezaji wao kwenye Mfuko mara 
baada ya kumaliza zoezi hilo. Kwa wawekezaji watakao nunua vipande kwa mauzo ya baadae 
watapokea taarifa zao ndani ya siku kumi za kazi.

(b)  Wawekezaji wanaweza kuomba taarifa juu ya uwekezaji wao, hivyo basi, gharama kwa maombi 
hayo zitatolewa kwa huduma hiyo na Meneja wa Mfuko inapobidi.

(c)  Wawekezaji wanayo haki ya kuomba taarifa mpya jumuishi baada ya kuunganisha umiliki au 
kuhamisha vipande.

20.0 UTOAJI WA GAWIO

(a)  Kutegemeana na faida itakayopatikana, mgawanyo wa mapato utafanywa na Meneja baada 
ya kushauriana na Mwangalizi wa Mfuko kila mwezi au mara moja kwa kila baada ya miezi sita 
kutegemeana na chaguo la mwekezaji.  

(i)  Akaunti zenye thamani ya chini ya shilling milioni 5 zitakuwa kwenye Mpango wa Ukuzaji 
Mtaji. 

(ii)  Ili kuweza kupata gawio kila mwezi mwekezaji anapaswa kuwekeza kiasi kisichopungua 



MFUKO WA HATIFUNGANI (BOND FUND)Page | 22

Shilingi milioni kumi (10) na asubiri miezi mitatu kabla ya kuanza kupata gawio kila mwezi 
kama kalenda ya gawio inavyoonesha:

Mwezi wa 
Kujiunga Muda wa Kusubili Mwezi wa Kupata Gawio la Kwanza ndani 

ya Siku 10 za kazi za mwanzo za mwezi
Oktoba Mpaka 31 Januari Februari
Novemba Mpaka 28/29 Februari Machi
Desemba Mpaka 31 Machi Aprili
Januari Mpaka 30 Aprili Mei
Februari Mpaka 31 Mei Juni
Machi Mpaka 30 Juni Julai
Aprili Mpaka 31 Julai Agosti
Mei Mpaka 31 Agosti Septemba
Juni Mpaka 30 Septemba Oktoba
Julai Mpaka 31 Oktoba Novemba
Agosti Mpaka 30 Novemba Desemba
Septemba Mpaka 31 Desemba January

(iii)  Kupata gawio mara mbili kwa mwaka mwekezaji anatakiwa awekeze kiasi kisichopungua 
Shilingi milioni tano (5) na asubiri kwa muda wa miezi sita kama kalenda ya gawio la miezi sita 
inavyoonesha:  

Kipindi cha Kujiunga Muda wa Kusubiri

Mwezi wa Kupata Gawio 
la Kwanza ndani ya Siku 
10 za kazi za Mwanzo za 
Mwezi

Julai mpaka Desemba Januari mpaka Juni Julai mwaka unaofuata

Januari mpaka Juni Julai mpaka Desemba Januari mwaka unaofuata

(b)  Kwa uwekezaji chini ya shilingi milioni 10 na zaidi ya shilingi milioni 5 mwekezaji anaweza kuchagua 
mpango wa kukuza mtaji au kupata gawio mara mbili kwa mwaka.

(c)  Mwekezaji ambaye taarifa zake na majina yataonekana kwenye orodha ya wawekezaji wa Mfuko 
kwa mpango wa mapato tangu tarehe ya rekodi atastahili kupokea gawio.

(d)  Kwa wenye vipande watakaokuwa wamechagua mpango wa kukuza mtaji hawatapata gawio na 
badala yake litatumika kununulia vipande vya nyongeza kwa thamani halisi ya wakati huo.

(e)  Mwenye vipande ambaye hakuonyesha chaguo lake katika Fomu ya Maombi ya Kujiunga 
atachukuliwa kama amechagua mpango wa kukuza mtaji.

(f)  Gawio kwa wenye vipande ambao taarifa zao za benki zinajulikana watalipwa kupitia benki kwa 
kiasi sawa au zaidi ya shilingi 100,000. Aidha, kwa wale ambao hawajatoa taarifa zao za benki 
watalipwa kwa njia ya posta (hawala ya posta) kwa kiasi sawa au chini ya shilingi 100,000.

(g)  Malipo kupitia benki au posta yatafanyika ndani ya  siku kumi za kazi kutoka tarehe ya gawio. 
(h)  Meneja atatuma taarifa za akaunti (Statement of Account) kwa wenye vipande waliopata vipande 

vya nyongeza chini ya mpango wa kukuza mtaji baada ya siku kumi tangu tarehe ya gawio.
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21.0 KUHAMISHA VIPANDE 

Mfuko wa Hatifungani utaruhusu vipande kuhamishwa katika mazingira ya kutoa huduma zitakazohusiana 
na ubadilishaji umiliki na uwekaji rehani wa vipande kama ilivyoelezwa katika kipengele cha 23.

22.0 KUWEKA REHANI VIPANDE KAMA DHAMANA YA MKOPO 

(a)  Vipande vya Mfuko vinaweza kutumika kama rehani kwa ajili ya kupata mkopo kutoka kwenye 
taasisi za fedha kwa manufaa ya mwekezaji. Uhalali wa maombi ya kuweka rehani yatafikiriwa na 
Meneja wa mfuko pamoja na Mwangalizi wa Mfuko.

(b)  Benki au taasisi ya fedha iliyotoa mkopo itakuwa na haki ya kuuza vipande kwa Meneja kwa ajili 
ya kulipa mkopo ilioutoa kama mkopaji hatafuata masharti na kushindwa kulipa mkopo. Hata hivyo 
baada ya malipo ya mkopo, stahili zote zitahamishiwa kwa mwekezaji husika.

(c)  Kwa vipande vilivyowekwa rehani, meneja wa mfuko hataruhusu uuzaji wa vipande, uhamishwaji 
wa umiliki mpaka mkopaji atakapotoa cheti cha kumaliza mkopo.

23.0 KUEPUKA UWEZEKANO WA MGONGANO WA MASLAHI

Ili kuepuka uwezekano wa kuwa na mgongano wa maslahi, UTT AMIS haitawekeza kwenye mfuko wa 
Hatifungani.

24.0 MAONI / MALALAMIKO YA WAWEKEZAJI

Kama kuna maoni au malalamiko yoyote juu ya uendeshaji wa Mfuko wa Hatifungani, tafadhali wasilisha 
kwa anuani ifuatayo:

Mkurugenzi Mtendaji,
Kampuni Uwekezaji ya UTT AMIS,
Jengo la Sukari, Ghorofa ya Pili,
Makutano ya Mtaa wa Sokoine na Ohio,
S. L. P. 14825,
DAR ES SALAAM
Simu:  +255 22 2128460/2128461/2122501/2137592 
Nukushi: +255 22 2137593
Barua pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz
Tovuti: www.uttamis.co.tz 

Muhimu:	 Fomu	maalum	 ya	malalamiko	 ya	mwekezaji	 inapatikana	 katika	 ofisi	 za	 UTT	AMIS	 au	
Mawakala walioteuliwa na pia katika tovuti ya UTT AMIS.  
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25.0 JINSI YA KUTATHMINI THAMANI HALISI YA MFUKO (NET 
ASSET VALUE)

Thamani halisi ya Mfuko, itapatikana kwa kuthaminisha rasilimali zote za Mfuko na kutoa madeni yote 
baada ya kuzingatia mapato ambayo yanajulikana lakini hayajapokelewa na gharama zinazokisiwa. 
Thamani halisi ya kipande itakokotolewa kwa kugawanya thamani halisi ya rasilimali zote za Mfuko kwa 
idadi ya vipande kwa wakati huo.

Thamani halisi ya kipande itatangazwa katika tarakimu nne za desimali. Kampuni ya UTT AMIS itatangaza 
thamani halisi ya Mfuko katika siku zisizozidi 10 tangu kufungwa kwa mauzo ya awali.

Wakati wa kipindi cha utulivu (cool off period) thamani ya kipande itatolewa kila wiki na kila siku ya kazi 
kwa mauzo ya baadaye.

(a) Thamani halisi ya kipande itatolewa katika vyombo vya habari kwa kutangazwa, kila ijumaa ya kila 
juma kwa kipindi cha utulivu na baada ya hapo katika kila siku ya kazi.

(b) Thamani halisi ya kipande itatangazwa katika magazeti yanayosomwa kwa wingi nchini.
(c) Thamani halisi ya kipande itakuwepo pia katika tovuti ya Kampuni ya UTT AMIS: www.uttamis.

co.tz. 

26.0 KUFARIKI KWA MWEKEZAJI

Iwapo mmiliki wa vipande atafariki, vipande vitamilikishwa kwa mwakilishi kwa kufuata taratibu kama 
zilivyoainishwa, madai ya kifo yatalipwa kwa mwakilishi kulingana na vipande vilivyomilikishwa. 

27.0 HAKI YA MWEKEZAJI (UNIT HOLDERS RIGHTS AND 
SERVICES)

(a)  Haki ya kufaidika na rasilimali za Mfuko na mtawanyo wa vipande kulingana na walichowekeza 
katika Mfuko.

(b)  Wenye vipande wanayo haki ya kuiomba Kampuni ya UTT AMIS taarifa yoyote ambayo inaweza 
kuwa na matokeo mabaya juu ya rasilimali zao, na Kampuni ya UTT AMIS itawajibika kutoa taarifa 
hiyo kwa wamiliki.

(c)  Muhtasari wa Taarifa ya Mwaka kuhusu maendeleo ya Mfuko, utatumwa kwa wenye vipande, siyo 
zaidi ya miezi minne tangu tarehe ya kufungwa kwa mwaka wa fedha husika, na utakuwa  tayari 
kwa kukaguliwa katika ofisi za Kampuni ya UTT AMIS na matawi ya  CRDB Bank Plc.

(d)  Taarifa za nusu mwaka zitatangazwa katika magazeti yanayosambaa sana nchini na kuwekwa 
katika tovuti ya UTT AMIS si zaidi ya miezi miwili baada ya kipindi husika.

(e)  Mabadiliko yoyote katika vipengele muhimu vya Mfuko yatafanywa pale tu wenye vipande 
watakapopewa nafasi ya kutoka kwenye Mfuko kwa kuruhusiwa kuuza vipande vyao kwa bei ya 
thamani halisi ya kipande kwa wakati huo. Wenye vipande watajulishwa kupitia matangazo kwenye 
magazeti ya Kiswahili na Kiingereza yanayosambazwa nchini kote.

(f)  Wenye vipande wanayo haki ya kukagua nyaraka zifuatazo katika ofisi za Kampuni ya UTT AMIS:



MFUKO WA HATIFUNGANI (BOND FUND) Page | 25

i) Sheria ya Masoko ya Mitaji na Dhamana ya mwaka 1994 (kama ilivyorekebishwa);

ii) Kanuni za Mifuko ya Uwekezaji wa Pamoja za Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana za 
mwaka 1997;

iii) Waraka wa Makubaliano wa Mfuko wa Hatifungani;

iv) Waraka wa Toleo;

v) Sheria ya Makampuni.

28.0 KODI

Maelezo yafuatayo ni kwa taarifa za jumla kwa wawekezaji. Taarifa sahihi kuhusu mambo ya kisheria na 
kodi, kila mwekezaji anashauriwa kupata ushauri wa mwanasheria au mshauri wa kodi. 

Kulingana na sheria ya kodi inayotumika wakati wa kutoa waraka wa toleo hili, kodi zitakazotozwa zitakuwa 
kama:

• Mapato / riba ya hati fungani za muda mrefu za Selikali ambayo muda wake wa ukomo ni zaidi ya 
miaka miwili hayatatozwa kodi;

• Kodi ya zuio kwa mapato yatokanayo na riba ya hati fungani za muda mrefu za makampuni, 
dhamana za Serikali za muda wa miaka miwili na chini ya muda huo na amana za mabenki za 
muda maalumu ni 10%;

• Gawio kwa mwekezaji halitozwi kodi.  

29.0 UKOMO WA MFUKO

Mfuko utafikia ukomo kama:

i) Meneja ataamriwa kufanya hivyo na Waziri anayehusika masuala ya Fedha katika Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania; 

ii) Au kama itaamriwa katika mkutano mkuu maalum;
iii) Kama Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana itatumia vipengele 122 na 124 vya Sheria ya 

Masko ya Mitaji na Dhamana ya mwaka 1994 (kama ilivyorekebishwa).

30.0 MAELEZO YA UJUMLA

(a) Maombi ya kununua vipande katika mazingira yafuatayo, yanaweza kukataliwa na Meneja:

i) Maombi yamepokelewa pamoja na fedha pungufu ya kima cha chini kinachoruhusiwa kwa ajili 
ya kununua vipande;

ii) Fomu ya Maombi haikutiwa saini na mwombaji;

iii) Mwombaji hana sifa za kuwekeza katika Mfuko;   

iv) Hundi iliyopelekwa Benki ikiwa ni pamoja na maombi imekataliwa na malipo hayakupokelewa 
na Meneja.
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(b) Uamuzi wowote wa Kampuni ya UTT AMIS kuhusu kustahili au kutostahili kwa mwombaji kujiunga 
na Mfuko, utakuwa ni wa mwisho baada ya kuthibitishwa na Mamlaka. Kurejeshwa kwa fedha ya 
maombi yaliyokataliwa kutafanyika baada ya taratibu za kiutendaji kutekelezwa kwa gharama ya 
mwombaji na Meneja hatawajibika kulipa riba au kiasi kingine chochote cha fedha.

(c) Maombi yote yatapitiwa na meneja kulingana na madhumuni ya mfuko na mgawanyo wa vipande 
utafanywa kufuatana na vigezo vilivyoidhinishwa na mamlaka.

(d) Wamiliki ambao umiliki wao umetokana na udanganyifu katika maelezo yao, utafutwa na majina 
yao kuondolewa katika daftari la wenye vipande. Katika hali kama hiyo, Meneja atakuwa na haki ya 
kununua tena umiliki wa vipande hivyo kwa bei ya mwanzo au katika thamani halisi ya kipande ya 
wakati huo kutegemea bei ipi itakuwa ndogo kati ya hizo, baada ya kutoza kiasi ambacho ni sawa 
na asilimia kumi (10%) ya bei ya kununulia kama adhabu. Meneja anaweza kuchukuwa mgawanyo 
wa mapato, kama upo, ambao ulilipwa kwa wenye vipande wa namna hiyo kwa makosa na kulipa 
kiasi hicho kwa mwekezaji anayestahili.

30.1 Ada na Makato
30.1.1 Gharama za Mauzo ya Awali 
Hakutakuwa na gharama kwa mauzo ya awali.

30.1.2  Gharama ya Huduma
Hakutakuwa na gharama ya huduma ya uendeshaji kwenye Mfuko

30.1.3  Gharama ya Kukuza Mtaji
Hakutakuwa na gharama za uwekezaji kwa gawio linalokuza mtaji.

30.2 Mikutano
Kutakuwa na Mkutano Mkuu wa wawekezaji kila mwaka. Mfuko utaendesha mkutano kama 
ifuatavyo:

(i) Mwekezaji ataruhusiwa kuteua mwakilishi.

(ii)  Kura zitategemea uwiano wa idadi ya vipande.

(iii)  Ili maazimio yaweze kufanyika, Akidi ya mkutano maalum au wa dharura itakuwa ni asilimia 
ishirini na tano (25%) ya vipande vilivyotolewa na ni asilimia kumi (10%) kama ni mkutano wa 
kawaida wa mwaka.

(iv)  Kama Akidi haijatimia na imepita nusu saa baada ya muda uliopangwa kuanza mkutano, 
mkutano utaahirishwa kwa siku zisizopungua kumi na tano (15) na Akidi ya huo mkutano 
baada ya kuahirishwa itakuwa ni wawekezaji watakaokuwepo au wawakilishi wao.

(v)  Mkutano mkuu maalum unaweza kuitishwa ili:

i) Kurekebisha, kubadilisha au kuongeza, kupunguza kitu katika Waraka wa Makubaliano;

ii) Kufunga Mfuko.

(vi)  Mdhamini, meneja na wanaohusishwa nao hawataruhusiwa kupiga kura au kuhesabiwa kama 
Akidi katika mkutano ambao wana maslahi ya kibiashara.

(vii)  Maamuzi ya mkutano mkuu yatapitishwa kwa kuangalia wingi wa kura za wawekezaji waliopo 
na wenye haki ya kupiga kura kwa kuwepo wenyewe au wawakilishi wao.
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(viii)  Maamuzi ya mkutano mkuu maalum yatapita endapo yamepitishwa kwa asilimia sabini na 
tano au zaidi  ya kura za umiliki wa Mfuko wa wawekezaji waliopo au wawakilishi wao.

30.3 Kifo cha Mwekezaji
Endapo mwekezaji mwenza wa akaunti ya pamoja amefariki, mwekezaji aliye hai na anayetambulika 
na Mfuko, ndiye pekee atakayekuwa mmiliki halali wa vipande kama itakavyoonekana katika taarifa 
ya uwekezaji. 

Ikumbukwe kwamba, hakuna kitakachobatilisha haki ya mwekezaji mwenza au wenza wa akaunti 
ya pamoja.

Mrithi au msimamizi wa mirathi wa mwekezaji aliyefariki atakuwa ni mtu pekee ambaye atatambulika 
na Mfuko. Ndiye pekee atakayekuwa na umiliki wa vipande. Kwa hali hiyo, umiliki wa vipande 
vya marehemu utahamishiwa kwa mrithi au msimamizi wa mirathi. Hivyo, taarifa za uwekezaji 
zitatolewa kwa mrithi au msimamizi wa mirathi.

Kwa mtu yeyote aliyerithishwa vipande kwa sababu ya kifo kwa akaunti ya mtu binafsi au ya 
pamoja, Meneja wa Mfuko atahamisha umiliki wa vipande ikiwa kutatolewa nyaraka stahili. 

Uhamishwaji wa vipande kwa mmiliki au wamiliki hai, vigezo na masharti vitazingatiwa.  

30.4 Mpango wa Gawio
Mfuko utatoa gawio kutokana na faida itakayopatikana. Gawio litatolewa kwa mwekezaji kila mwezi 
au mara mbili kwa mwaka au vinginevyo kama itakavyoshauriwa na Meneja na Mdhamini wa 
Mfuko kwa kuangalia maslahi ya wawekezaji na Mfuko kwa ujumla. 

Siku ya Gawio, Mdhamini atatoa gawio kwa wawekezaji waliosajiliwa kulingana na kiasi cha fedha 
kilichopatikana kama gawio kwa kipindi husika, sanjari na idadi ya vipande vya mwekezaji katika 
siku husika.

Kiasi cha gawio kwa mwekezaji kitalipwa kama ifuatavyo:

Itawekwa moja kwa moja katika Akaunti ya Benki ya mwekezaji kama gawio ni shilingi Laki 
Moja (100,000/=) au zaidi. Hali kadhalika, gawio la chini ya Shilingi Laki Moja (100,000/=) 
litatumwa kwa njia ya Posta. 

30.5 Taarifa za Nusu Mwaka na Mwaka
Meneja atatoa taarifa za mwaka za Mfuko baada ya tarehe 30 Juni na kabla ya tarehe 30 Novemba 
kila mwaka ambazo zitajumuisha vitu vilivyoelezwa katika vifungu cha Sheria. Pia, Meneja atatoa 
taarifa za nusu mwaka zitakazoainisha utendaji miezi sita ya mfuko kabla ya mwisho wa mwezi 
Februari.

30.6 Kuondolewa kwa Meneja
Meneja ataondolewa na Waziri baada ya mapendekezo ya Mamlaka ambayo itakuwa imefanya 
mashauriano na Mdhamini. 
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Kiambatisho I:

Maelekezo kwa Wawekezaji

Sehemu ya Kwanza – Maelekezo ya Jumla

1. Tafadhali rejea taarifa zilizotolewa kwenye Waraka wa Toleo. Mwombaji awasiliane (kama atahitaji) 
na ofisi ya mawakala waliosajiliwa wa Soko la Hisa la Dar es Salaam, meneja wa benki, mhasibu, 
wataalamu na washauri wa masuala ya uwekezaji au mwanasheria atakapojaza Fomu ya Maombi 
ya Kujiunga. 

2. Mfuko utakuwa wazi kwa mauzo ya mwanzo kuanzia tarehe 16 Septemba, 2019 hadi 15 Oktoba, 
2019.

3. Jaza taarifa zote kwa kutumia HERUFI KUBWA. Maombi yafanywe kwenye fomu halisi tu. Nakala, 
faksi au durufu zozote hazitapokelewa.

4. Wakati wa mauzo ya mwanzo, vipande vitauzwa katika ofisi za UTT AMIS na ofisi za mawakala 
zifuatazo:

(a) Matawi ya Benki ya CRDB kama yalivyoorodheshwa kwenye Kiambatisho III;

(b)  Mawakala wa Soko la Hisa la Dar es Salaam kama walivyoorodheshwa kwenye Kiambatisho 
IV;

(c)  Ofisi zote za Shirika la Posta nchini – Kiambatisho V.
5. Kumbuka, usitoe pesa kwa mtu yeyote asiye wakala aliyeteuliwa, na baada ya kukabidhi pesa na 

fomu ya maombi hakikisha unapata risiti kutoka kwa wakala aliyepokea maombi yako na fedha.
6. Kila fomu ya maombi iambatanishwe na pesa taslimu au hundi itakayolipwa kwenye akaunti ya 

“Mfuko wa Hatifungani”. Namba ya maombi iandikwe nyuma ya hundi itakayotumika kufanya 
manunuzi ya vipande kama manunuzi yatafanywa kwa hundi.

7. Fomu ya mauzo ikishajazwa iwasilishwe pamoja na pesa kwa wakala wa kukusanya fedha 
waliotajwa hapo juu.

8. Mabadiliko yoyote katika fomu ya maombi yathibitishwe kwa saini kamili ya mwombaji.
9. Maombi yote yakishawasilishwa hayatarudishwa kama ilivyoainishwa kwenye Waraka wa Toleo.
10. Baada ya mauzo ya mwanzo, wamiliki halali wa vipande watatumiwa Taarifa ya Akaunti kuonesha 

idadi ya vipande vya Mfuko wanavyomiliki.
11. Mauzo ya Baadaye: Mfuko utakuwa wazi kwa mauzo ya vipande kuanzia tarehe 16 Novemba, 2019 

baada ya kipindi cha utulivu wa mfuko cha mwezi mmoja tokea tarehe ya mwisho ya mauzo ya 
mwanzo.

12. Kampuni ya UTT AMIS ina haki ya kukataa maombi yoyote yasiyokidhi vigezo. Maamuzi yoyote ya 
Kampuni ya UTT AMIS juu ya stahili au kutokustahili kumiliki vipande ni ya mwisho baada ya kupata 
uamuzi wa Mamlaka.
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13. Kumbuka ni muhimu kuweka saini kwenye fomu yako ya maombi kwani maombi yasiyo na saini 
hayatakubaliwa.

Sehemu ya Pili – Taarifa za Toleo

Mambo Muhimu Kuhusu Mfuko wa Hatifungani
(i) Malengo: Mfuko wa wazi wa mapato ya kudumu ambao unawekeza katika Hatifungani za 

Serikali na makampuni na katika masoko ya fedha. Mfuko una lengo la kutoa gawio, kulingana na 
faida itakayopatikana na kukuza mtaji kwa wawekezaji wa muda mrefu.

(ii)  Mpango wa Uwekezaji: Kuna aina tatu za uwekezaji katika Mfuko huu: (a) Mpango wa kukuza 
mtaji; (b) Mpango wa gawio kila mwezi; na (c) Mpango wa gawio kila baada ya miezi sita.

(iii)  Gawio: Gawio kila mwezi au gawio kila baada ya miezi sita kama mwekezaji atakavyochagua.
(iv)  Wawekezaji wanaoruhusiwa: Wawekezaji wote ikiwa ni pamoja na watu binafsi na taasisi kwa 

mujibu wa masharti ya Sheria ya Masoko ya Mitaji na Kanuni zinazoambatana na Sheria hiyo.
(v)  Thamani ya mwanzo ya kipande: Shilingi 100.
(vi)  Bei ya Kipande: Bei ya kipande katika mauzo ya mwanzo yatakayofanyika kuanzia 16 Septemba, 

2019 hadi 15 Oktoba, 2019 ni Shilingi 100.
(vii)  Kiwango cha chini cha kuanza kuwekeza: (a) Shilingi 50,000 kwa mpango wa kukuza mtaji; (b) 

Shilingi milioni 10 kwa mpango wa gawio kila mwezi; na (c) Shilingi milioni 5 kwa mpango wa gawio 
kila baada ya miezi sita.

(viii)  Kiwango cha chini cha uwekezaji wa nyongeza: Shilingi 5,000 katika mipango yote mitatu.
(ix)  Utaratibu wa Kuwekeza: Mwekezaji anatakiwa kujaza na kukamilisha Fomu ya Maombi ya 

Kujiunga na Mfuko na kuweka fedha katika akaunti ya Mfuko kupitia matawi ya benki ya CRDB na 
madalali wote walioidhinishwa na Soko la Hisa la Dar es Salaam. Baada ya kukamilisha kufungua 
akaunti na taratibu zote za kumtambua (KYC). Mwekezaji anaweza kuwekeza kwa kutumia simu 
ya mkononi kwa kupiga msimbo wa *150*82# au programu tumizi ya UTT AMIS ambayo inaweza 
kupakuliwa kutoka kwenye “App Store” au “Play store”. Taratibu za kina zimetolewa kwenye fomu 
ya maombi.

(x)  Masharti ya Malipo: Malipo yote yanatakiwa kufanyika kikamilifu kwa idadi maalumu ya vipande 
vilivyoombwa.

(xi)  Uwekezaji wa nyongeza: Wawekezaji wanaweza kufanya uwekezaji wa ziada baada ya kipindi 
cha utulivu. Kiwango cha chini cha uwekezaji wa ziada ni Shilingi 5,000.

(xii)  Ukwasi/ Kuuza Vipande: Baada ya mauzo ya mwanzo na kipindi cha utulivu cha mwezi mmoja, 
bei ya kununua na kuuza kipande itategemea thamani halisi ya kipande katika Mfuko kwa wakati 
huo (NAV). Mfuko hautatoza gharama yeyote ya kujiunga au kujitoa katika Mfuko. Wawekezaji 
wanaotaka kuuza sehemu ya vipande au vipande vyote katika Mfuko watatakiwa kujaza Fomu ya 
Mauzo ya Vipande na kuiwasilisha kwa Meneja wa Mfuko (UTT AMIS) au katika tawi lolote la benki 
ya CRDB au kwa dalali yeyote wa Soko la Hisa la Dar es Salaam.

(xiii)  Uwazi: Tathmini ya thamani halisi ya Mfuko itakokotolewa kila siku ya kazi na thamani ya kipande 
kutangazwa.

(xiv)  Urahisi: Wamiliki wa vipande wana uwezo wa kuhamisha uwekezaji wao kwenda kwenye mifuko 
mingine inayoendeshwa na UTT AMIS bila ya gharama ya ziada lakini kwa kuzingatia masharti ya 
mifuko husika.

(xv)  Faida za kodi: Kwa mujibu wa sheria za sasa, gawio au mapato kutoka katika uwekezaji kwenda 
kwa mwekezaji hayatozwi kodi ya mapato. Pia hakuna makato ya kodi wakati wa kuuza vipande.
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(xvi)  Kuorodheshwa katika Soko la Hisa: Meneja (UTT AMIS) akishirikiana na Soko la Hisa la Dar es 
Salaam wanafanyia kazi utaratibu wa kuorodhesha vipande vya Mfuko wa Hatifungani katika Soko 
la Hisa la Dar es Salaam. Baada ya kuorodheshwa, Mfuko utafuata kanuni na taratibu za Soko la 
Hisa la Dar es Salaam.

(xvii)  Thamani ya Kipande: Thamani halisi ya kipande itakuwa inatolewa na Meneja kila siku ya kazi saa 
11 jioni kwa saa za Tanzania.

(xviii) Kutolewa kwa Gawio: Gawio litafanyika kila mwezi au mara mbili kwa mwaka kutegemeana na 
mapato ya Mfuko na chaguo la mwekezaji. Wawekezaji ambao hawajachagua mpango wa gawio, 
gawio lao la kila mwezi litajumuishwa kwenye uwekezaji wao kwa thamani ya kipande (NAV) ya 
wakati huo.
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Kiambatisho II: 

Fomu ya Maombi ya Kujiunga na Mfuko wa Hatifungani

SEHEMU - A /
PART - A

FOMU YA MAOMBI / APPLICATION FORM
(Tafadhali soma maelekezo ya kiambatanishi - I kabla ya kujaza fomu / Please read instructions at Appendix - I before filling up this form)

(1) Namba ya Wakala/
Agent Code:

(2) Jina la Wakala/ 
Agent Name:

(3) Namba ya maombi / 
Appln. Sr. No

(4) Namba ya Batch /
Agent Batch Header No. (5) Sahihi na Muhuri wa wakala / Stamp with Signature of Collecting Agent (6) Namba ya UTT AMIS / 

UTT AMIS Group Inward No

(7.1) Taarifa ya mwekezaji binafsi (Tafadhali weka √ panapo husika) / Individual Investors (pls √ the relevant category)

Mtanzania Mkazi / Resident Citizen of Tanzania  Mtanzania asiye mkazi / Non Resident Citizen of Tanzania

Mwanaume / Male Mwanamke / Female

(7.2) Waombaji ambao ni taasisi (Tafadhali weka √ panapo husika) / Non-Individual Investors (pls √ the relevant category)

(8) Kazi ya mwombaji (Tafadhali weka √ panapo husika) / Applicant’s Occupation (pls √ the relevant) 

(9) Jinsi ya Umiliki (Tafadhali weka √ panapo husika) / Holding Basis (pls √ the relevant)

(10) Mpango wa uwekezaji / Investment Option/Plan (pls √ The relevant)

Mpango wa gawio / Income Plan

kwa mwezi / Monthly Kwa nusu mwaka / Semi Annual

(11) Jumla ya kiasi cha maombi (shilingi) / Total Application Amount (Tzs)

kwa tarakimu / In Figures

kwa maneno / In words

Njia za malipo / Payment Type

Namba ya hundi (kama ni malipo kwa hundi) / Cheque No (if Cheque)

(12) Jina la mwombaji wa kwanza: Binafsi au Taasisi / Name of the 1st Applicant: Individual / Non-Individual

Jina la Ukoo / Surname

Jina la Kwanza / First Name 

Jina la kati / Middle Name

Tarehe ya kuzaliwa / Date of Birth Tarehe / Date: Mwezi / Month: Mwaka / Year:

Jina la kampuni: (kwa taasisi) / Corporate Name: (for non - 
individual applicants)

(13) Jina la mwombaji wa pili [kwa wamiliki wawili] / Name of the Second Applicant [in case of Joint Holding]

Jina la Ukoo / Surname

Jina la Kwanza / First Name

Jina la kati / Middle Name

Tarehe ya kuzaliwa / Date of Birth Tarehe/Date: Mwezi/Month: Mwaka/Year:

(14) Jina la Mzazi/Mlezi (kama mwombaji ni chini ya miaka 18) / Name of the Parent / Legal Guardian (where 1st applicant is minor)

Jina la Ukoo / Surname

Jina la Kwanza / First Name

Jina la kati / Middle Name

Tarehe ya kuzaliwa / Date of Birth Tarehe/Date: Mwezi/Month: Mwaka/Year:

(15) Anuani / Mailing Address

Sanduku la posta / P.O. Box No.

Mji / Location (Town) 

Wilaya / District

Mkoa / Region

Namba ya Simu / Phone No.

Barua pepe / E-mail Address

Asset Management and Investor Services

UTT ASSET MANAGEMENT AND 
INVESTOR SERVICES PLC (UTT AMIS) 

HATIFUNGANI UNIT TRUST SCHEME 
(BOND FUND)

Co-operatiave Society / Chama cha Ushirika

Kukuza mtaji / Reinvestment Plan
Kiasi cha chini: Tshs. 50,000 / Minimum Investment Amount Tshs. 50,000 

Pension Fund / Mfuko wa Pensheni Bank / Benki

Mtu mmoja / Singly 

Kiasi cha chini Tshs. 10M / 
Min. Amount Tshs. 10M

Kiasi cha chini Tshs. 5M / 
Min. Amount Tshs. 5M

Taasisi nyinginezo / Others [Corporate Body, NGO etc.]

Picha kama mwekezaji ni 
mtu binafsi / Picture if the 
applicant is an individual

Taslimu / Cash Uhamisho wa Benki / Bank TransferHundi / Cheque Simu / Mobile

Wamiliki wawili / Jointly 

Mkulima / Agriculture Mfanyabiashara / Business Mengineyo / OthersMstaafu / RetiredMwajiriwa / Employed
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(16) UTT AMIS SIM INVEST

Ungependa kupata taarifa kwa simu yako kupitia UTT AMIS SIM INVEST? / Would you like to be registered to UTT SIM INVEST?

Weka Namba ya simu / Put your mobile number:

List other investment account(s) to be added to Sim Invest Services

1. 2. 3. 4.

(17) Taarifa za utambulisho za mwombaji wa kwanza (Ni muhimu chagua mojawapo) / 1st Applicant’s Personal Identification Details (it is mandatory to furnish at least one 
identification number)

Namba ya kitambulisho cha mpiga kura / Election Card No. 

Namba ya hati ya kusafiria / Passport No.

Namba ya hati ya kuendesha gari / Driving Licence No. 

Namba ya mlipa kodi / Tax ID No. (TIN) 

Namba ya kitambulisho cha Uraia / National ID Card No. 

(18) Taarifa za benki za mwombaji wa Kwanza (muhimu) / Bank A/c Particulars of the First Applicant [mandatory]

Jina la Benki / Bank Name

Jina la Tawi / Branch Name / location

Namba ya Akaunti / Account No.

Aina ya Akaunti / Account Type

(19) Taarifa za utambulisho za mwombaji wa pili (Ni muhimu chagua mojawapo) / 2nd Applicant’s Personal Identification Details (it is mandatory to furnish at least one identification number)

Namba ya kitambulisho cha mpiga kura / Election Card No.

Namba ya hati ya kusafiria / Passport No.

Namba ya hati ya kuendesha gari / Driving Licence No.

Namba ya mlipa kodi / Tax ID No. (TIN) 

Namba ya kitambulisho cha Uraia / National ID Card No.

(20) Taarifa za Mrithi / Details of the Nominee

Jina la Ukoo / Surname

Jina la Kwanza / First Name

Jina la kati / Middle Name

Tarehe ya kuzaliwa / Date of Birth Tarehe /  Date: Mwezi /  Month: Mwaka /   Year:

Muhimu: Kama mrithi ni chini ya miaka 18 jaza taarifa zifuatazo / Note: If Nominee is a Minor, please furnish the below appended details

Tarehe ya kuzaliwa / Nominee’s Date of Birth - 
(DD/MM/YYYY)
Jina la Ukoo la Mzazi/Mlezi/Mfadhili / Surname of parent/
guardian/sponsor

Jina la kwanza la Mzazi/Mlezi/Mfadhili / First name of 
parent/guardian/sponsor

Jina la kati la Mzazi/Mlezi/Mfadhili / Middle Name of parent/
guardian/sponsor

Uhusiano wa mrithi na mwombaji wa kwanza / Nominee’s 
relationship with 1st Applicant

(21) Taarifa zijazwe na mwombaji mtanzania ambaye si mkazi / Details to be furnished by Non Resident Applicants (NRT’s)

TAARIFA ZA KUHAMISHA PESA / MONEY TRANSFER DETAILS

Namba ya kuhamisha pesa / Money Transfer No.

Namba ya Benki/Sort/Swift Code / Bank Sort / SWIFT Code

Tarehe ya Malipo / Remittance Date

ANUANI YA NJE YA TANZANIA / FOREIGN ADDRESS DETAILS

Namba ya nyumba/ofisi/jengo/ mtaa / House/Office/
Building/Street No/Name

Jina la Mji/Jiji/Jimbo / Town/City/State Name 

Nchi ya Makazi / Country of Residence 

Namba ya Posta (kama ipo) / Postal Code (if any)

(22) Sahihi/Alama ya Dole Gumba ya Mwombaji na tarehe / Signature / Thumb Impression of the Applicant’s with Date

Mwombaji wa Kwanza/Mweka Sahihi Aliyeidhinishwa / 
Signature/Thumb Impression of the Applicant’s with Date

Mwombaji wa Pili/Mweka sahihi wa pili Aliyeidhinishwa / Signature/Thumb 
Impression of the Applicant’s with Date Tarehe / Date (DD-MM-YYYY)

Ndiyo / Yes

Akiba / Savings Hundi / Current Mengineyo / Others

Hapana / No

Orodhesha akaunti za uwekezaji ambazo ungependa ziingie kwenye huduma ya Sim Invest / 
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Kiambatisho III: 

Orodha ya Matawi ya Benki ya CRDB 

Na. Jina la Tawi Lilipo Anuani Namba ya Faksi Namba ya Simu

1 Azikiwe Dar es Salaam 72344 022 2113660 022 2124556/ 2124558/ 
022 2137469

2 Azikiwe Premier Dar es Salaam 9531 022  2133715/2200071 022  2133712/13/14/16

3 Holland House Dar es Salaam 71960 022 2110691 022 2123297 / 2110690 / 
022 2112769/2133871

4 Kariakoo Dar es Salaam 15626 022 2182848 022 2180051/75 & 022 
2183138

5 Kijitonyama Dar es Salaam 34654 022  2772074 022  2771987/2771989

6 Lumumba Dar es Salaam 2318 022 2182334 022 2180079-81 & 022 
2184751/2180387

7 Mabibo Hostel Dar es Salaam 110138 022  2451836 022  2451836

8 Mlimani City Dar es Salaam 35407 022  2411045 022  2411050/47

9 Mbagala Dar es Salaam 100134 0732 993441 0732 993440

10 Mbezi Beach Dar es Salaam 33928 022  2618066 022  2618063/64/65

11 Mikocheni Dar es Salaam 34022 022  2923025 022  2923026-8

12 Mabibo Dar es Salaam  022 2451 836 022 2451 836

13 Msasani Dar es Salaam   

14 Oysterbay Dar es Salaam   

15 Quality Centre Dar es Salaam   

16 Pugu Road Dar es Salaam 40292 022  2860875 022  2860873-4

17 Tabata Dar es Salaam   

18 Temeke Dar es Salaam 1130   

19 Tower Dar es Salaam 2302 022 2129604 022 2129603/212676 & 
022 2126764

20 TBL Dar es Salaam 10876 022  2181297 022  2181297

21 TRA Dar es Salaam 71936 022 2120905 022 2136582

22 Ubungo Dar es Salaam   
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Na. Jina la Tawi Lilipo Anuani Namba ya Faksi Namba ya Simu

23 UDSM Dar es Salaam 110138 022  2410576 022  2410575

24 Vijana Dar es Salaam 10876 022 2181687/2181755 022 2184634/2184566 & 
022 2181453

25 Viva Towers Dar es Salaam   

26 Water Front Dar es Salaam 71936 022  2126299 022  2126402/7/8

27 Bagamoyo Bagamoyo   

28 Kibaha Kibaha 30424 023  2402144 023 2402145/46

29 Zanzibar Zanzibar 1846 024 2238184 024 2238187/2238183 & 
024 2231374/2231574

30 Bunge Dodoma 401 026  2322841 026  2320007

31 Chamwino Dodoma   

32 Dodoma Dodoma 401 026  2322841 026  2322840/2322842

33 UDOM Dodoma 1879 026  2310101 026  2310100

34 Kondoa Dodoma 470   

35 LAPF Dodoma 602   

36 Mpwapwa Dodoma 72   

37 Bugando Mwanza 5185 028  2500105 028  2500050

38 Chato Mwanza   

39 Mwanza Mwanza 1330 028  2500040 028  2500053/2500224

40 Nyanza Mwanza 5185 028  2505013 028  2505006/7/12

41 Nyerere Mwanza 1853 028  2500849 028  2500848/2500457

42 SAUT Mwanza   

43 Sengerema Mwanza 58   

44 Geita Geita 348 028  2520308 026  2520304/2520302

45 Katoro Geita 348   

46 Bukoba Bukoba 1804 028 2220909 028 2220081/2221130/ 
028 2220480

47 Muleba Kagera   
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Na. Jina la Tawi Lilipo Anuani Namba ya Faksi Namba ya Simu

48 Karagwe Karagwe 504 028  2227084 028  2227084

49 Arusha Arusha 3150 027  2547089 027  2507239/2507241

50 Mapato Arusha 3132 027  2544026 027  2544007

51 Meru Arusha 3132 027  2548315 027  2544313

52 Ngaramtoni Arusha 1377   

53 TFA Arusha   

54 Usa River Arusha 355 027  2541106 027  2541108/2541110

55 Babati Babati   

56 Kiteto Kiteto 3   

57 Kyela Mbeya   

58 Mbarali Mbeya   

59 Mbalizi Mbeya 4640 025  2560155 025  2560154

60 Mbeya Mbeya 315 025  2504315 025  2504367/2504389

61 Mwanjelwa Mbeya 1785 025  2500337 025  2500435/2500446

62 Tunduma Mbeya   

63 Mbozi Mbozi 642 025  2580105 025  2580102

64 Sumbawanga Sumbawanga 367 025  2802342 025  2802165/2802266

65 Mpanda Mpanda 226 025  2820473 025  2820471

66 Iringa Iringa 168 026  2702861 026  2702862/2702795

67 Mkwawa Iringa 177 026  2700127 026  2700128

68 Makambako Iringa 312   

69 Mafinga Iringa 485   

70 Njombe Njombe 947 026  2782872 026  2782871

71 Ifakara Morogoro   

72 Mandela Morogoro 150 023  2613746 023  2600505

73 Mazimbu Morogoro 1470 023  2600698 023  2600697/98
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Na. Jina la Tawi Lilipo Anuani Namba ya Faksi Namba ya Simu

74 Morogoro Morogoro 352 023  2614403 023  2613676/2614405

75 SUA Morogoro 352 023  2601154 023  2601154

76 Mzumbe Mzumbe 49 023  2600568 023  2600043

77 Kilombero Kidatu, Morogoro 351 023  262 6549 023 2626547-8

78 Kilosa Kilosa, Morogoro 88   

79 Sikonge Tabora 7   

80 Tabora Tabora 889 026  2604451 026  2604035/2604476

81 Urambo Tabora   

82 Moshi Moshi 1302 027  2751005 027  2750671/2753822

83 Siha Moshi 158   

84 TPC Moshi 1302 027  2751005 027  2758774

85 Hai Hai 96 027  2756190 027  2756916

86 Marangu Marangu 239 027  2758720 027  2758750

87 Mwanga Mwanga 380   

88 Rombo Rombo 96   

89 Bariadi Shinyanga 405 028  2700120 028  2700101/2700091

90 Maswa Shinyanga 101   

91 Shinyanga Shinyanga 397 028  2762297 028  2763421/2763153

92 Kahama Kahama 609 028  2710086 028  2710049/2710026

93 Manyoni Singida 72   

94 Singida Singida 135 026  2502357 026  2502435/2502619

95 Masasi Mtwara 382   

96 Mtwara Mtwara 182 023  2333572 023  2333572/2333466

97 Kakonko Kigoma 3   

98 Kasulu Kigoma   
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Na. Jina la Tawi Lilipo Anuani Namba ya Faksi Namba ya Simu

99 Kigoma Kigoma 575 028  2804356 028 2802249/2804730

100 Nguruka Kigoma 5   

101 Lindi Lindi 266 023  2202385 023  2202385/2202254

102 Ruangwa Lindi 11   

103 Tanga Tanga 1180 027  2644270 027  2644353/2647763

104 Korogwe Korogwe 268 027  2640661 027  2640666

105 Songea Songea 121 025  2602961 025  2602962/3

106 Mbinga Mbinga 2 025  2640067 025  2640056

107 Bunda Musoma   

108 Musoma Musoma 386 028  2622891 028  2622484/2622192

109 Tarime Tarime 222 028  2690077 028  2690008

110 ASIATIC, 
Bujumbura Burundi   

111 City Market Burundi   

112 Inyenyeri, 
Bujumbura Burundi   
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Kiambatisho IV: 

Orodha ya Madalali wa Soko la Hisa la Dar es Salaam

Na. Jina Anuani na Namba za Mawasiliano
1. CORE SECURITIES LIMITED

Ghorofa la Kwanza, Jengo la Karimjee Jivanjeee, 18 Mtaa wa Sokoine
S. L. P. 76800, DAR ES SALAAM.
Email: fumbuka@coresecurities.co.tz | Simu: +255 22 2123103 | Faksi: +255 22 2122562
Simu za Mkononi: +255 754 303759 & 0622-303759 | Tovuti: www.coresecurities.co.tz

2. TANZANIA SECURITIES LIMITED
Ghorofa la 7, Jengo la IPS, Mtaa wa Samora
S. L. P. 9821, DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 211 2807 | Faksi: + 255 22 211 2809
Tovuti: www.tanzaniasecurities.co.tz | Email: info@tanzaniasecurities.co.tz

3. SOLOMON STOCKBROKERS LIMITED
Ghorofa la Chini, Jengo la PPF
Makutano ya Barabara ya Morogoro na Mtaa wa Samora
S.L. P. 77049, DAR ES SALAAM
Simu: +255 22 2124495  / +255 764 269090  /  0714 269090
Email: solomonstockbrokers@solomon.co.tz | Tovuti: www.solomon.co.tz

4. TIB RASILIMALI LIMITED
Ghorofa la 7, Jengo la Samora Tower, Makutano ya Mtaa wa Samora na Mtaa wa Bridge
S. L. P. 9154, DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2162460, +255 22 2111711 | Faksi: +255222122883
E-mail:invest@rasilimali.tib.co.tz | Tovuti: www.tib.co.tz/rasilimali

5. OPTIMA CORPORATE FINANCE LIMITED
Ghorofa la Kwanza, Jengo la Togo Tower, Barabara ya Kinondoni
S. L. P. 75886, DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 266 6031 | Email: info@optimacorporate.co.tz | Tovuti: www.optimacorporate.co.tz

6. ORBIT SECURITIES COMPANY LIMITED
Ghorofa la 4, Jengo la Golden Jubilee Towers, Mtaa wa Ohio
S. L. P. 70254, DAR ES SALAAM.
Simu: +255-22-2111758/2120863 au +255714785844 / +255784 853 120
Email:  info@orbit.co.tz | Website: www.orbit.co.tz
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Na. Jina Anuani na Namba za Mawasiliano
7. VERTEX INTERNATIONAL SECURITIES LTD.

Jengo la Annex, Ubalozi wa Zambia
S.  L. P. 13412, DAR ES SALAAM.
Simu:  +255 22 2110387Fax: 
E-mail: vertex@vertex.co.tz  na  operations@vertex.co.tz
Tovuti: www.vertex.co.tz

8. ZAN SECURITIES
Makao Makuu, Ghorofa la Kwanza, Kituo cha Muzammil, Barabara ya Malawi
S. L. P. 2138, ZANZIBAR.
Email: info.znz@zansec.co.tz
Simu: +255 24 223835933 | Faksi: +255 24 2238358
Tawi:
Ghorofa ya Pili, Jengo la Viva Towers, Barabara ya Ally Hassan Mwinyi
S. L. P. 5366, DAR ES SALAAM.
Email: info.dsm@zansec.co.tz
Simu:  +255 22 2103433 | Nukshi: +255 22 2103434 | Tovuti: www.zansec.co.tz

9. E.A. CAPITAL LIMITED
Ghorofa la 6, Jengo la I.T. Plaza, Mtaa wa Ohio
S. L. P. 20650, DAR ES SALAAM

10. ARCH FINANCIAL & INVESTMENT ADVISORY LIMITED
Ghorofa la 2, Upande C, Jengo la NIC Life House, 
Makutano ya Mtaa wa Sokoine na Ohio
S. L. P. 38024, DAR ES SALAAM

11. SMART STOCK BROKERS LIMITED
Ghorofa la Kwanza, Jengo la Masdo, Mtaa wa Samora
S. L. P. 105678, DAR ES SALAAM.
Phone: +255 22 2138607, +255 767 983500
Email: info@smartstockbrokers.co.tz | Tovuti: www.smartstockbrokers.co.tz

12. PRUDENTIAL CAPITAL GROUP LIMITED

Ghorfa la 3, Jengo la Tancot House, Makutano ya Mtaa wa Sokoine na Barabara ya Pamba
S. L. P. 8211, DAR ES SALAAM.
Simu: +255 687894993

13. VICTORY FINANCIAL SERVICES LIMITED
Jengo la ATC, Makutano ya Mtaa wa Ohio na Mtaa wa Garden
S. L. P. 8706, DAR ES SALAAM.
Simu: +255 754 283 185
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Kiambatisho V: 

Anuani na Mawasiliano ya Shirika la Posta

Ofisi zote za Shirika la Posta nchini yatauza vipande vya Mfuko wa Hatifungani. Mawasiliano ya Ofisi inayoratibu na 
kusimamia mauzo ndani ya Shirika la Posta ni:

Ofisi ya Post Giro
Dar es Salaam GPO

Mtaa wa Azikiwe
S. L. P. 707

DAR ES SALAAM
Simu: 022 2118 462
Nukshi: 022 2115450

Email: dsm@posta.co.tz
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Kiambatisho VI: 

Mwongozo wa Kuwekeza kwenye Mfuko wa Hatifungani kwa 
Njia ya Simu

JINSI YA KUNUNUA VIPANDE KWA NJIA YA SIMU/ HOW TO BUY UNITS VIA MOBILE

1. TIGOPESA - 
PIGA *150*01#

1. TIGOPESA - 
CALL *150*01#

2. M PESA - 
PIGA *150*00#

2. M PESA - 
CALL *150*00#

3. AIRTEL MONEY - 
PIGA *150*60#

3. AIRTEL MONEY - 
CALL *150*60#

M Pesa

M Pesa

Airtel Money

Airtel Money

LIPA kwa M-Pesa

LIPA kwa M-Pesa

Malipo

Payments

Chagua Biashara

Choose Business

TigoPesa

Lipia 
Bili

TigoPesa

 Pay 
Bills

 Lipia 
kwa 
M-Pesa

     Pay by 
M-Pesa

Lipa 
Bili

Pay Bill

Malipo

Kupata 
majina ya 
kampuni

Payments

Lookup 
Company

 Chagua 
kwenye 
orodha

Lookup 
Company

Weka 
namba ya 
kampuni

 Enter 
Business 
Number

UTT AMIS & Elimu

 UTT 
AMIS

UTT AMIS & Education

 UTT 
AMIS

UTT AMIS & Education

Enter 
Reference 
number (Your 
Bond Fund A/c 
Number)

• Amount
• Password

 Michango 
ya uwana -
chama

 Dona -
tion & 
Member -
ship

 UTT 
AMIS

 UTT 
AMIS

Weka kumbu-
kumbu namba
(akaunti namba 
ya mfuko)

• Kiasi cha 
fedha

• Namba 
ya siri

Weka kumbu-
kumbu namba
(akaunti namba 
ya mfuko)

• Kiasi cha 
fedha

• Namba 
ya siri

Enter 
Reference 
number (Your 
Bond Fund A/c 
Number)

• Amount
• Password

 UTT 
AMIS & 
ELIMU

UTT 
AMIS & 
Education

 Zaidi

More

Namba ya 
Kampuni 

UTTAMIS

Weka Kiasi cha 
pesa

Ingiza 
namba ya 
kumbukumbu 
(akaunti yako 
ya uwekezaji)

Business 
Number 

UTTAMIS

Enter Amount

Enter 
Reference 
number (Your 
Bond Fund A/c 
Number)

PIGA / DIAL

ANZA WEKEZA SASA / 
START INVESTING NOW 







Kampuni ya Uwekezaji ya UTT AMIS
Ghorofa la Pili, Jengo la Sukari

Makutano ya barabara ya Sokoine na Ohio
S.L.P. 14825

DAR ES SALAAM
Simu: +255 22 2122501/ 2137592 / 2128460

Simu za Bure: +255 754 800 544 au +255 754 800 455 (Voda), 
+255 715 800 544 or +255 715 800 455 (Tigo), +255 782 800 455 (Airtel)

Nukshi: +255 22 2137593
Barua pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz 

Tovuti: www.uttamis.co.tz

na 

Ghorofa la Sita, Jengo la PSSSF
Mtaa wa Makole

Dodoma - Tanzania
Simu: +255 (0) 262329062

Nukshi: +255 (0) 262329063


